รีวิว แป้งเจ้านาง เดินกลางแดดเดือนเมษา ที่วัดพระแก้ว

12 6

สวัสดีค่ะทุกคน สืบเนื่องจากเราได้ดู คลิปยูทูบ นางพญาปลวก ตอนแต่งหน้ารับซัมเมอร์ (ประมาณนี้..ไม่แน่ใจค่ะ)

แล้วเค้าบอกว่าแป้งเจ้านางนี้ดีมากๆ เราเห็นราคาไม่แพงเลยลองสั่งมาใช้ดู

แต่ปรากฏว่า เราสั่งสีเบอร์ 01 แต่เค้าส่งมาผิดเป็นเบอร์ 02 เราเลยแจ้งกลับไปทางร้านค่ะ

ทางร้านเค้าก็ใจดี พอทราบว่าส่งผิดเอง ก็เลยส่งมาให้ใหม่ ฟรีๆเลยค่ะ

เข้าเรื่องดีกว่า.. สีเบอร์ 01 สำหรับผิวขาว และสีเบอร์ 02 สำหรับผิวสองสีค่ะ

ส่วนตัวเรา สีผิว NC20 ทาเบอร์ 01 แล้วพอดีกับสีผิวที่หน้าเลยค่ะ

(ขออภัย ไม่กล้าโชว์หน้าตนเอง อิอิ) และเราเป็นคนหน้ามันมากกกกก เพื่อนๆบ่นตลอดว่าเราหน้ามันกว่าทุกๆคนเลย

ส่วนเบอร์ 02 สีจะค่อนข้างเหลืองกว่าอย่างเห็นได้ชัด (คุณน้ำฝนนางพญาปลวกเค้าใช้สีนี้ค่ะ)

แต่เนื่องจากเราได้เบอร์ 02 มาก่อนเลยลองปัดเป็นแป้งฟินิชชิ่งดู

ผลการใช้.. ครั้งนี้ทาเบอร์ 01 ของตัวเองแล้วค่ะ แต่ยังคงปัดเป็นแป้งฟินิชชิ่งเหมือนเดิม เพราะเราทาครีมรองพื้น (เราติดครีมรองพื้นค่ะ ไม่ชอบทาแป้งเดี่ยวๆ) เลยไม่อยากโบกแป้งรองพื้นแบบจริงจังเข้าไปอีก กลัวจะหนักเกินไปค่ะ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เราไปเดินวัดพระแก้วมาค่ะ นั่งรถเมล์ เรือข้ามฟาก และกลับด้วยรถเมล์อีกเช่นกัน (แทบไม่มีการสัมผัสห้องแอร์เลย) แดดจัดมากๆ เดินตั้งแต่ 9 โมงเช้า ถึงบ่ายโมง ค่ะ

ผลที่ได้ คือเราไม่ได้ซับหน้าเลย หน้าแทบไม่มันเลย มันบ้างนิดหน่อยแต่ก็ดูฉ่ำๆดี สีไม่ดร็อป ผ่องเนียนเหมือนเดิมค่ะ (พูดจริงๆ ไม่ได้อวยเน้อ J)

คิดว่าคงซื้อต่อค่ะ แต่ว่าเพิ่งใช้มาไม่กี่วัน ยังอยากลองใช้คู่กับผลิตภัณฑ์ตัวอื่นๆด้วย

ปล. ต้องขอบอกว่าเราไม่ใช่หน้าม้า ใช้เองจริงๆค่ะ แต่เห็นยังไม่ค่อยมีคนรีวิวแป้งตัวนี้เลยลองอยากเขียนดูมั่ง J

ซื้อเองตลับนึง ส่วนอีกตลับนึงเค้าส่งมาให้ฟรี เพราะเค้าส่งตลับแรกมาผิดสีจากที่สั่งไปค่ะ

pouuuuouu

pouuuuouu

FULL PROFILE