How To : Evil Queen : The Huntsman Winter's War.

13 6

สวัสดีค่ะ เราชื่อพีนะ ที่จริงตามอ่านมาหลายๆปีแล้ว แต่เพิ่งจะมาลองเล่นดูยยังไงก็ฝากฮาวทูแรกด้วยนะคะ

เปิดฮาวทูแรกด้วยลุคของ Evil Queen เล่นโดย Chalize Theron เราเลือกลุคที่นางฟื้นคืนชีพ

ออกมาจากกระจกวิเศษ ความดีของลุคนี้คือ สีทอง มันทองแบบ ทองสะใจมาก

แต่ก็ดูเผยผิวแบบสวยๆ บวกกับเทคนิค การเอาทองคำเปลวมาติดหน้า ทำให้ดู อลังขึ้นไปอีก

อันนี้ก็เป็นลุคสำเร็จ เทียบ Chalize Theron กับ 1ใน 18 มนุษย์ทองคำ...

เริ่มจากการรองพื้นก่อน เราใช้ CC Cream ของ Smooth E ตัวนี้ชอบมากเพราะมันเป็นสีเหลือง

หน้าจะไม่ลอยเหมาะกับหน้าคนเอเชีย เราก็เอา มาจุดๆ ตามหน้าก็จะได้ลุคของ Freddie Kruger พอดี (.....) ยังค่ะ เกลี่ยก่อนๆ

พอเกลี่ยเสร็จ หน้าตาก็ดูกระจ่างใสขึ้นมาแล้ว

ต่อมาเราจะมาปิดตาคล้ำ อันนี้เป็นเทคนิคที่เราเจอในยูทูบซึ่งมันเวิคสำหรับเรา

คือเอาครีมบลัช หรือ ลิปสติกสีแดง มาผสมกับ รองพื้นแล้วทาใต้ตา

(ใครว่ามันยุ่งยากไป คอนซีลเลอร์ปกติก็ได้) เราใช้ครีมบลัชสีแดงของ Canmake

ผสมกับ CC Cream ของ Smooth E

นี่คือผลของการ ฆ่าแพนด้าด้วย ครีมบลัชกับ CC Cream (ส่วนตัวนี่พอใจมาก)

ทีนี้เราก็มาลงแก้ม ใช้ ครีมบลัชตัวเดิน แต้มไปค่ะ เสร็จแล้วเอานิ้วเกลี่ยให้แเนียนๆ

ต่อด้วยลงแป้งทับไป อันนี้ซื้อที่ Duty Free รุ่นไรจำไม่ได้แล้ว แต่แป้งอื่นๆ ก็ได้นะ

ต่อมาคือการ เชดดิ้งหน้า เราจะใช้แค่สองสีที่เราวงไว้นะคะ

บรอนเซอร์ของ Sivanna เนอะ เราชอบ ไฮไลท์มาก มันลงแล้วจะดูฉ่ำๆ

ลงตามกรอบที่กำหนดไว้ได้เลยค่ะ

ต่อด้วยแก้ม ใช้สีที่วงไว้ ปาดเบาๆ บริเวณที่มาร์กไว้เลยค่ะ

ลง Eye Shadow สีทอง ให้เต็มบริเวณเหนือคิ้ว ที่มาร์กไว้ค่ะ อันนี้จะเป็นรองพื้นก่อนที่จะลง

ตัวทองคำเปลวค่ะ

เสร็จแล้วก็ ทา Eye Shadow สีทองให้ทั่วเปลือกตา ตามด้วย สีน้ำตาลสำหรับ

คัดเปบ้าลงไป

ทีนี้มาถึงช่วงเวลาสำคัญ ช่วงปิดทองค่ะ แปะทองคำเปลวลงไป บริเวณที่ทา Eye Shadow เอาไว้

ถ้าเกิดว่าผิวแห้งไป ก็ใช้ เจลว่านหางจระเข้ หรือ ไพร์เมอร์ทานิดหน่อยแล้วติดค่ะ

ติดลงไปตอนแรก มันจะดูเหมือน จะลงนะหน้าทอง แต่หลังจากนั้นเราจะ ค่อยๆ แหกมันค่ะ

ให้ทองมัน กระจายตัวเหมือนเกล็ดทอง เราใช้ปลายแปรงแต่งหน้ามนๆ ช่วยแหก

( สะอาดจริงๆ ใช้ คอตตอนบัต จะดีกว่า)

พอแหกมันเสร็จแล้วเรายังไม่สะใจในความทอง เราเพิ่ง กากเพชรสีทองค่ะ

ซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียน B2S สมใจ อะไรแบบนี้. เราเอากากเพชร บวกกับ

เจลว่านหางจระเข้ แล้วเอามา แปะๆยำ ตรงบริเวณที่เราแปะทองเอาไว้

เออเสร็จออกมาก็พอถูไถนะ อิ_อิ

เสร็จแล้วว่าด้วยเรื่องของปาก ใช้ลิปสีนู๊ด อันนี้ของเราใช้ Wet n' Wild สี Bare it All

ทาเสร็จ ให้ใช้ Eye Shadow สีทอง แต้มบนปากค่ะ

เป็นอันเสร็จ ขอบคุณค่าา

(ปล.เปลี่ยนเสื้อเพราะ เสื้อเดิมเป็นเสื้อรด.ของน้อง ไม่เข้ากันสุดๆ

ใส่เกาะอกแทน )

pyrapyra

pyrapyra

FULL PROFILE