How to เปียปีกผีเสื้อ ฟู สวย ถักเองได้ไม่งง | Buablink

25 8

สวัสดีค่าสาวๆ กระทู้นี้บัวบลิ๊งขอแนะนำทรงเปีย Pull Through Braid หรือขอเรียกง่ายๆว่าทรงเปียปีกผีเสื้อ เพราะมันฟูสวยเหมือนเวลาผีเสื้อกางปีกกันเลยทีเดียว ทรงนี้เหมาะกับคนที่งงเวลาที่ถักผมบริเวณด้านหลังศรีษะ เรามาเริ่มทำกันเลยดีมั้ยคะ ^___^

>>> ดูเป็น pictorial ได้เล้ยยย >//////<

v v v

. . .

v v v

. . .

v v v

เริ่มที่สเต็ปแรกกันเลยเนอะ

1. หวีผมให้ผมไม่พันกันก่อนค่ะ

2. รวบผมช่อเล็กๆที่กลางศรีษะ มัดด้วยหนังยางเส้นเล็ก

3. พักไว้ก่อนค่ะ

4. มัดหางม้าช่อเล็กที่ด้านใต้ช่อแรก

5. นำผมช่อแรกแบ่งเป็นสองส่วน

6. จับช่อที่สองขึ้นระหว่างผมช่อแรก ใช้คลิปหนีบพักไว้ก่อน

7. เพิ่มผมเข้าไปที่ช่อแรกทั้งสองฝั่งจากนั้นมัดรวมกันด้วยหนังงยาง

8. ทำซ้ำสเต็ปเดิมไปเรื่อยๆจนหมดความยาวของผม หรือ ตามความต้องการเลยจ้ะ

9. มาถึงขั้นตอนสนุกแล้ว นั่นก็คือ การดึงเปียให้บานออกค่ะ แต่เบามือหน่อยนะคะ เดี๋ยวเปียของเราจะหลุดออกมาค่ะ

เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ สาวๆอาจจะติดกิ๊บดอกไม้ หรือ โบว์เพื่อเพิ่มความน่าสนใจให้มันมุ๊งมิ๊งมากขึ้นก็ได้จ้า หวังว่าสาวๆจะไม่งงแล้วก็สนุกกับการทำผมมากขึ้นนะคะ หน้าเป๊ะแล้วก็อย่าลืมทรงผมเข้าคู่สวยๆด้วยน้าา สำหรับวันนี้ไปแล้วค่า บ๊ายบายยยย ^0^

Updo by Buablink

Updo by Buablink

I♡Hair&Makeup
I♡my family
Update beauty tips &Hair tutorials on my FB,IG and Youtube channel
IG @Buablink, @updobybuablink
FB: www.facebook.com/updobybuablink

FULL PROFILE