How to สาวมีแก้ม แต่งหน้าแบ๊วธรรมชาติ แต่มีเสน่ห์

19 8

สวัสดีค่าสาวๆ พลอยกลับมาแล้ว แหลังจากห่างหายไปนานมากๆ คือโปรเจคที่เคยคิดเมื่อ 2 ปีที่แล้วกำลังจะเป็นจริงแล้ว เย้ๆๆ จริงๆ ก็เคยทำม่ครั้งนึง นั้นก็คือ Make me an Angel คือจะเป็นการแต่งหน้าผู้ ญ ธรรมดาๆ มาแต่งหน้าให้ดูดีขึ้น ด้วยมือเรานั้นเอง….. แต่ละคนก็จะเป็นโจทย์แตกต่างกันไป ฉะนั้นเทคนิคก็จะไม่เหมือนกันเลย ฝากติดตามผลงานกันด้วยนะคะ

เริ่มด้วย Angel No.2

นางแบบมีผิวผสม มัน T Zone มีสิวอักเสบ และรอยสิวค่อนข้างเยอะ แต่ก็ยังต้องมาส์กหน้าก่อนพื่อเติมน้ำให้ผิว พลอยเลยเลือกใช้รองพื้นที่เน้นการปกปิด รอยสิวต่างๆ แทนคอนซิลเลอร์ เพื่อควบคุมความมันไปด้วย เพราะช่วงสิงอยู่ตรงบริเวณ TZone พอดีค่ะ

เมคอัพลุคที่คิดโจทย์นี้ คืออยากได้ความน่ารักๆ คนมีแก้ม โชว์ไปเลยค่ะ พวงแก้ม หน้าเด็กจะตายอย่าไปอายลุคนี้เน้น สดใส ปัดแก้มสูงกว่าปกนิดนึงค่ะ เน้นการปกปิดรอยสิว ผิวฉ่ำนิดๆ ตาก็เน้นแต่งง่ายๆ มีลูกเล่นใช้อายลายเนอร์สีแดง เพื่อให้สนุกกับการแต่งหน้ามากขึ้น ขนตาล่างเน้นการติดแบบธรรมชาติ จะดูได้จากคลิปวีดีโอ เลยค่า เนียน สาวๆ ใช้เทคนิคนี้ได้สบายค่ะไม่อยากด้วย

แก้ทรงคิ้ว ให้หางคิ้วตรงขึ้น จากหางคิ้วที่โค้งลง ทำให้หน้ากลมไปกันใหญ่ เลยต้องแก้ทรงคิ้วกันนิดนึงค่ะ และเป็นการเพื่มพื้นที่ใต้โหนกคิ้วให้มากขึ้น เพื่อที่เราจะได้แต่งตาได้กลมโตขึ้น ขนตาไม่ชนคิ้วอะไรประมาณนั้นค่ะ 555 แล้วทำให้ใบหน้าดูมีความมั่นใจขึ้นด้วยค่ะ

เป็นคำอธิบายลุคคร่าวๆ เพื่อนไปส่อง VDO ของพลอยต่อไปเลยค่า ฝาฟผลงานด้วยนะคะ คร่าวหน้ามีมาให้ชมกันอีกอย่างแน่นอนค่า หวังว่าสาวๆ จะเอาเทคนิคเล็กๆ น้อยๆ นี้ไปแต่งเล่น แต่งตามกันได้เพิ่มความสนุกให้กับการแต่งหน้าของตัวเองนะคะ ☺

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE