((GinGerie)) Howto Soft Bad girl with Brown Tone

20 7

สวัสดีค่า

วันนี้ขิงกลับมาด้วยลุค Soft Bad Girl ด้วยการแต่งหน้าที่เกือบจะเข้ม เกือบจะคม แต่ใช้สีไม่แรงแบบ ดำ-แดง วันนี้ใช้สี ชมพู-น้ำตาล แทน เพื่อที่จะได้ใช้ง่ายขึ้นนะคะ

ลุคนี้เน้นสีปากที่โดดเด่น ทำให้หน้าดูมีความมั่นใจ ความเผ็ช แบบผู้ใหญ่ ด้วยการใช้สีน้ำตาลค่ะ

ไม่พูดมากแล้ว ไม่ดูกันเลย

lookวันนี้ค่า

Step1 eyes

1.ลงไพร์มเมอร์ให้ทั่วเปลือกตา

2.ลงอายแชโดว์สีน้ำตาลอ่อนช่วงรอยเปลือกตา

3.ลงอายแชโดว์สีน้ำตาลเข้มบริเวณ หัวตาและหางตา เพิ่มความนูน เด่น ของดวงตา

4.ลงอายแชโดว์สีขาว ( จุดประสีขาว ) สีดำ (จุดประสีเหลือง)และสีน้ำตาลอ่อน(จุดประสีชมพู)ตามภาพ

5.ลงอายแชโดว์สีแดง บริเวณหางตา

6.เขียนอายไลน์เนอร์

7.ติดขาตนปลอมและปัดขนตาล่าง

เสร็จแล้วค่า

1.หลังจากทาครีมกันแดดแล้ว ลงด้วยรองพื้นของ Tarte ตัวนี้ขิงชอบมาก ดีงามปกปิดดี กันเหงื่อ ไม่ผสมน้ำหอม ชอบบบบบ

เกลี่ยๆๆๆๆ

2.ต่อไปลง color collector ด้วยการใช้บลัชครีมสีแดง ลงบริเวณที่ลงไว้ เพิ่มสีสัน ให้ใบหน้าดูนวล ไม่แข็งทื้อ จากสีของรองพื้นค่ะ

ปกติขิงจะใช้ YSL ตัวนี้อยู่แล้วค่ะ ใช้เป็นประจำเลย เกลี่ยง่ายกลิ่นหอมติดทน เแต่ทาปากไม่ค่อยทนนะคะ แฮ่ๆ

3.ใช้ Illuminating หรือตัวเพิ่มความกระจายแสงให้ใบหน้าดูนวลสว่าง กระจายแสงได้ดีค่ะ ตัวนี้ของ Collection ขิงใช้แทนคอนซีลเลอร์ด้วยเลย นางปกปิดดีอยู่ค่ะ แต่ไม่เท่าตัวคอนซีลเลอร์อีกตัวของเค้าค่ะ

4.ต่อไปก็เกลี่ยๆ ด้วยฟองน้ำของ Real techiques ตัวนี้ขิงชอบค่ะ เพราะเค้ามีด้านให้กดรองพื้นหรือคอนซิลเลอร์ที่เป็นด้านแบนๆใช้ง่าย และนุ่มมาก

ปั้มๆๆๆๆลงไปให้ทั่วใบหน้า

5.ใช้คอนทัวสติ๊ก ของ Sephora ที่มีสองด้าน ลงบริเวณที่ต้องการเพิ่มแสงเงา หรือลงตามที่ขิงทำก็ได้ค่ะ การเน้นคอนทัวแบบนี้ใช้ได้กับทุกโครงหน้าสบายๆเลยค่ะ

ตัวคอนทัวสติ๊ก ขิงชอบที่พกพาง่ายและใช้ง่ายมาก สีติดทนราคาไม่แรง หาซื้อเลยค่ะ คุ้มมาก

เกลี่ยเนียนไปข้างนึงแล้ว หัวฟูเชียว

6.ต่อไปใช้ฟองน้ำทรงหยดน้ำ จิ้มแป้งลักษณะผงเพื่อการเซ็ตตัวของเครื่องสำอางค์นะคะ ตัวนี้ใช้ Laura สีไม่ดรอปไม่วอกและเนื้อเนียนสบายผิวค่ะ ลงตามรอยประนะคะไม่ลงทั่วใบหน้า

7.จากนั้นใช้แปรงฟูใหญ่ ปัดไล่แป้งให้ทั่วใบหน้า

8.ลงบลัชออน ไฮไลท์ และลิป ตามที่วงไว้ หรือลงตามใจชอบก็ได้ค่ะ

3ตัวนี้หยิบแต่ favorite มาใช้ทั้งนั้นเลยค่ะ พิ้กเม้นท์แน่นทั้ง3ตัวและติดทนมากด้วย

บริ๊งงงงงงง เสร็จแล้วค่าาา ง่ายใช่ม้า

สำหรับลุคนี้ไม่ได้ยากมากนะคะ คิดว่าเพื่อนๆอาจจะแต่งตามกันได้

สุดท้ายฝากเข้าไปกดไลค์เพจติดตามเค้ากันน้า

สวัสดีค่า

xoxo

Gingerie

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE