รีวิวแป้งดินน้ำมัน Renny BY Sammy princess

9 3

คิดอยู่นานว่าจะรีวิวอะไรดี ไหนๆ ก็ใกล้สงกราต์แล้ว ก็เลยเอาตัวนี้มารีวิวกัน นั่นก็คือ แป้งดินน้ำมัน นั่นเองค่ะ ซึ่งต้องบอกเลยว่า แป้งตัวนี้สามารถทาเล่นสงกราต์ได้เลยค่ะ

ทางแบรนด์บอกว่า

แป้งดินน้ำมัน By.Renny (แป้งดินน้ำมัน)

เลขที่จดแจ้ง : 10-15855525

เนื้อแป้งที่ก้าวล้ำไม่แห้งหนืดใช้ได้ ทุกสภาพผิวสำหรับคนผิวมันก็ยิ่ง ควบคุมความมันได้ดี สำหรับคนผิวแห้งก็ยิ่งบำรุงให้ผิวชุ่มชื่นไม่ทำให้หน้าแห้งกว่าเดิมเพิ่มความฉ่ำวาว ล็อคความเงาตลอดวันพร้อมกับพัฟ ที่มีความยืดหยุ่นไม่ดูดแป้งรับกับผิวหน้า ได้เป็นอย่างดีปรับใช้ได้ทุกสภาพผิว

ใช้นิ้วกดเนื้อแป้งก็จะฟูขึ้น กดครั้งเดียว แค่ครั้งแรกที่ใช้ แล้วแต่งหน้าได้เลย มีเบอร์เดียวนะ สามารถเข้าได้กับทุกสภาพผิวค่ะ ไม่ว่าขาว เหลือง ดำ คล้ำ หรือหน้าสิว หน้ามัน หน้าแห้งใช้ได้หมด เพราะเนื้อแป้ง จะควบคุมความมันได้ดี คนผิวแห้งจะช่วยผิวหน้าชุ่มชื้นตลอดวัน ไม่วอก ไม่ลอย ไม่เทาระหว่างวัน เนียนเรียบไปกับผิวหน้าเลยค่ะ

ตัวตลอับจะดูหรูไฮโซค่ะ ตัวแป้งจะมี 3 ชั้นนะะคะ

ชั้นที่ 1 จะเป็นแป้งค่ะ(มีแค่เบอร์เดียวนะคะ อาจจะดูขาวไปหน่อย)

ชั้นที่ 2 ก็คือพัปสำหรับแป้งค่ะ (เป็นเอกลักษณ์เฉพาะนะคะ ออกแบบมาเพื่อแป้งดินน้ำมันคะ่)

ตามรูปเลยค่ะ ตัวพัพจะเนื้อละเอียดมาก (อาจจะเยินไปหน่อยนะคะ มีรอยขาดด้วย 555+)

ตัวแป้งจะกดได้ เกลี่ยได้ค่ะ เหมือนดินน้ำมันจริงๆเลย

ทดสอบความกันน้ำค่ะ โดยการหยดน้ำลงบนแป้ง น้ำไม่ซึมลงในแป้งนะคะ ไหลไปมา เหมืออยู่บนใบบัวเลยค่ะ

ทดสอบความปกปิดค่ะ แทบจะไม่มีการปกปิดใดๆ ค่ะ ในรูปจะดูโบ๊ะไปหน่อยนะคะ เพราะว่าทาแป้งย้ำๆ หลายรอบ เผื่อจะกลบรอยดำได้บ้าง สรุปคือไม่ช่วยเลยค่ะ

มาทดสอบความกันน้ำ โดยการทดสอบจากผิวจริงๆ กันบ้างค่ะ น้ำแรงมากค่ะ

กันน้ำได้ดีจริงๆ ค่ะ ไม่หลุด ไม่ไหล ไม่เยิ้ม ไม่ดรอปใดๆ ทั้งสิ้น กันน้ำ ให้ 100/10 ค่ะ

แป้งตัวนี้ทาระหว่างวันไม่มีการดรอปใดๆ นะคะ ขาวผ่องค่ะ พอเหงื่ออกก็จะดูแวววาวค่ะ แต่ไม่ช่วยปกปิดเท่าที่ควรนะคะ แทบจะไม่ปกปิดเลยแหละ ตอนทา ถ้าทาหลายรอบอาจจะดูว็อกได้นะคะ ต้องดูดีๆ ค่ะ

tittimontanan

tittimontanan

FULL PROFILE