8 เทคนิค ชนะทุกงานเซลส์ ช็อปสู้แม่ค้ารับหิ้ว ต้อง . . .

27 9

มหกรรมลดกระหน่ำกลับมาอีกแล้ว อีกแล้ว และอีกแล้วว ... แต่ทำไมถึงทำให้สาวๆ อย่างเราต้องหวั่นไหวใจสั่นไปซะทุกครั้ง แน่นอนค่ะ ไม่ใช่แค่เราคนเดียวที่ต้องการ ยังมีคนอีกมหาศาลล้านแปดที่พร้อมจะโดดงาน พุ่งตรงไปช็อปของดี ของเด็ด ที่ลดราคาจากหลักหมื่น เหลือหลักพัน โอ้ยย ... ต้องขาช็อปเท่านั้นถึงจะเข้าใจฟิลลิ่ง

เลิกวอแว แล้วมาวางแผนช็อปให้ได้ของดี แบบเริดๆ กันดีกว่าค่ะ

1. ดูก่อนว่าไอเท็มไหนที่ใช่ แบรนด์ไหนที่ชอบ ลองไปดูข้อมูลเก่าของงานครั้งก่อนๆ ว่ามีของแนวไหนบ้าง ถูกใจมั้ย ทำการบ้านเยอะๆ จะได้ไม่พลาด

2. ไปล่วงหน้าก่อนประตูห้างเปิด อย่าลืมว่าการได้เข้าไปช็อปเป็นคนแรกๆ นั้นหมายความว่า จะได้สิทธิ์เลือกของที่ต้องการก่อนใคร

3. เลิกพกของพะรุงพะรัง เพราะของเยอะจะเป็นอุปสรรคกับการช็อป เอาไปแค่กระเป๋าสตางค์ใบเล็กๆ หรือบัตรเครดิตใบเดียว กับโทรศัพท์มือถือก็พอ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาฝากกระเป๋าก่อนเข้าให้เสียเวลาช็อป เค้ามีถุงใสๆ ให้ใส่ของค้า

4. วางแผนเส้นทางช็อปปิ้งในงาน เลือกโซนที่หมายตาจากแผนผังของงาน ว่าของที่อยากได้อยู่ในโซนไหน โซนเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า ชาย หญิง เค้าแยกกันแบบชัดเจน จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเดินหาจ้า

5. ป้ายราคาบอกส่วนลด สังเกตสติ๊กเกอร์สีที่ติดไว้กับป้ายราคา เพราะเป็นตัวบอกว่าของที่ต้องการลดกี่เปอร์เซ็นต์ ถ้าลด 90% ก็คิดง่ายหน่อย แค่ตัดเลขศูนย์ตัวหลังทิ้งไป หรือถ้าไม่แน่ใจ ถามราคาจากพนักงานได้เลยค่ะ

6. อย่าคิดนาน อันไหนดูดีก็คว้ามาไว้ก่อนรัวๆ เลยค่า แล้วค่อยมาไล่ตัดสินใจทีหลังว่าจะเอาอันไหน หรือไม่เอาอันไหน ขืนมัวแต่เลือกหน้างานจะไม่ทันแม่ค้าพรีออเดอร์นะคะ เตือนไว้ก่อนสำหรับสาวๆ ที่มีกำลังทรัพย์ไม่มาก พวกนางไวมากกก กราบค่ะ

7. ดึงสติค่ะ ! หาที่นั่งพักแล้วทบทวนอีกรอบว่าทำอะไรลงไป ดูของในมือที่โกยมา และตัดสินใจอีกทีค่ะว่ามันใช่มั้ย เอาที่จำเป็นจริงๆ หรือจำเป็นมากที่สุด ลำดับ 1 , 2 , 3 ส่วนที่เหลือเอาไปวางคืนได้ ไม่มีใครว่า ยังมีสาวๆ รอรับอยู่ข้างหลังอีกเยอะ

8. อย่าเพิ่งถอดใจ สินค้ายังมีมาเติมเรื่อยๆ ทุกวัน แต่ถ้าไปแล้วไม่ได้ของที่เล็งไว้ ก็คิดซะว่า ไม่ใช่ของเรา ประหยัดเงินในกระเป๋าไปอีกหลายพัน!

ส่วนงาน CLUB 21 BAZAAR SALE 80-90% ครั้งนี้ ยังเหลือเวลาอีกในวันที่ 26 มีนาคม เวลา 11 โมงถึงสามทุ่ม และ วันที่ 27 มีนาคม เวลา 11 โมงถึงสองทุ่มจ้า

สำหรับ 8 เทคนิคนี้เอาไปปรับใช้ได้กับทุกงานเซลล์นะ ว่าแต่ สาวจีบัน ได้อะไรติดมือจากงาน Club21 Bazaar Sale กันบ้าง ส่วนเราบอกได้คำเดียวว่า ล้มละลายค่ะ!!!

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE