HOW TO : เมื่อฉันอยากเป็นคลีโอพัตรา

14 2

สวัสดีค้าาทุกคน วันนี้เหมียวมาในลุคแบบแปลกตานิดนึงนะคะ ฮ่าๆ วันนี้จะมาแต่งหน้าแบบลุค คลีโอพัตรากันค่ะ หลายๆคนคงคุ้นตากันดีกับลุคตาสีฟ้า อายไลเนอร์หนาๆเข้มๆของคลีโอพัตราใช่มั้ยล้าา วันนี้เหมียวก็จะมาลองแต่งลุคนี้ดูค่ะ ยังไงเราไปชมวิธีแต่งหน้ากันเลยดีกว่า^^

นี่คือลุคของคลีโอพัตรานะคะ เปรียบเทียบลุคกันสักหน่อย 55555555

Before กับ After ค้าา (อย่าเพิ่งตกใจรูปหน้าสดกันนะ555555)

เครื่องสำอางที่ใช้ทั้งหมดค่ะ

มาเริ่มแต่งหน้ากันเลยค่า

วิธีการแต่งเหมียวจะเริ่มจากคิ้วก่อนเลยค่ะ เหมียวจะใช้ดินสอเขียนขอบตาสีดำวาดคิ้วให้หางยาวออกไปเยอะเลยค่ะ ข้างบนก็วาดแบบโก่ง จากนั้นถมคิ้วให้ดำสนิทเลยค่ะ

• ลงดินสอเขียนตาแบบครีมเป็นสีๆ ลงสีฟ้าอ่อนก่อนเลยค่ะ ในช่วงชั้นตาข้างล่าง
  • จากนั้นใช้แบบครีมสีน้ำเงินลงข้างบน บริเวณใต้ท้องคิ้ว จากนั้นก็เบลนด์ให้เข้ากันค่ะ

• ใช้อายแชโดว์สีฟ้าอมเขียวเบลนด์ทับเปลือกตาเราทั้งหมดเลยค่ะ
  • ใช้อายแชโดว์สีขาวทาบริเวณใต้ท้องคิ้ว
  • ใช้อายแชโดว์สีฟ้าอมเขียวอีกครั้งในการเบลนด์ให้ฟุ้งๆค่ะ

• ใช้สก็อตเทปแปะใต้ตาเลยค่ะจะทำให้อายไลเนอร์เขียนง่ายขึ้น
  • เขียนหางอายไลเนอร์ยาวไปจนใกล้ถึงกับหางคิ้วเลยค่ะ
  • จากนั้นเขียนอายไลเนอร์บริเวณกลางตา แล้วจิกอายไลเนอร์ช่วงหัวตาให้ดูคมขึ้นค่ะ
  • เมื่อเขียนอายไลเนอร์เสร็จแล้วก็ดึงสก็อตเทปออกได้เลยค่ะ

• แปะสก็อตเทปอีกครั้งใต้เส้นอายไลเนอร์ที่เราเขียนไว้ แต่แปะให้เป็นคล้ายๆตัววีเฉียงออกไปค่ะ
  • หลังจากนั้นวาดอายไลเนอร์เป็นโครงลงมาแบบตามรูปเลยค่ะ
  • ถมอายไลเนอร์ในช่องให้เต็มเลยค่ะ
  • เสร็จแล้วดึงสก็อตเทปออกได้เลย

• จัดระเบียบเส้นอายไลเนอร์ให้คมชัดกันค่ะ
  • วาดช่องใต้ตาให้หนาตั้งแต่หัวตาไปจนถึงหาง
  • ใช้ดินสอเขียนขอบตาถมสีให้เต็มเลยค่ะ
  • หลังจากนั้นใช้อายไลเนอร์เก็บความละเอียดอีกรอบ

• ใช้อายแชโดว์กลิตเตอร์สีทองทาลงกลางเปลือกตาได้เลยค่ะ
  • จากนั้นใช้อายไลเนอร์สีทองเขียนใต้เส้นอายไลเนอร์เลยค่ะ
  • ติดขนตาปลอมและปัดมาสคาร่าทั้งขนตาบนและล่างเลยค่า

• ทารองพื้นให้ทั่วหน้าเลยค่ะ
  • ใช้คอนซีลเลอร์บริเวณไฮไลท์ รวมถึงใช้ครีมเฉดดิ้งกรอบหน้าได้เลยค่ะ

• ใช้บรอนเซอร์ปัดบริเวณที่จะสร้างมิติ ปัดแก้มสีออกส้มๆนิดหน่อยค่ะ
  • ใช้ไฮไลท์สีทองปัดให้หน้าพุ่งเลยค่า

• ทาลิปสีออกน้ำตาลอมส้ม จากนั้นใช้อายแชโดว์กลิตเตอร์สีทองทาทับที่ปากเลยค่ะ
  • เหมียวจะเพิ่มลูกเล่นเล็กน้อยโดยการนำกระดาษลายดอกไม้สีทองมาแปะที่หน้า โดยใช้กาวติดขนตาปลอมทาแล้วแปะใต้ตาได้เลยค่ะ

หลังจากนั้นติดหน้าม้า หาผ้าสีทองมาตัดเป็นชุดคลุม ก็จะได้ลุคแบบคลีโอพัตราแล้วค่าา

แอบเพิ่มลูกเล่นด้วยการปล่อยควันสีฟ้ารอบๆ555555

แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะกับลุคคลีโอพัตราาา ฮ่าๆๆ

แล้วเจอกันฮาวทูใหม่ค่าา บ๊ายบายย ^^

meawnicha.

meawnicha.

FULL PROFILE