[REVIEW] ; ยกกองทัพ masksheet ep.2

15 4

สวัสดีค่าานี้เป็นกระทู้ที่ 2 ของเราน้าก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณทุกคนมากน้าค่าสำหรับกระทู้แรกที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นแล้วแชร์ตัวใหม่ๆสูตรใหม่ๆให้ได้ลองเล่นน้าค้าาา ตามหัวข้อเลยวันนี้จะมารีวิวมาส์กเน้าะ ไม่อยากให้เสียเวลาแล้ววเราไปดูกันเลยดีกว่าาา ^^

เริ่มด้วยตัวที่ 1 นะค่า เป็นของยี่ห้อ Faith in Face

ของยี่ห้อนี้เราจะใช้อยู่สูตรเดียวคือ สูตร miss invisible pore สูตรนี้เป็นสูตรที่ช่วยกระชับรูขุมขน

แต่ฮัลโหลลพวกเทอวว์ มาส์กยี่ห้อนี้แผ่นมาส์กเค้าเป็นมาส์กไฮโดรเจล น้าจ้าา เหมือนเยลลี่ดึ้งๆ แบ่งเป็น 2 ส่วน บนและล่าง มาส์กติดหน้าดีมากก้มเงยไม่มีหลุดจ้า ใครที่ยังสงสัยว่ามันมีลักษณะยังไงลองหาดูใน google น้าา เราไม่ได้ถ่ายไว้ ซื้อตอนช่วงมีโปรจะฟินมากๆ

ราคาเต็มอยู่ที่แผ่นละ 129 ค่าา

ตัวต่อมาจะเป็นของยี่ห้อ MJ CAREของยี่ห้อนี้น่าจะมีทั้งหมด 8 สูตรน้ายังไงลงไปดูกันได้ ยี่ห้อนี้เราใช้อยู่แค่ 2 สูตร แผ่นมาเค้าไม่หนาไม่บางมาก น้ำ essence ที่ให้มาโอเคเลยย เราชอบมากก ที่ tsuruha ขายอยู่ที่แผ่นละ 36 บาท แต่เราไปเดินเจ้เล้งมาขุ่นพระะะะ !!!! แผ่นละ 20 บาทเองง ตุ้นนสิ่ครับรออะไรรร สูตรที่เราใช้ก็จะเป็นสูตร collagen สูตรนี้ดีงามมากคือเราไปนอนโรงพยาบาลมา

กลับบ้านมามาส์กตัวนี้ไปหน้าดู ฟูอิ่มใส่บริ้ง แถมยังช่วยกระชับรูขุมขนด้วยนะจ้าาากรี๊ดดดดดดดีงามสุดๆ และอีกสูตรหนึ่งจะเป็นสูตร pearl สูตรนี้จะช่วยลดจุดด่างดำทำให้ผิวเรียบเนียนด้วยยย ดีงามไม่แพ้กันยังไงเพื่อนๆลองไปตำกันมาดูได้น้าาา

ต่อมายี่ห้อนี้ก็ฟินไม่แพ้กันน้าาจะเป็นของอะไรไปได้นอกจาก watsons เป็นมาส์กวัตวันสูตร

3-step ราคาแผ่นละ 99 บาทคุ้มมากเวอร์ เพราะว่ามีทั้งเนื้อซีรั่ม แผ่นฟิลม์ และแผ่นมาส์ก เนื้อซีรั่มให้มาเยอะมากและดีมากเช่นกันน้าจ้าา สูตรสีชมพูเป็นสูตร whitening ช่วยทำให้หน้าขาวกระจ่างใสตามคำเคลมนางงทำได้ดีจริงน้าจ้าาเห็นผลเลยย ส่วนสีเขียวเป็นสูตร anti-spot & sebum control ช่วยลดสิวและควบคุมมันตอนเราใช้เรามีสิวข้างแก้มอยู่เม็ดหนึ่งตื่นมานางยุบไปเลยจ้าไม่รู้บังเอิจหรืออะไรแต่ซื้อใช้ต่ออย่างต่อเนื่องค้า ซื้อช่วงตอนมีโปรจะฟินสุดบางทีก็ 1 แถม 1 บางที่ชิ้นที่ 2 ลดราคา แต่ตอนนี้ ชิ้นที่สอง 1 บาทน้าจ้ารีบตุ้นนค้าาา

อู้หู้ mask sheet จะขาดยี่ห้อ skindom ไปได้เยี่ยงไรมาส์กเค้าดีงามขนาดนี้ อันนี้เป็นสูตร acerola ampoule เชอร์รี่วิ๊งๆน่ากินน สูตรนี้ช่วยกระชับรูขุมขน เราหาสูตรนี้มานานมากกจนไปเจอนางเหลืออยู่แค่ 4 แผ่นกรี๊ดดต้องรีบพุ่งตัวเข้าไปไม่งั้นโดนตัดหน้าแน่ๆ และอีกสูตรก็คือสูตร

pearl ampouleสูตรนี้ช่วยทำให้หน้าขาวกระจ่างใส ไม่ต้องบอกเลยว่าหลังดึงมาส์กออกจะเป็นอย่างไร 55555 เอาจริงๆมาส์กของ skindom เค้าทำออกมาได้ดีทุกสูตรเลยแหล้ะ ใครยังไม่เคยลองงต้องไปตำมาเลยน้าจ้าาา

ป้าดดดมาที่มาส์กของ watsons อีกทีนะคะะะอย่าเพิ่งข้ามฉันป๊ายยยขอแนะนำอีกหน่อยย แบบนี้มีทั้งหมด 3 สูตรน้าค้า สีดำสูตร black pearl สูตรนี้ช่วยในเรืองของความขาวกระจ่างใสหลังดึงมาส์กออกจะรู้สึกผิวบริ้งขึ้นหน้านิ่ม สีชมพูก็เช่นกันน้าเป็นสูตร red wine หลังมาส์กผิวจะดูอิ่มฟูแบบสุขภาพดีอ่ะแกกก ตุ้นนจ้าา

ราคาแผ่นละ 59 บาทค่าา

watsons อีกตัวน้าค้าา แบบนี้มีหลายสูตรอยู่น้าค้าลองไปหามาตำกันดูได้ เราใช้อยู่สองสูตรคือสูตรมะเขือเทศและว่านหางจระเข้ สูตรมะเขือเทศจะเป็นช่วยในเรื่องของการผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้ว ส่วนว่านห่างจระเข้จะช่วยในเรื่องของผิวหลังการเจอแดดหรือต้องการการบำรุงเป็นพิเศษเอาไปแช่ตู้เย็นจะฟินเวอรรรรรร่ แต่แอบเหนียวหน่อยคนหน้าแห้งน่าจะชอบแต่เราหน้ามันต้องฉีดน้ำแร่และซับหน้ารัวววว 55555 ราคาแผ่นละ 39 บาทค้าาา

มาถึงตัวสุดท้ายแล้วค้าแต่ไม่ใช่มาส์กชีทนะขอแปรประเภทแปปปแต่ดีเหมือนกันค่าาาา

เป็นมาส์กเนื้อสคลับของ smooto สูตรมะเขือเทศนั้นเองงง ราคาเท่าไรนะจำไม่ได้แล้วง่ะแต่ไม่แพงมากค่าา เน้นถูกและดี เราใช้มาส์กข้างจมูกทุกวันเพราะรูขุมขนกว้างมากกกมาส์กทุกวันเห็นผลนะจ้ะ อีกทั้งยังทำให้ผิวดูอมชมพูอีกด้วยยผิวแพ้ใช้ได้ค่าา

สำหรับกระทู้นี้เอาไว้แค่นี้ก่อนแล้วเจอกันใหม่กระทู้น่าค่าา มาส์กเราเยอะมากมีทั้งชีท ทั้งสครับ ทั้งเนื้อโคลน ไว้กระทู้หน้ามาเม้ามอยยใหม่เน้าะะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและแลกเปลี่ยนการใช้มาส์กด้วยน้าค้าา เลิ้ฟฟฟฟฟ

chowderr

chowderr

สวัสดีค่าชื่อแตงกวานะคะ จะเรียกแตงหรือเรียกกวาได้หมดเลยค่า
skincare masksheet lipstick คือโลกของนุ้งง

chowder คือชื่อน้องกระต่ายที่เลี้ยงไว้รักน้องมากตอนนี้น้องไม่อยู่แล้วอยากใช้ชื่อนี้เพราะจะได้เหมือนมีน้องอยู่ด้วยตลอด

FULL PROFILE