REVIEWโครตละเอียด: 4U2 Matte liquid Lipstick

27 10

สวัสดีค่ะ ชาวจีบันทุกๆคนนนนน กลับมากับกระทู้รีวิวโครตๆๆละเอียด by: AisaMyne

และผลิตภัณฑ์ที่เราจะมารีวิวในกระทู้นี้ เป็นที่รู้จักกันดีจากการลดราคาแรงจาก eveandboy4U2 Matte liquid Lipstick

4U2 Liquid Lipstick เนื้อแมตต์ สีแน่น ติดทน มาเอาใจสาวๆที่ EVEANBOY เป็นที่เดียวเท่านั้น

มีให้เลือก 5สี (ตามภาพค่ะ)

ปกติ290บ. ลดพิเศษ เหลือเพียงแท่งละ 100บ.

ตั้งแต่วันนี้ ถึง 12 เมษายน 59 นี้เท่านั้นค่ะ

และในวันนี้นะคะ เราก็จะมารีวิว คุณภาพทั้งหมดจากที่เราลองใช้มาค่ะ

โดยวิเคราะห์จาก packaging ,สี ,ความติดทน ,ความรู้สึก ,การทดสอบประสิทธิภาพ ฯลฯ

packaging/ รูปแบบบรรจุภัณฑ์ ลักษณะเป็นหลอดพลาสติก ทรงสี่เหลี่ยม ขนาดพอดี ไม่ใหญ่เกินไปในการพกพา

applicator เหมือนลิปกลอสค่ะ เนื้อลิปเป็นน้ำๆ เกลี่ยง่าย ใชช้นิเดียวก็สามารถเกลี่ยได้ทั่วค่ะ

คุณภาพของลิปสติก เนื่องจากเรา ซื้อมาลองเพื่อทำรีวิวคุณภาพสินค้า เราเลยสีมาแค่สีเดียว (ขออภัยด้วยนะคะ)

สีที่เราเลือกมาคือ เบอร์3 สีจะออกชมพูน้ำตาลอมส้มหน่อยๆ ซึ่งกำลังเหมาะสำหรับเราค่ะ

เพื่อนๆสามารถหาสี สว้อช ได้ตามอินเตอร์เน็ต หรือ จะไปลองจริงๆที่เค้าเตอร์ก็ได้ค่ะ จะมีคนคอยแนะนำและหยิบสินค้าให้เราอยู่ค่ะ ข้อควรระวัง: ในช่วงโปรโมชั่นคนอาจจะมุงๆกันเยอะนิดหน่อยค่ะ แต่ก็อยากให้ทุกคนเลือกกันอยากเป็นระเบียบนะคะ ไม่ต้องกรูแบบconverse ที่เซนลาดฯ ><5555

เนื้อลิปสติก: สีแน่นมาก เนื้อแมทค่ะ จะยิ่งแมทและกลืนกับสีปากมากถ้าซับออกค่ะ

สัมผัสแรก: เกลี่ยง่ายมากค่ะ รู้สึกลื่นไปกับริมฝีปาก ทำให้ต้องระวังเรื่องการเลอะขอบปากได้ค่ะ วิธีของเราคือทาแล้วใช้นิ้วมือช่วยเกลี่ยค่ะ จะให้ความรู้สึกที่ดีขึ้น ความรู้สึกต่อมา จะสัมผัสถึงการไม่แห้งสักทีของลิปค่ะ คือถ้าทาแล้วใช้ชีวิตเลยคือดีงามมากค่ะ แต่ถ้ายังต้องกินน้ำ กินข้าวต่อ เราว่าลิปจะหลุดค่ะ ควรจะรอให้ลิปแห้งก่อนประมาณ1-2ชม. หรือไม่ก็ซับออกเบาๆค่ะ ซึ่งเราก็เลือกวิธีซับลิปออกค่ะ หลังจากซับลิปออกความหนึบๆน้ำๆจะหายไป แต่สีลิปยังอยู่ดีค่ะ ยิ่งดูเป็นสีปากธรรมชาติมากขึ้นด้วย

การติดทน: สำหรับเราถือเป็นลิปที่ติดทนระดับหนึ่งเลย ในฐานะลิปสติกนะคะไม่ใช่ทิ้นหรือลิปสเตน หลังจากที่ทาลิป เราก็ไปใช้ชีวิตประจำวันตามปกติค่ะ

- เริ่มจากอาหารเช้า (เจเล่จุ้บๆ) จะเห็นว่ายังมีสีลิปหลุดติดออกมาค่ะ แต่โดยรวมยังติดปากดีค่ะ

- อาหารกลางวัน (มาม่าต้มยำ) จะเห็นได้ว่าพอเวลาผ่านไป เมื่อสีลิปติดกับเนื้อปากเราดีแล้วก็หลุดยากขึ้นค่ะ สีลิปยังคงติดดีค่ะ

- อาหารเย็น (ฮาจิบัง) จะเห็นได้ว่า เมื่อเวลาผ่านมาถึงมื้อเย็นสีลิปได้ศูนย์สิ้นไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

ปล. ระหว่างวันเราก็กินจุ้บจิบเยอะด้วยค่ะ (ใช้ชีวิตตามปกติ)

ปล2. เราลองที่จะไม่เติมลิปหรือลิปมันใดๆทั้งวันค่ะ (เพื่อทดสอบ)

สรุปผล ถือเป็นผลิตภัณฑ์ที่คุ้มค่าเพราะไม่ต้องใช้เยอะ คุ้มราคาโดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงsaleนี้ค่ะ 555

ดีงาม พกพาสะดวก สีแน่น ติดทน แต่แพกเกจจิ้งเลอะง่าย ยิ่งถ้าเก็บไม้ทีทาไม่ดี

เราให้คะแนนที่ 8.5/10

เนื่องจากบางคนอาจไม่ชอบความแห้งช้าของสีลิป ทำให้เลอะเทอะง่าย หัก1คะแนน

แพกเกจจิ้งแอบเลอะเทอะง่าย หัก0.5คะแนน

ข้อแนะนำ !!

• ทาลิปมันก่อนและระหว่างวันได้ค่ะ
  • นำมาใช้เป็นบลัชออนได้
  • แพกเกจจิ้งเลอะง่าย ควรตั้งไว้
  • ใช้ รีมูฟเว่อร์ทั่วไปในการล้างออกค่ะ

Myneworld CH

Myneworld CH

I'm beauty/makeup/photographer/world traveler

FULL PROFILE