How To ปลุกชีพวิกเก่าให้เหมือนใหม่แบบ DIY

4 3

เราเป็นคนที่ไม่ใช่นักแต่งตัว Closplay มืออาชีพ หรือจริงจังคอสเพลย์ แต่ด้วยงานบางงานที่ต้องใช้ลุคแบบ Fansy แต่งตัวแปลกๆ เยอะๆ เว่อร์ หรืองานการตูน งานเกม เลยซื้อวิกจาก ebay มาติดบ้านไว้ใช้

ซึึ่งปี 2558 มีงานอีเว้นท์เกมเยอะมาก วิกเราก็ออกงานหนัก ดังนั้นสภาพเส้นไหมบนวิกจะพันกันยุ่ง ลอนแตก หรือโดนหวีจนปลายขึ้นฝอยๆ เสียสภาพ ทรงผมไม่สวย ไม่เนี๊ยบเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ แต่ด้วยความเสียดายเงินและไม่อยากเสียทรัพย์ให้ร้านดูแลวิก เพราะวิกเราซื้อมาถูกมากๆ เอาเงินซื้อวิกใหม่ดีกว่า

ไหนๆมันจะทิ้งแหล่ ไม่ทิ้งแหล่แระ ก็เอามาลองทำผมเล่นละกัน แล้ววิกสมัยนี้เป็นไหมทนร้อนแล้ว งั้นก็เอาไปลองรีดด้วยที่รีดผม ที่ม้วนผมไฟฟ้าดีกว่า แต่...ครั้งก่อนลองทำแล้วทรงมันอออกมาใช้ได้แฮะ งวดนี้เป็นการปลุกชีพวิกครั้งที่ 2 เลยถ่ายคลิปตอนทำมาให้ชมกัน ใครอยากลองม้วน ลองซ่อมผมให้วิกด้วยตัวเอง แต่ยังไม่ชัวร์ว่าจะเจ๊งคามือไหมก็เข้าไปรับชม รับฟังกันก่อนเลย

pavielin

pavielin

FULL PROFILE