รีวิว มินท์มาส์ก "Mint Julep Masque" สิวลด ผดยุบ

10 5

สวัสดีค่ะ พบกับ แอปเปิ้ล อีกแล้วนะคะ (ใครวะ..?55) วันนี้

แอปเปิ้ลจะมารีวิว เกี่ยวกับมาส์ก

หน้าตัวหนึ่งที่ถูกและดีมากจริงๆค่ะ

รอช้าอยู่ทำไม สไลด์จอขึ้นเล้ยย..!!

มาส์ก ที่แอปเปิ้ลจะมารีวิววันนี้ คือ..

"Mint Julep Masque" หรือ

"มินท์มาส์ก" จากแบรนด์ The original นั่นเอง นำเข้า จากอเมริกาด้วยนะคะ

สรรพคุณ : มาส์กโคลนดูแลสิวอุดตัน กระชับ

รูขุมขน ลดความมันบนใบหน้า

ความคิดเห็น : จากที่ได้ลองใช้แอปเปิ้ลรุ้สึกว่า

กลิ่นมันหอมเหมือนลูกอมรสมินท์

เลยอ้ะ หอมเย็นๆดี เนื้อมาส์กเป็นสี

เขียวอ่อนๆ เมื่อทาลงบนหน้ารู้สึก

สดชื่น เย็นนิดๆ ขึ้นมาเลยค่ะ พอหลังจากมันแห้งหน้าเริ่มตึงนิดๆ

เพราะมันเคลือบผิวไว้ ทิ้งไว้15นาที

นะคะ แล้วล้างออก ล้างออกง่าย

อยู่นะคะ แต่ต้องใช้โฟม ถ้าล้างด้วย

น้ำเปล่า ต้องล้านนานๆหน่อยค่ะ

หลังจากมาส์กรู้สึกได้เลยว่าหน้าใส

ขึ้น ดูแบบ..ดูดีอ่ะ55

แล้วตามสูตร

มันจะช่วยลดสิว ชิ้ป่ะ! เรื่องสิวอุดตัน ใช้ประมาณ2-3ครั้ง

มันจะค่อยๆหลุดออกมาง่ายขึ้น

ไม่ทิ้งรอยเลย เรื่องสิวอักเสบ

ถ้าใครมีสิวอักเสบที่มีหัว มาส์กเสร็จ

ปุ๊บ หัวสิวมันจะ ออกมา แต่แอปเปิ้ล

ใช้ สำลีก้าน (คอตตอนบัตร์) บีบออกมา ไม่ต้องออกแรงเลย หัว

มันจะออกมาจากนั้น ก็ทายาแต้มสิว

ที่เราใช้อยู่ลงไป เลย สิวอักเสบจะ

ค่อยๆหายเองค่ะ รูขุมขนกระชับ

แอปเปิ้ลยังไม่ค่อยเห็นผลจะต้องใช้

นานกว่านี้ เพราะแอปเปิ้ลใช้แค่ 4

ครั้งเองค่ะ

สรุป คือดีงามมากๆค่ะ สิวลด หน้าใสขึ้น ราคาถูกมาก ใช้ได้นาน

ไม่แพ้ รู้สึกว่าหน้ามันน้อยลง ช้อบ~ชอบบบ...!!!

คะแนน 10/10

ราคา 169บาท

ปริมาณ 57กรัม

ซื้อที่ 7-eleven , Big-C , Lotus TOP supermarkets

***ผิวแห้ง ไม่แนะนำค่ะ ถ้าอยากใช้ หลังจากมาส์กโบก มอยเจอร์ไรเซอร์เยอะๆเลยค่ะ

เพื่อป้องกันผิวแห้ง

บ้ายยยย บายยยยย คร้าาาาา..

Apple_Review

Apple_Review

ถูกและดี เชิญตามแอปเปิ้ลมาดูของ
ถูกและดีกันเล้ยจร้าา..^^
ฝากกดไลค์ แฟนเพจ.
Apple Review. ด้วยนะคะ

FULL PROFILE