REVIEW:ปฏิบัติการ “ขาสวยไร้ขน” Wax ขนง่ายๆด้วยตัวเอง By All Wax

13 17

ฮัลโหล… อิส มี กลับมากันอีกแล้วนะคะเพื่อนๆทุกคน วันนี้ขอทำหน้าที่เป็นหน่วยกล้าตาย

รีวิวประสบการณ์ Waxขนหน้าแข้งด้วยตัวเองครั้งแรก!

ปกติเราจะแว็กซ์ขนที่ร้านเป็นประจำทุกเดือนอยู่แล้ว เพราะว่าเราเป็นคนที่มีขนเยอะมาก

(แทบทุกส่วน) เกินมนุษย์ผู้หญิงมาก และเพื่อความสวยเรียบเนียนของขา

การแว็กซ์ขนหน้าแข้งจึงเป็นทางเลือกอันดับต้นๆ รองจากเลเซอร์ (ซึ่งราคาแพง และต้องทำหลายครั้ง) ทั้งประหยัด และทำให้ผิวขาของเราไร้ขนและผิวเนียน ใส่กางเกงขาสั้น หรือกระโปรงสั้น ก็มั่นใจ แถมยังไม่โดนใครแซวว่า "ธิดาวานร" อีกด้วย

รอบนี้เรามีเจ้าตัวนี้มาแนะนำค่ะAll WaxจัดมาจากIG มีรุ่นพี่ที่ทำงานเค้าใช้แล้วแนะนำให้ลอง เพราะแกก็ประสบปัญหาเดียวกันคือไม่มีเวลาไปร้านแว็กซ์ ก็เลยแว็กซ์เองเลยละกัน

จอ บอ (จบ)

เดี๋ยวอธิบายให้เข้าใจคร่าวๆก่อนว่ามันคือสิ่งใด

All Wax นี่คือ แว็กซ์กำจัดขน เนื้อWax ทำมาจากน้ำผึ้งธรรมชาติแท้ 100% ใช้งานสะดวกง่าย ทำเองได้ที่บ้าน ใช้เวลาแปปเดียว นอกจากจะช่วยกำจัดขนได้อย่างเกลี้ยงเกลาแล้ว เค้ายังช่วยปรับสภาพผิวให้เรียบเนียน อีกด้วยแหละ

มีทั้งหมด 5สี 5กลิ่น ให้เลือกใช้ค่ะ

มามะเดี๋ยวแกะกล่องให้ชมกัน ที่เราลองใช้รอบนี้คือ สีชมพู กลิ่นสตอร์เบอร์รี่

กล่องนึงบรรจุ 12 ชิ้น สามารถนำแผ่นแว็กซ์มาตัดแบ่งใช้เป็นส่วนๆได้ และยังมีแผ่นออยล์กระชับรูขุมขนแถมมาในกล่องอีก 3 ซอง เพื่อเช็ดทำความสะอาดคราบแว็กซ์ที่เหลือ

ต่อไปนี้มาดูและเป็นกำลังใจในการWax ขนหน้าแข้งเองครั้งแรก ของเรากันนะคะ

ท่องไว้ "ฉันจะสวย ฉันจะต้องขาสวยไร้ขน"

How To Use

1. ก่อนอื่นเราต้องทำความสะอาดหน้าขา หรือบริเวณที่ต้องการWaxให้สะอาดแล้วเช็ดให้แห้ง ห้ามทาโลชั่น ครีมบำรุงผิวต่างๆ ห้ามๆๆๆๆ!!! เหงื่ออกก็ไม่ได้นะ เดี๋ยวขนจะออกไม่หมด ทางทีดีแนะนำให้แว็กซ์ในห้องแอร์จะดีกว่าค่ะ

2. อุ่นแผ่นแว็กซ์ด้วยการใช้ฝ่ามือทั้งสองข้างถูไปมา ประมาณ 30 วินาที ยิ่งอุ่นหรือร้อนมากเท่าไรจะยิ่งรู้สึกเจ็บน้อยลง (จริงๆนะ)

3. ดึงแผ่นแว็กซ์ออกจากกันอย่างช้าๆ จะได้แผ่นแว็กซ์จำนวน 2อัน

4. แปะแผ่นแว็กซ์ตรงบริเวณที่ต้องการ Wax ให้เรียบสนิท เนียบกริบสุดๆ รูดๆไล่ลมให้เนียนสนิท

5. ขั้นตอนต่อไปนี้ คือการดึงแผ่นแว็กซ์ออกค่ะ ว่าแล้วก็ดึงแผ่นWax ตามแนวย้อนเส้นขน (ตามลูกศร) ปื้ดดดดดดด !!!!! ทีเดียวแรงๆไปเลยค่ะ

99 บาทนี่ถือว่าคุ้มค่าสุดๆ ค่ะ แผ่นเดียวใช้ได้แบบถอนรากถอนโคนจริงๆค่ะ ถ้าหากใครยังหลงเหลือขนบางส่วนที่แว๊กซ์ออกไม่หมด สามารถใช้แผ่นแว๊กซ์แผ่นเดิมนี่ล่ะค่ะ ลูบแปะซ้ำ รูดๆไล่ลมออกเหมือนเดิม แล้วดึงออก ไปเลยทีเดียว ใช้ได้เรื่อยๆจนกว่าแผ่นแว๊กซ์จะหายเหนียว

ดูซากอารยธรรมของดิฉันสิคะ 2 ขาของฉันนี่ไม่ได้มาเล่นๆจริงๆค่ะ ใช้ไปทั้งหมด 8 แผ่น (ข้างละ 4แผ่น) เดือดมากจริงๆค่ะขนหน้าแข้งของผู้หญิงคนนี้

6.เมื่อแว็กซ์เสร็จเรียบร้อยแล้ว เช็ดทำความสะอาดคราบแว็กซ์ ที่เหลือด้วยแผ่นออยล์กระชับรูขุมขน ที่แถมมาในกล่อง (3แผ่น) ฉีกใช้แค่1 แผ่น เช็ดให้สะอาด เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

เชิญชม Before – After กันให้ชัดๆ ค่ะ

Before

นี่ไงคะ "ธิดาวานร" ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วค่ะ

ว้ายยยยย ขนเยอะอะไรแบบนี้ อายจริงๆ ก็บอกแล้วกระทู้นี้พลีชีพตัวเองจริงๆค่ะ ><

After

หลังจากแว็กซ์แล้วรู้สึกได้เลยว่าผิวเรียบเนียน และขาวขึ้น เราเป็นคนขน สีดำเข้มค่ะ เพราะขนขึ้นเยอะๆ เลยทำให้ขาดำขึ้น เอาออกทีเลยรู้สึกแปลกตาไปเลย ไม่คิดว่เอ้อขาเราก็ขาว อยู่เหมือนกันนะ ฮี่ๆและแล้ว ฉันก็ "ขาวสวยไร้ขน" แล้ว

ข้อดีของเจ้าตัวนี้คือ ดึงปื้ดครั้งเดียวขนออกหมดเลย

ยอมใจกับWaxตัวนี้จริงๆ ประทับใจมากกับครั้งแรกที่ที่ลองWax ขน(ขา)ด้วยตัวเอง ขาเรากลับมาเรียบเนียนอีกครั้ง ใส่ขาสั้น หรือกระโปรงก็มั่นใจ ไม่มีใครแซว

ต่อไปนี้ไม่ต้องไปร้านแวกซ์ให้เสียเวลา ทำเองเป็นแล้ว จะทำเมื่อไหร่ เวลาใดก็ได้ 5555

ก่อนจบรีวิวปฏิการขาสวยไร้ขนวันนี้

มีเคล็ดลับดีๆในการดูแลผิวหลังแว็กซ์มาฝากกันค่ะ 1. งดทาโลชั่น ครีมบำรุงผิวต่างๆ 1 วันหลังแว็กซ์

2. ขัดผิวด้วยสคลับ สัปดาห์ละ 1-2 ครั้ง จะช่วยให้ขนขึ้นได้สะดวกและไม่เกิดขนคุด

3. ขนบริเวณผิวกายจะขึ้นช้า และเริ่มบางลงเรื่อยๆ

4. สามารถแว็กซ์ในครั้งต่อไปได้หากขึ้นมาประมาณ .5 cm. (อดทนรอหน่อยนะ แว็กซ์ครั้งต่อไปขนจะได้ไม่ขาด) เนียนสวยไปพร้อมๆกันค่ะ

สุดท้ายนี้ขอปิดท้ายด้วยภาพของเราเมื่อใส่กางเกงขาสั้นด้วยความมั่นใจ ขาใสไร้ขน (แต่ขาใหญ่เหมือนเดิม) อิอิ

ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันจนจบกระทู้นะคะ อยากเห็นสาวไทยขาเรียบเนียนสวย ขอเป็นตัวแทนสาวไทยรณรงค์ให้สาวๆแว็กซ์ขนหน้าแข้ง อย่างถูกวิธีและปลอดภัยต่อสภาพผิวค่ะ ไปแล้วนะ บั้ยย บัยย>3<

Stickyricebox_

Stickyricebox_

Hi! Im STICKYRICEBOX. Actually, you can call me กระติ๊บ.

I prefer to DRESSING more than MAKING UP.

FULL PROFILE