มาล็อคผมให้ตรงนาน 7 วัน กับ Hair Stylist Secret

32 219

สาวๆที่มีปัญหาผมเส้นใหญ่ ชี้ฟูจนจัดทรงยาก ต้องง้ออุปกรณ์หนีบผมติดตัวไปทุกครั้งที่ต้องเดินทางไปเที่ยว แบบขาดจากกันไม่ได้ แต่รู้ไหมว่า การที่เส้นผมถูกทำร้ายจากความร้อนและสารเคมีเป็นประจำกลับยิ่งทำให้ผมชี้ฟูมากขึ้น

ผมของคนเราจะมีเคราตินหรือโปรตีนจากธรรมชาติเป็นส่วนประกอบ เพื่อช่วยให้เส้นผมแข็งแรงและเป็นเงางามแต่ถ้าเคราตินถูกทำลายด้วยความร้อนหรือสารเคมีผมของเราก็จะถูกทำร้ายจนชี้ฟู แลดูไม่เป็นทรงถึงจะใช้เครื่องหนีบช่วยให้ผมอยู่ทรงและดูเงางาม ก็เอาไม่อยู่ จนต้องหาตัวช่วย

มาลองผลิตภัณฑ์ใหม่จาก "เทรซาเม่ เคราติน สมูท" ช่วยให้เส้นผมที่ถูกทำร้ายในทุกวันกลับมามีชีวิตชีวาเปล่งประกายความเงางามของเส้นผมให้ดูเป็นธรรมชาติ

กับตัวช่วยสยบปัญหาผมชี้ฟูให้หมดไป ในผลิตภัณฑ์ "เทรซาเม่เคราตินสมูทฮีทแอคติเวเตททรีตเม็นต์"ช่วยทำให้ผมตรงสวยและลดผมชี้ฟูนาน 7 วันแม้จะสระผมระหว่างอาทิตย์กี่ครั้งก็ตาม

ฮีท แอคติเวเตท ทรีตเม็นต์ จะช่วยเติมเคราตินให้กับเส้นผมทำให้เส้นผมที่เสียชี้ฟูได้รับการซ่อมแซมและฟื้นฟูเส้นผมอย่างล้ำลึก เกล็ดผมปิดสนิทเส้นผมทุกเส้นจะแข็งแรงขึ้น ลดการแตกหักและควบคุมผมชี้ฟูได้อยู่หมัด

เทคนิควิธีใช้ Heat Activated Treatment แก้ปัญหาผมชี้ฟู

1. สระผมด้วยแชมพูและครีมนวดผมในไลน์Keratin Smoothเพื่อช่วยเพิ่มประสิทธิภาพล็อคผมให้ตรงได้นาน 7 วัน

2. แบ่งผมเป็นช่อเล็กๆ เท่าๆ กันโดยแบ่งตามลักษณะเส้นผม

• สาวผมสั้น- ผมเส้นเล็กปกติ แบ่งผม 3 ช่อ ผมเส้นใหญ่/ผมหนา แบ่งผม 4 ช่อ
  • สาวผมประบ่า - ผมเส้นเล็กปกติ แบ่งผม 4 ช่อ ผมเส้นใหญ่/ ผมหนา แบ่งผม 5 ช่อ
  • สาวผมยาว - ผมเส้นเล็กปกติ แบ่งผม 5 ช่อ ผมเส้นใหญ่/ ผมหนา แบ่งผม 6 ช่อ
ชโลม Heat Activated Treatment 2 ปั๊ม ในแต่ละช่อโดยกด treatment ถูให้ทั่วฝ่ามือแล้วชโลมลงบนเส้นผมให้ทั่ว

3. หวีผมที่ชโลมHeat Activated Treatmentโดยหวีตั้งแต่โคนผมลงมาถึงปลายผมเพื่อให้เส้นผมถูกเคลือบด้วยผลิตภัณฑ์อย่างทั่วถึง

4. เป่าผมให้แห้ง

5. เพื่อให้ผมตรงนาน 7 วัน ให้แบ่งผมเป็นช่อเล็กๆ และหนีบผมด้วยเครื่องหนีบผมตรงซ้ำ 3 ครั้ง ในแต่ละช่อ

ถ้าจะให้ได้ผลดียิ่งขึ้นควรใช้ควบคู่กับแชมพูและครีมนวดผมในไลน์ Keratin smoothและใช้เครื่องหนีบผมร่วมด้วยอย่างถูกวิธีจะช่วยให้ผมตรงได้นาน 7 วันแม้จะสระผมกี่ครั้งก็ตาม

ลองไปดูวิธีใช้ในวีดีโอนี้กันอีกครั้ง กับบล็อกเกอร์ที่พิสูจน์ผลลัพธ์ Heat Activated Treatment ล็อคผมตรงนาน 7 วัน

เพียงแค่นี้ ไม่ว่าสาวคนไหนก็มีผมตรงไม่ชี้ฟูเหมือนออกจากร้านทำผมได้ง่ายๆ ที่บ้าน แถมประหยัดกว่าเข้าร้าน ทันทีที่ผมเรียบลื่นสาวๆ ก็กลับมาโชว์ผมสวยเงางามได้อย่างมั่นใจ แถมครีเอตทรงผมสวยๆได้ตามใจต้องการ

พิเศษสุด ในวันที่ 28 พฤษภาคม 2559เทรซาเม่เตรียมจัดเวิร์คช็อปสุดพิเศษ"PRO-SECRET WORKSHOP by TRESemme" ชวนสาวๆ มาเรียนรู้เทคนิคล็อคผมตรงนาน 7 วัน ด้วยผลิตภัณฑ์ใหม่ล่าสุดHeat Activated Treatment  ในธีม "PROFESSIONAL BACKSTAGE"  โดยคุณหรั่ง Hair Stylist ชื่อดังระดับแถวหน้าของวงการแฟชั่นจะมาสาธิตขั้นตอนอย่างละเอียดพร้อมให้คำแนะนำในการจัดแต่งผมตรงให้สวย 7 สไตล์สุดเก๋สำหรับคนผมตรง พร้อมแชร์เทคนิคเซ็ตและดูแลผม สาวๆ จะได้อัพเดทเทรนด์ผมตรงหลากสไตล์ และถ่ายภาพ Fashion Set ร่วมกัน

สาวคนไหนอยากเป็น 1 ใน 15 สาวจีบันที่ได้เข้าร่วม "PRO-SECRET WORKSHOP by TRESemme"ไปร่วมสนุกกับกิจกรรมนี้กันเลย

กติกาการร่วมสนุก 

Log in เพื่อแสดงตัวเป็นสมาชิก Jeban.com และบอกเราหน่อยว่า ... "สาวๆ ใช้เทคนิคอะไร เพื่อให้มีผมตรง นาน 7 วัน"

ตัวอย่างคำตอบ

"เข้าร้านยืดผม และใช้ที่หนีบผมช่วยยืดให้ผมตรง นาน 7 วัน" 

ของรางวัลพิเศษ 

สาวๆ ที่ได้รับคัดเลือก 15 คนจะได้เข้าร่วม "PRO-SECRET WORKSHOP TRESemme"เพื่อทดลองประสิทธิภาพของ Heat Activated Treatment กับช่างผมมืออาชีพ และเรียนรู้เทคนิควิธีการล็อกผมให้ตรง 7 วัน กับเทรซาเม่ ในวันที่ 28 พฤษภาคม 2559

ระยะเวลาการร่วมสนุก 

ตั้งแต่ :  21 มี.ค. - 30 เม.ย

ประกาศผล : 7 พ.ค. 59 

*** ขอเลื่อนเวลาประกาศผลเป็นวันศุกร์ที่ 13 พ.ค. นี้ เพื่อเพิ่มที่นั่งให้กับสาวจีบัน ที่สนใจร่วมสนุกกับกิจกรรม WORKSHOP TRESemme เข้ามาเป็นจำนวนมากค้าา *** 

อย่าลืม!! 

1. log in เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com 

2. อย่าลืมคลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน" เพื่อส่งคำตอบหรือภาพเข้าร่วมกิจกรรม 

3. ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริง ที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะสำหรับติดต่อกลับ ในกรณีที่ได้รับคัดเลือก