Review:Oguma Aquakey Supermask(แค่มาส์คผิวหน้าก็เหมือนได้ทำสปา)

4 2

สวีดัสสวัสดีค่า เพื่อนๆสาวๆ ชาวจีบันทุกคน ชื่อแพรีสนะคะ(อย่าถามที่มาเพราะตั้งเอง55) ขอบอกว่าตัวอิชั้นนั้นค่อนข้างตื่นเต้วมากเลยทีเดียวค่ะกับการทำรีวิวครั้งแรก!!! ความรู้สึกอิชั้นนั้นไม่ต่างกับตอน...ครั้งแรกเลยค่ะ(เติมคำในช่องว่างตามสบายค่ะ 55) ส่วนวันนี้แพรีสจะมารีวิวอะไรนั้น ไปดูกันโลด (แค่ชื่อกระทู้ใครดูไม่รู้เลยมั้งนาง) แฮร่...

ขึ้นชื่อว่าเพศแม่สำหรับเราเหล่าเลดี้นั้น นอกจากบำรุงผิวประจำวัน เมคอัพสุดสวยบริ๊งค์ อีกไอเทมที่เราขาดกันมิได้เลย เพราะมันเป็นตัวช่วยที่ดีเยี่ยมให้กับผิวเราในยามที่อ่อนล้าต้องการที่พักพิง นั่นก็คือ (นึกถึงเสียงซาวด์ตอนภาพยนตร์เปิดเรื่องนะคะทุกคน) นั่นก็คือ!!!มาส์คหน้านั่นเอง นางถือเป็นไอเทมที่สาวๆหลายคนต่างมีติดตู้เย็นหรือตู้กับข้าวไว้(มาส์คอะไรใส่ตู้กับข้าว55) นางมีหลายยี่ห้อและหลายแบรนด์มาก มีหลายคุณสมบัติ ไม่ว่าจะเป็นแบบทิ้งไว้15-30 นาที แบบค้างคืน รายวัน รายเดือน(รีวิวมาส์คหน้าหรือห้องเช่าเอาจริงๆ) ส่วนคุณภาพนั้นก็ขึ้นกับสภาพเบ้า เอ๊ย!สภาพผิวหน้าของแต่ละคน

สำหรับ มาส์คหน้า ที่แพรีสจะนำมารีวิววันนี้ เป็นของแบรนด์ Oguma แบรนด์จากประเทศใต้หวัน(ชาติกำเนิดF4ที่เรากรี๊ดตอนเด็กๆ) ซึ่งแพรีสนั้นมั่นใจเป็นอย่างดี ว่าเพื่อนๆน้อยคนนักที่จะไม่รู้จักนาง เพราะสเปร์น้ำแร่ของนางดังและเป็นที่ฮิตในหมู่สาวๆกันให้พรึ่บ!!!(อิชั้นก็เป็นหนึ่งในนั้น) ด้วยคุณสมบัติที่ไม่ธรรมดา แค่"ฉีดสเปร์ลงบนผิวหน้าก็ให้ความชุ่มชื้นจนแทบไม่ต้องทางครีมเลยก็ได้" อะไรมันจะขนาดนั้นนน!!! พอน้ำแร่ดัง นางเลยก็ผลิตภัณฑ์มาส์คหน้าออกมา เค้าว่ากันว่าดีไม่แพ้สเปร์น้ำแร่เลยค่ะพี่น้องงงงงง(พี่อู๊ดเป็นต่อก็มาาา)

เพราะความเริศของ มาส์คหน้า แบรนด์ Oguma ที่อิชั้นไปเสาะแสวงหาข้อมูลมาก่อนใช้(ด้านหลังกล่องก็เขียนไว้นะรู้สึก) มันเริศโอ้โหเฮะ จนไม่ใช้ได้ไม่ได้ล้าววววว.....

เพราะมาส์คหน้าแค่ แผ่นเดียว!!! เทียบเท่ากับการฉีดสเปร์น้ำแร่ถึง 80ml.(เข้มข้มฝุดๆ)

แถมมาแรงแตกต่างที่ให้มากกว่าการมาส์ค คือ มาส์คแค่ 15 นาที!! คุณจะรู้สึกเหมือนนั่งทำสปาหน้ามา 1 ชม.!!! (เริศอะไรเบอร์นั้น) มาส์คตัวนี้คุณสมบัตินางไม่ได้เน้นไปทางความขาวแบบมาส์คปุ๊บขาวปั๊บนะคะ แต่จะเน้นไปทางการฟื้นฟูผิวหน้าขับของเสียชะลอการเสื่อสภาพของผิว ที่เจอมลภาวะ ผิวแพ้ ผิวผื่น เอะอะสิว เอะอะผด แต่งหน้าหนัก ใช้หน้ามาเยอะ พักผ่อนน้อย อารมณ์แบบปลอบประโลม กระชับรูขุมขนไรงี้... แถมนางยังเคลมว่า อ่อนโยนขนาดใช้กับผิวเด็กทารกยังได้เลยนะฮ้าลลลลล

ส่วนตัวสภาพผิวแพรีสนั้น เป็นผิวผสมนะคะ ค่อนไปทางแพ้ง่ายนิสนึง(พยายามชนะแล้ว แต่ไม่รอด เอิ้กเอิ้ก..) สำหรับสาวๆที่สนใจลองใช้ ใครที่มีผิวแพ้ง่ายน่าจะสบายใจได้นะคะ เพราะจากรูปนางไม่มีส่วนผสมพวกAlcohol,Mineral oil(น้ำมันที่ทำให้ผิวอุดตันได้)

หรือ Perfume,Fragrance(น้ำหอม)เพราะอิชั้นนั้นก็ไม่ชนะพวกนางค่ะ(คนไม่แพ้ไม่เข้าใจหรอก กระซิกๆTT^TT)

หน้าตามาส์ค พอแกะออกมาจากซอง สังเกตจากรูปว่าเนื้อมาส์คจะบางระดับนึง ไม่ทำออกมาหนาเกินไป แลดูแนบเข้ากับหน้าเราได้ดี ปล.ที่จริงทำรูปตอนมาส์คไว้แต่ถ่ายมารูปเสีย เลยมีแต่รูปก่อน-หลังมาส์คนะเคอะ....

ก่อนจะตกใจกับหน้าสด ที่ไม่เกรงใจใครของอิช้น(พลีชีพมากค่ะบอกเลอ) อาจจะไม่สังเกตความเปลี่ยนแปลงมากนัก แต่ถ้าสังเกตรูปหลังใช้คือผิวจะดูสดชื่นเปล่งปลั่งอย่างเห็นได้ชัด(แก้มก็ปริอย่างเห็นได้ชัด55) ส่วนตัวนอกจากไม่แพ้แล้วชอบนะคะ อ้อลืมบอก+++ เนื้อมาส์คของแบรนด์เยอะมากค่ะ สาวๆสามารถ นำมาใช้เป็นน้ำตบหรือทิชชู่มาส์คได้ตามใจชอบเลย... คือดวีย์

บทสัมภาษณ์Special โดย ข้อยเอง..

นักข่าว:ผิวแบบใหน?ที่เหมาะจะใช้มาส์คตัวนี้ขรั่บ

แพรีส:คิดว่า ทุกสภาพผิวค่ะ เพราะความรู้สึกหลังมาส์คชุ่มชื้นดีเนื้อผลิตภัณฑ์ค่อยๆซึมสู่ผิว ไม่ทิ้งความมันเหมือนมาส์คทั่วไป#เริศข่า

นักข่าว:คุณแพรีสคิดว่าจะใช้ต่อมั้ย?ขรั่บ

แพรีส:คง ใช้ต่อนะคะ เพราะส่วนตัวชอบสเปร์น้ำแร่ของแบรนด์อยู่แล้ว

นักข่าว:ถ้าคะแนน 5 ดาว คุณให้กี่ดาว?? ขรั่บ

แพรีส:5 ดาวข่า (เผื่อได้ใช้ฟรีตลอดชีพ กร๊ากก)

นักข่าว:คุณแพรีส คิดว่าจะมีฟีดแบคยังไง??กับการรีวิวครั้งแรกขรั่บ

แพรีส:คิดว่าคงล้นหลาม (หมั่นไส้ล้นหลามน่ะค่ะ 55)

The End. ขอบคุณที่แวะเข้ามาชม(ใหนอ่ะ???) หวังว่าจะถูกใจสาวๆที่รักการมาส์คหน้านะคะ ครั้งแรกของอิชั้นอาจมีผิดพลาดตกหล่นไปบ้าง แนะนำและติชมได้ค่ะ Love U Everybody

PAIRIMESAY

PAIRIMESAY

เป็นสตรีต้องมีมั่นใจ #สวยได้ในโลกส่วนตัว 555 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ Love u Everybody

FULL PROFILE