รีวิว ลิปจิ้มจุ่ม 15 แท่ง + KYLIE LIP KIT ! ทั้งถูกและแพง

52 32

สวัสดีค่าเพื่อนๆพี่ๆชาว jeban วันนี้เราจะมา review ลิปจิ้มจุ่มที่เราเคยลองใช้มา

มีทั้งของไทย ของนอก ราคาถูกและแพง ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราเลย ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

เริ่มต้นด้วยตัวแรกกันเลยนะคะ

1. Limecrime -Salem

สีนี้ออกแนวไปฮาโลวีน เป็นสีที่เราไม่ค่อยกล้าทาในชีวิตประจำวันเท่าไหร่5555 อาจจะเหมาะกับคนสายดาร์ก หรือ ทาไปงาน เกิดแน่ๆค่ะ ที่สำคัญคือติดทนมากกกก ไม่ล้างปากสัก 3 วัน คิดว่าลิปก้ยังติดอยู่ชัวร์ๆ55555

2. Supermom - no.28

สีนี้เป็นเบอร์โปรดเราเลยค่ะ ถูกและดี เนื้อแมทแต่ไม่ทำให้ปากแห้ง ทาได้ทุกโอกาศสีไม่เข้มไม่อ่อนจนเกินไป ส่วนตัวคิดว่าคนสีผิวไหนก้ทาสีนี้สวยค่ะ ราคาประมาน 159 b.

ความติดทน : 4/5

ราคา : 5/5

Pigmentสี : 5/5

3. Limecrime - Shroom

สีนี้จะออกแนวน้ำตาลเหมือนว่าเอาชอคโกแลตมาทาปากเลยค่ะ ติดทนมากเช่นกัน สีนี้ทาวันปกติได้ค่ะไม่ดูน่ากลัว เดินถนนคนไม่คิดว่าประหลาดเท่าไหร่แต่อาจคิดว่าพึ่งกินชอคโกแลตมา ราคาไม่แน่ใจค่ะ ประมาน 700-800b.

ความติดทน ; 5/5

ราคา ; 3/5

Pigmentสี ; 5/5

4. Sleek matte me - Birthday suit

สีนี้เป็นสีที่ทาบ่อยที่สุดดดดด บางคนอาจมองว่าป่วยไปนิดแต่เน้นแต่งตาเข้มนิดนึงในวันที่ทาสีนี้ ได้ลุคปังอยู่ค่ะ หรืออาจจะทาtintไว้ด้านในก็สวยค่ะ เราชอบรุ่นนี้ของsleekมาก แมทแต่ปากไม่แห้ง ติดทนในระดับนึงระหว่างวันต้องมีเติมบ้างค่ะ ราคาไม่แพงค่ะ ประมาน 300 b.

ความติดทน ; 3.5/5

ราคา ; 5/5

Pigmentสี ; 4/5

5. KYLIE lip Kit - Candy K

ลิปของKylieนี่ฮิตเว่ออออ กดกันให้มือเป็นระวิง แต่ส่วนตัวเฉยๆ คิดว่าไม่ติดทน ทานข้าวเสร็จก็ต้องเติมเลย แต่ลิปLinerติดทนดีค่ะ แต่สีนี้ถือว่าสวย ทาได้ทุกวัน เป็นนู้ดที่ไม่ป่วย แต่งหน้าเข้มหรืออ่อนก็ทาได้ค่ะ ราคาสูงค่ะ แท่งนี้จากสิงคโปร์ ราคา 75เหรียญ แต่ถ้าร้านรับหิ้วราคาโหดมาก 2500upซื้อไม่ไหววว

6. Mistine DNA - 08

อันนี้ถูกและดีค่ะ แมทแบบเหมาะกับคนปากแห้ง ใช้แล้วปากไม่แห้งเลยค่ะ ติดทนมากกกกก makeup remover ยังแทบจะเอาไม่ออก ราคาไม่แพงแต่จำไม่ได้จริงๆว่าซื้อมาเท่าไหร่ ด้านบนมีลิปtopcoatให้ เหมือนเป็นลิปมันให้ปากชุ่มชื้นอีกทีนึง ความติดทน ; 5/5

ราคา ; 5/5

7. NYX - TOYKO

ยี่ห้อนี้หลายคนคงมีติดบ้านไว้เพราะถูกและดี มีสีให้เลือกเยอะ ส่วนตัวเราชอบลักษณะเนื้อลิป กลิ่นหอม และเนื้อนุ่มดี แต่สีนี้เราทาไม่รอดจริงๆเหมือนคนป่วยแบบต้องการการพักผ่อนมากที่สุดในชีวิต หาซื้อง่ายทั้งในเน็ตและมีเคาร์เตอร์ที่ไทยแล้ว ราคา 295 b. ค่ะ

ราคา ; 5/5

Pigmentสี 3.5/5

8. Colourpop - Solow

สีนี้ทาแล้วดูเป็นผู้หญิงน่าร้ากกกกกน่ารัก ชมพูแบบใสๆไม่อมอะไรเลย ทาแล้วแมททันที ติดทน ปากไม่แตกเป็นร่องๆ ราคาไม่แพง มีสีให้เลือกเยอะ คุณภาพดีแต่หาซื้อยากต้องสั่งทางเน็ตอย่างเดียวเพราะยังไม่มีเคาร์เตอร์ค่ะ ราคาพรีอยู่ที่ประมาน 350-400 นะคะถ้าจำไม่ผิด ^^

ราคา ; 4/5

9. Sephora - No.05

ตัวนี้จะออกเป็นลิปเนื้อครีม ไม่แมทค่ะ เหมาะกับคนปากแห้งหรือวันที่ปากแห้งมากๆ เนื้อลิปนุ่มมากกกกกกกกกกกกกกก ก.ไก่ล้านตัว แต่ไม่ได้ติดทนอะไรมากมาย แต่ก้ถือเป็นข้อดีเพราะล้างออกง่ายค่ะ 555555 ส่วนราคาจำไม่ได้จริงๆค่ะ T_T

ความติดทน ; 1/5

ราคา ; -

10. Mistine DNA - 07

ถูกและดีเช่นเดิม ติดทนมากที่สุดเท่าที่จะเป็นได้ สีน่ารักทาเป็น everyday lookได้ค่ะ ราคาถูกหาซื้อง่าย แต่เราจำราคาไม่ได้จริงๆ แต่มั่นใจว่าไม่แพงแน่นอนค่าา

ราคา ; 5/5

11. Supermom - No.03

สีนี้ทาแล้วสดใสมากกกกกกกกค่ะ ดูชีวิตมีสีสันสุดๆๆ555555 ติดทนดีแต่ถ้าทานข้าวก้มีหลุดบ้างนะคะ ราคาถูก มีเคาร์เตอ์ที่ eveandboy ราคาประมาน 159 b. ค่ะ

ความติดทน ; 4/5

ราคา ; 5/5

12. NYX - Addis Ababa 07

ส่วนตัวเราชอบสีนี้ ค่อนข้างคล้ายกับ supermom no.03ด้านบน แต่สีนี้จะไม่แจ๊ดและไม่แมทเท่า ทาง่ายๆเนื้อนุ่ม กลิ่นหอม ใช้ทาด้านในแทนtintก็สวยค่ะ แต่เรารู้สึกPigmentไม่แน่นเท่าไหร่ทั้งๆที่เป็นสีเข้ม ต้องทาซ้ำประมาณ 3รอบค่ะถึงจะได้สีชัดๆๆๆ

ราคา ; 5/5

13. Etude House

ตัวนี้จะเป็นลิปครีม ไม่แมทเหมาะกับคนปากแห้งค่ะ สีน่ารักดี แต่ต้องขอโทษอย่างมากกกกกเพราะเราหาทั้งเบอร์และชื่อสีไม่เจอจริงๆ T__T ไม่ได้ติดทนมากนะคะเพราะเป็นลิปครีม แต่ทาง่ายเนื้อนุ่มดีค่ะ เราซื้อมาจากเกาหลีจำราคาไม่ได้ แต่คิดว่าน่าจะประมาน 200-300b. ค่ะ

ความติดทน ; 2/5

ราคา ; 5/5

Pigmentสี ; 3.5/5

14. Etude house - PK03

ตัวนี้จะเป็นน้ำๆนะคะ Pigmentมันเลยไม่ได้แน่นมาก อยากได้สีชัดๆต้องทาซ้ำหลายรอบนิดนึงค่ะ สีน่ารักทุกสีเลยรุ่นนี้ ทาบางๆใสๆน่ารักดีค่ะ แต่ส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบกลิ่น ติดทนดีในระดับนึง ราคาไม่แพงประมาน 200กว่าบาทค่ะ

ความติดทน ; 4/5

ราคา ; 5/5

Pigmentสี 3.5/5

15. NYX - Ibiza

รุ่นนี้ก็เดิมๆๆๆเลยค่ะ คิดไม่ออกก็หยิบมาทา สีออกแนว ส้มอมชมพูอมแดง ทาแล้วหน้าไม่จืด เนื้อนุ่มทาง่าย ทาได้ทุกวัน Pigmentสีนี้แน่นดีค่ะ ทาครั้งเดียวก็รุ้เรื่องแล้ว ราคา295 b.

ราคา ; 5/5

Pigmentสี 4.5/5

16. Supermom - No.26

สีนี้สวยมากกกกกกกกก ทาแล้วเกิดสุดๆ เป็นแดงที่สุดจริงๆไม่แป๊ดไปไม่เข้มไป ทาแล้วสวย ทาได้ทุกสีผิวค่ะ เนื้อแมทดีและติดทนมากกกก ราคาไม่แพง หาซื้อได้ที่ eveandboy ราคา 159b. ค่ะ

ราคา ; 5/5

สุดท้ายแอบสวอชที่แขนและล้างน้ำพิสูจน์ความติดทนมาให้555555 บอกเลยว่า Limecrime กับ mistine คือชนะจริงๆค่ะติดทนมากกกก

• ล้างน้ำเปล่าๆ 1 รอบ

• ใช้ทิชชู่เช็ด 1 รอบ

• เอาสบู่ถูและเช็ดด้วยทิชชู่อีก 2 รอบ สีที่ยังเหลือคือของ limecrime กับ mistineค่ะ ติดทนมากจริงงๆๆๆ ปรบมือ !!!!!!!!

วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ รูปอาจจะใหญ่ไปหรือมีข้อผิดพลาดตรงไหนต้องขอโทษด้วยจริงๆนะคะ เจอกันใหม่ในรีวิวครั้งหน้านะค้าา ขอบคุณสำหรับคนที่ติดตามมากๆนะคะ สวัสดีค่า ^__^

lookpad.pkz

lookpad.pkz

instagram ; Lookpadpkz

FULL PROFILE