7 สิ่งที่ใช้แล้วชอบ !! ในราคาย่อมเยาว์ด้วยนะเออ :3

27 22

สวัสดีค่าาา วันนี้จะมารีวิวเกี่ยวกับของที่ใช้แล้วชอบให้ชมกันเนอะ เป็นของที่ซื้อด้วยตัวเองใช้แล้วมันถูกกับหน้าเลยอยากเอามาแชร์ให้เพื่อนๆดูกันค่า ทั้งนี้ทั้งนั้น....นี่เป็นการรีวิวครั้งแรกผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยน้า ^^ ปลาลิง.เป็นคนผิวผสมจะมันช่วงทีโซน

มาเริ่มกันเลยยย !!!

มันคือเจลว่านหางจระเข้นั้นเองค่าแต่พิเศษที่เขาจะผสมเมือกหอยทากมาด้วยและเคลมว่ามีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ถึง 99.5% เลยทีเดียว !!! ซึ่งจริงไหมอันนี้ก็ไม่ทราบ 5555 แต่ตั้งแต่ใช้มาก็ชุ่มชื้นดีน้าซึมไวด้วยยิ่งโบกหนาๆก่อนนอนตื่นมานี่หน้าจะนุ่มเนียนมากทีเดียวเชียว แต่.......กลิ่นน้ำหอมแรงมากค่ะใครแพ้ควรเทสดูก่อนนะคะและถ้าใช้บนหน้าไม่ได้ก็สามารถเอามาทาตัวทาผมได้น้าสารพัดประโยชน์จริงๆซื้อมาไม่เสียตังฟรีแน่นอนนน <3

ตัวนี้เป็น Sleeping mask ค่ะใช้ทาบางๆหลังสุดเลยแล้วค่อยมาล้างหน้าตอนเช้า ตัวนี้รู้จักเพราะเพื่อนนางใช้อยู่แล้วมันก็หน้าใสไง 555 เราก็เออนิดนึงอยากหน้าใสบ้างไรบ้างก็เลยได้ตัวนี้มา ครั้งแรกที่ลองใช้คือกลิ่นมันหอมอะนมๆน่ากินน่าตักเข้าปาก 55555 หลังจากใช้มา 3-4 วันรู้สึกได้เลยว่าหน้าเนียนมากก ตอนล้างหน้านิฟินสุดๆแล้วก็ทำให้แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วยเลยชอบ ส่วนในเรื่องความกระจ่างใสนั้นคงต้องใช้ต่อไปเรื่อยๆถึงจะเห็นผลแต่โดยรวมชอบมากค่ะ

• เจ้าตัว Pawpaw จะมีส่วนผสมจากมะละกอค่ะทาแล้วก็แนวๆวาสลีนเลย ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อนทิ้งไว้ในห้องก็กลายเป็นน้ำเหลวๆซะงั้น 5555 แต่ในเรื่องความชุ่มชื้นก็พอได้อยู่น้าพอกหนาๆตอนกลางคืนตื่นมาก็นุ่มๆดีแต่ยังไม่ถูกใจมากมายเท่าไหร่อยากลองตัว Lucas Papaw บ้างที่เป็นหลอดแดงๆอะเพื่อนๆคนไหนลองใช้แล้วมาบอกหน่อยน้าว่าดีไหมม
  • ลิปเภสัชตัวนี้คือลูกรักกกกกกกกกก เพิ่งค้นพบเมื่อเดือนที่แล้วพอลองใช้ก็ชอบมากถึงมากสุดแล้วราคาคือดีงามพระรามแปดหาง่ายทาแล้วปากโครตนุ่มเนียนและที่สำคัญมันไม่มันเหมือนเพิ่งกินไก่ทอดหาดใหญ่มาแต่ข้อเสียคือ Package มันง่อยมากๆ แต่นางมีแบบหลอดบีบน้า 70 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิดคือสามารถซื้ออันนี้ได้ 7 ตลับเลยไม่คิดจะซื้อเพราะงก 5555 ถ้าหมดก็จะซื้อมาตุนอีก <3<3<3

เป็นบีบีตัวนี้มีสีเดียวซึ่งก็เข้ากับผิวหนึ่งได้น้า แต่ถ้าคนที่ผิวแทนมากๆหรือคล้ำอาจจะไม่เหมาะ ตัวนี้เกลื่ยง่ายอยู่ค่ะพอทาลงไปบนผิวมันจะให้ความรู้สึกเหมือนน้ำอะลื่นๆ 5555 ซึ่งก็โอเคนะชอบ เรื่องการปกปิดก็เบาๆค่ะเพิ่มความกระจ่างใสให้หน้า และไม่ดรอปไม่หมองเนียนดีด้วยเหมาะกับนักศึกษาที่มีงบจำกัดยังไงก็ลองไปซื้อมาลองดูน้าา :D

ตัวนี้ได้มาตอนไปเดินโลตัสเห็นมันถูกดีเลยซื้อมาลอง ตอนแรกที่ใช้คือใช้พัฟไม่ชอบเลยอะวิ้งใหญ่มากและหนามากตอนแรกคิดละว่าทิ้งแน่ๆ แต่ก็ลองเอามาใช้อีกทีโดยใช้แปรงปัดเบาๆ เฮ้ยยยยยย คือมันดีอะหน้าวิ้งมากกกระจ่างใสโกลวๆแบบพอดีไม่หนักเท่าใช้พัฟที่สำคัญคือเค้าใช้แล้วมันไม่ดรอป T^T ฮือออดีใจอย่างสุดซึ้งอาจจะเพราะมันมีวิ้งหรืออะไรก็ไม่ทราบแต่ชอบมากตอนนี้ระหว่างวันปัดซ้ำหน้าก็กลับมาวิ้งเหมือนตอนเช้าละ 55555 แต่ๆก็ยังมีสิ่งที่ไม่ชอบนะคือตลับมันหนาไปและมีสีน้อยแต่โดยรวมแล้วก็โอเคนะมันถูกอะ <3

เป็นน้ำหอมจาก Soap&Glory ที่ขึ้นชื่อเรื่องสครับหอมละมุนทะลุห้องน้ำ หนึ่งเองเคยใช้ทั้งสครับและเจลอาบน้ำก็ชอบนะมันหอมมากกก และราคาคือดีงามยิ่งตอน 1 แถม 1 นี่อยากจะฟาดมาหมดทั้งร้าน 5555 เรื่องของเรื่องที่ซื้อตัวนี้มาเพราะพี่ทาชี่ที่เขียนกระทู้นึงในพันธิปใช้เราเลยอยากใช้บ้าง มันใช้เรื่องม้ายยยยย 55555 กลิ่นก็ออริจินัลสมชื่อจริงๆถ้าใครเคยใช้พวกสครับก็จะรู้ กลิ่นมันแบบหวานๆซ่าๆปนเซ็กซี่หน่อยๆ อธิบายไม่ถูกแต่ข้อเสียคือ....มันไม่ติดตัวเค้าเลยมันจางไวมาก T^T จะพกไปฉีดก็ไม่ได้คือหนึ่งเป็นคนฉีดน้ำหอมแล้วกลิ่นจางไวมากกกทำตามคำแนะนำไหนก็ไม่เคยได้ผลถ้าพื่อนๆมีทริคดีๆก็มาเล่าสู่กันฟังหน่อยน้าเค้าอยากตัวหอม หุหุ

เอาละค่ะจบแล้วเนอะสำหรับสิ่งที่ใช้แล้วชอบหวังว่าเพื่อนๆคงจะได้ประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยเพื่อเป็นการประกอบการตัดสินในซื้อนะคะ และนี่เป็นการเขียนรีวิวครั้งแรกเพื่อนๆพี่ๆสามารถติชมกันได้เลยน้า วันนี้ลาไปก่อนนะคะไว้จะหาของมารีวิวใหม่ 5555 บ๊ายบายยยยย <3

Rodsukons Diary

Rodsukons Diary

Monkey looking girl who like to talk about beauty, skincare and stuff. xo

FULL PROFILE