PITSIE BEAUTY :: เห่อแปรงแต่งหน้าใหม่

7 2

สวัสดีค่ะ

Blog วันนี้จะเป็นการเห่อล้วนๆเลยนะคะ

พลอยสั่งแปรงแต่งหน้ามาใหม่ค่ะ

เป็นแปรงขนสัตว์ 4 ด้าม และแปรงลงรองพื้นขนสังเคราะห์ 1 ด้าม

มีแปรงลงแป้ง (ที่พลอยเอามาลงบรอนซ์เซอร์)/ แปรงบลัช/ แปรงรองพื้น และแปรงไฮไลต์ค่ะ

จริงๆมีแปรงลิปอีก แต่ลืมถ่ายรูป ถ้าอยากดูรีวิว ให้ไปดูในคลิปนะคะ ʕ•ᴥ•ʔ

ด้ามแรกเป็นแปรงปัดแป้ง ทำจากขนกระรอก นุ่มมากกกกกกกกกก

คือแปรงมีความสปริงตัวได้พอดีมากกับการเอามาลงผลิตภัณฑ์ฝุ่นใดๆ

ที่ต้องการความเบา ความดูไม่พอกแป้งมากเกินไป

พลอยอยากให้ทุกคนดูที่แป้งที่เกาะที่ขนแปรงนะคะ

นี่แหละเป็นความสามารถของแปรงขนสัตว์ และยิ่งเวลาเกลี่ยแป้งไปบนใบหน้า

จะเห็นอย่าชัดเจนเลยว่า แปรงขนสัตว์จะเกลี่ยได้ส่ำเสมอ แป้งไม่เป็นกระจุกๆ

และแปรงขนสัตว์ก็ไม่อมแป้งแบบแปรงขนสังเคราะห์ด้วยค่ะ

ไม่เปลืองแป้งเลย (・∀・)

แปรงด้ามที่สองเป็นแปรงบัดแก้มนะคะ แต่จริงๆพลอยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

คือแปรงปัดแก้มมันควรจะมีความเด้งกว่านี้ พลอยว่าพลอยจะลองเอาไปใช้กับอย่างอื่นดู

เผื่อมันจะทำหน้าที่ได้ดีขึ้น

ขนแปรงนุ่มนะคะ แต่ไม่เท่าแปรงลงแป้ง พลอยคิดว่าแปรงตัวนี้มันเป็นขนผสมค่ะ

อาจจะมีขนอื่นนอกจากขนกระรอกมาปนอยู่ด้วย (◞‸◟)

แปรงตัวนี้เป็นแปรงรองพื้นที่หน้าตาเหมือนแปรงสีฟัน ฮา....

พลอยเคยเห็นมานานแล้วนะคะ แต่ไม่กล้าลองใช้ เพราะฝังจกับแปรงรองพื้นที่เคยใช้ มันไม่ดีอ่ะ

เกลี่ยแล้วเป็นเส้นๆ ต้องลำบากเอาฟองน้ำมากดทับอีก

แต่ตัวนี้ไม่เลยยยยย ไม่ว่าจะเกลี่ยไปทาไหนก็เนียนไปหมด555

แต่พลอยค้นพบวิธีการเปลี่ยนที่เนียนที่สุด แล้ว นั่นก็คือการเกลี่ยเป็นวงกลมค่ะ

หรือที่เรียกว่าการ บัฟ (buff) นั่นเอง

คือเราจะเกลี่ยเป็นวงกลมเล็กๆทั่วใบหน้าจนเนียน

การเกลี่ยแบบนี้จะทำให้รองพื้นไปเติมเต็มรูขุมขนของเราให้มันตื้นขึ้น

มันเริ่ดมากกกกกกกกกกกกกกกกก คงต้องซื้ออีก 5-6 อัน

มาสลับใช้ทุกวัน เพราะมันถูกมาก (พลอยซื้อมา 150เอง)

ข้อเสียคือ ถ้าได้ล้างแล้ว มันแห้งยากค่ะ ซื้อหลายๆอันเหอะ ไม่เสียหาย จะได้ไม่เสี่ยงมีสิวด้วย

แปรงลงไฮไลต์ขนกระรอก มันเริ่ดอีกแล้ว คือมันลงไฮไลต์ได้สวยมาก แบบขัดแล้วขึ้นเงา แบบมันกลืนไปกับผิว

เอาเป็นว่าดูรูปดีกว่า

My model : katen

วันนี้พลอยก็ขอจบการเห่อและรีวิวแต่เพียงเท่านี้

สวัสดีค่ะ ^^

Anyotherploy

Anyotherploy

ผิวแปรปรวน เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย 😂😂😂

บางทีดีมว๊ากกกกกก ~~~~~ บางทีแย่มาก เอาใจยากยิ่งกว่าแฟน 😅

FULL PROFILE