สาวๆระวัง!! 5 พฤติกรรมเหล่านี้ที่จะทำให้หมดสวยแบบไม่รู้ตัว

1 0

ทำแบนเนอร์เป็นชื่อกระทู้

พฤติกรรมที่จะพลากความสวยไปจากคุณ ที่ในบางครั้งอาจจะเผลอแสดงออกไปแบบไม่รู้ตัว ในโอกาสวันสำคัญต่างๆ รวมถึงชีชวิตประจำวันด้วย

1. ส่องกระจกบ่อยเกินไป

รูปส่องกระจกแล้วไม่มีความมั่นใจตัวอย่างตามรูปเลยค่ะ (การ์ตูนผู้หญิง)

รู้ๆกันอยู่แล้วว่าการส่องกระจกถือว่าเป็นเรื่องที่ดีและทำให้เรารู้ถึงสภาพตัวเองให้ตอนนั้นว่าเป็นอย่างไร แต่การที่เราส่องกระจกบ่อยเกินไป ส่องตลอดเวลา หรือ เดินผ่านที่ๆมีกระจกก็ต้องหยุดเพื่อส่องมัน ไม่ว่าจะเป็นกระเงารถ กระจกเงาจากหน้าจอโทรศัพท์ รู้หรือไม่ว่าการทำแบบนี้ทำให้เสียบุคลิกมากๆและอันตราย เช่น ถ้าคุณเดินอยู่บนถนนหรือฟุตบาตแล้วเห็นกระจกตามร้านข้างทาง ไปแล้วมัวไปส่อง อาจทำให้คุณสะดุดล้ม และเจ็บตัวได้ สาวๆต้องมั่นใจ และส่องได้แต่ส่องแค่พอดีนะคะ

2.จัดน้องลิงในที่สาธารณะ

กางเกงในเข้าวินแบบในภาพ แต่อยู่ในห้างหรือสวนสาธารณะก็ได้ ตามสะดวกเลยค่ะ (การ์ตูนผู้หญิง)

หลายคนคงเจอปัญหาการน้องลิงเข้าวินใช่ไหมคะ และยังดันเข้าวินแบบไม่เลือกสถานที่อีกด้วย ก็จำเป็นต้องจัดต้องดึงกันใช่มั้ยคะ ถ้าทำไม่เนียนใครมาแอบเห็นเข้า ต้องโป๊ะแตก ไม่รู้จะเก็บหน้าไว้ที่ไหนแน่ๆ สถานะการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นถ้าเราเลือกน้องลิงที่ไม่รัด หรือ หลวมเกินไป ใส่ที่พอดีตัว หรือถ้าเกิดขึ้นจริงๆก็เข้าห้องน้ำไปเถอะค่ะ ฮ่าๆ

3.จัดทรงผมตลอดเวลา

หน้าตาไม่มั่นใน มือจับผมและทรงผมยุ่งเหยิง (การ์ตูนครึ่งตัว)

ผู้หญิงเราจะไปไหนก็ต้องสวยเข้าไว้ หน้า และ ทรงผม จะต้องเป๊ะปัง แต่การที่เราจัดทรงผมตลอดเวลา เขย่าผมให้ดูมีวอลลุ่ม เช็คทรงผมบ่อยๆ ทำให้ดูน่ารำคาญและเสียบุคลิกมากกว่าที่จะทำให้สวยและดูดี เพราะฉะนั้นก่อนออกจากบ้านสาวๆควรเซ็ตผมให้เรียบร้อยแบบม้วนเดียวจบ และมั่นใจไปเลยค่ะะ

4.กลั่วปากหลังรับประทานอาหารทันทีต่อหน้าเพื่อนร่วมโต๊ะ

แบบในภาพเลยค่ะ หน้าตากลั่วปากมั่นใจ (การ์ตูนผู้หญิงครึ่งตัว)

หลังกินข้าว มักจะมีเศษอาหารติดฟันเป็นธรรมดา และแน่นอนว่าเราต้องหาวิธีจัดการมันออกไป ง่ายที่สุดในตอนนั้นคือการเอาน้ำดื่มมากลั่วปากในขณะนั้น ซึ่งไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่ง เพื่อนร่วมโต๊ะอาจจะยี๋ได้นะคะ ต่อให้เป็นเพื่อนหรือคนสนิทก็ตาม แนะนำให้เดินไปเข้าห้องน้ำใกล้ๆจะดีกว่านะจ้ะสาวๆ

5.เขย่าขา

แบบในภาพเลยค่ะ ทำเส้นหยักๆรอบข้างให้รู้ว่าขากำลังสั่น(การ์ตูนผู้หญิงแค่ครึ่งล่าง เห็นแค่ขา)

พฤติกรรมนี้สาวๆหลายคนอาจจะเผลอทำโดยไม่รู้ตัว และการเขย่าขาหลายๆคนมักจะเข้าใจว่าเป็นพฤติกรรมของคนเซ็กส็จัดซึ่งไม่ใช่เรื่องจริง ทางศูนย์สุขวิทยาจิตได้ออกมาอธิบายว่า การเขย่าขานั้นเป็นอาการที่สามารถพบได้ทั่วๆไป และไม่ใช่เรื่องร้ายแรง แต่จะส่งผลทางอารมณ์ของคนรอบข้างมากกว่าที่ให้เกิดความรำคาญและเข้าใจเราผิด ยังไงสาวๆก็ควรระวังและไม่ควรเขย่าขา เพราะจะทำให้เราเสียบุคลิกนะจ้ะ

สวยแค่หน้าอย่างเดียวไม่พอ อย่าลืมใส่ใจเรื่องบุคลิกและการวางตัวด้วยนะค้าา

natiprada

natiprada

FULL PROFILE