พลิกชีวิตสาวอ้วนดำ!!

3 5

สวัสดีจ่ะ สาวๆจีบันที่น่ารักทุกคนนะค่ะ ... เราชื่อ หมิว(ศรี) นะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา หากเราเขียนอะไรตกหล่นหรือผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้เลยนะจ่ะ

"วันนี้ตั้งใจมาแชร์ประสบการณ์เปลี่ยนชีวิตของเราให้กับสาวๆได้ลองประยุกต์ใช้กันดูนะ"

ก่อนอื่นขอเล่าแรงบันดานใจกันโหดร้ายของเราก็นะ >>> ด้วยความที่เราเป็นนักกีฬาของโรงเรียน รูปร่างก็จะอ้วนๆ ดำๆ บึกบึน แถม ฟันยังมาห่างอีก (ไปเอ๊กเซอร์เลย์มา หมอบอกว่า เราเกิดมาฟันไม่ครบ 32 ซี่ ทำให้ฟันทั้งปากห่างกันทุกซี่เลย)

และด้วยความที่เราเป็นแบบนี้ ก็โดนล่อ โดนแซว ตลอดตั้งแต่เด็ก แต่พีคสุดๆ คือตอนเข้า มหาลัย วันรับน้องใหม่ เราจำได้ขึ้นใจเลย คือโดนรุ่นพี่คนนึงวิจารณ์รูปร่างหน้าตาต่อหน้ารุ่นพี่คนอื่นๆ และเพื่อนคนอื่นๆ อายสุดดดดดดดดด

((ใจนี้แบบ วิจารณ์เพื่อ? ด่าเพื่อ? เหมือนโดนเอาอุนจิปาหน้า T^T))

หลังจากวันนั้นเราก็ตั้งใจว่าต้องทำไรสักอย่าง เพราะไม่อยากมีความรู้สึกแย่ๆ และเป็นคนไม่กล้าแสดงออกต่อหน้าผู้คน แบบนี้อีกแล้ว

****เราขอแชร์สูตรต่างที่เราใช้จริงได้ผลจริงให้กับเพื่อนๆ ลองไปใช้กันดูนะจ่ะ ทั้งนี้ท้ังนั้นต้องขึ้นอยู่กับ "ความขยัน" ด้วยนะจ่ะสาวๆ ทำอย่างต่อเนื่อง

สูตรขัดผิว

1.ขัดหน้า

• ผสม : โยเกิร์ต,มะขามเปียก(เอากากใยออก),มะเขือเทศสับ,น้ำผึ้ง (อัตราส่วนตามใจชอบเลยจ้า)
  • วิธีใช้ : ขัด หรือ ฟอก ทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาที
  • ความถี่ : 2-3 ครั้งต่อสัปดาห์
2.ขัดตัว(สูตรนี้แรงนิสนุงนะ)

• ผสม : มะขามเปียก(เอากากใยไว้),ผงขมิ้น,น้ำผึ้ง,นมจืด (อัตราส่วนตามใจชอบเหมือนกันจ้า)
  • วิธีใช้ : ขัดตัวทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาที ปล.เราชอบเอากากมะขามมาขัดมันรู้สึกว่าแรงดี 555
  • ความถี่ : 3-4 ครั้งต่อสัปดาห์

สูตรควบคุมอาหาร

1.สูตรพระเทพ (ดีจิงไรจิงค่ะ 1 สัปดาห์ลด 2-3 โล)

วันที่ 1

เช้า น้ำผลไม้คั้น หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย

กลางวัน ไข่ต้ม 2 ฟอง

เย็น สลัดผัก

วันที่ 2

เช้า น้ำผลไม้คั้น หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย

กลางวัน ไข่ต้ม 2 ฟอง

วันที่ 3

เช้า กาแฟไม่ใส่น้ำตาล หรือโยเกิร์ต 1 ถ้วย

กลางวัน เกาเหลาลูกชั้น 1 ชาม(หมู, เนื้อ)

วันที่ 4

เช้า น้ำผลไม้คั้น หรือกาแฟดำและขนมปัง 1 แผ่น

กลางวัน สลัดผัก และไก่ยาง 1 ชิ้น

เย็น โยเกิร์ต 1 ถ้วย

วันที่ 5

เช้า น้ำผลไม้คั้น หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาล 1

กลางวัน ส้มตำ และไก่ย่าง 1 ชิ้น

วันที่ 6

เช้า น้ำผลไม้คั้น หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาล 1 ถ้วย

กลางวัน ปลานึ่ง หรือ ปลาเผา ไม่จำกัด

วันที่ 7

เช้า ข้าว 1 ทัพพี และเนื้อ 1 ชิ้น หรือไข่ต้ม 1ฟอง

กลางวัน เกาเหลาลูกชั้น 1 ชาม (หมู, เนื้อ)

เย็น สับปะรด 1 ชิ้น

2.สูตรลดมื้อเย็น

คือถ้าเบื่อเมนูตามสูตรพระเทพ หรือไม่มีเวลาเตรียมอาหารตามสุตรพระเทพได้ เราก็ใช้วิธี งดมื้อเย็น เอา สูตรนี้ก็ใช้ได้นะค่ะ ถึงไม่ได้ทำให้ลดเยอะแยะ เหมือนสูตรพระเทพแต่มันก็ไม่ทำให้เราอ้วนขึ้นกว่าเดิม

*** ถ้าเพื่อนมีคำแนะนำอะไรเพิ่ม ก็คอมเม้นได้นะจ่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบ :)

บ๊ายบายยยยยย

MEW-SRI28

MEW-SRI28

FULL PROFILE