สวยด่วนไปบินหน้าเนียนในหนึ่งอึดใจกับ L'Oreal True Match Genius ของเจ๊เป็ก

17 7

สวัสดีค่ะ วันนี้เจ้รีบมากกกๆ พึ่งโดนโทรเรียกไปบิน

มีเวลาน้อยมาก แต่ยังไงซะก็ต้องสวยแบบ Professional look นะคะ

พอดีเจ๊น่ะเห็นคลิปสายป่านท้าให้ทำ#LikeAGenius Challenge

แล้วลอรีอัลก็ส่งจดหมายมาท้าถึงบ้าน แบบเน้

แอร้ยยยเจ้จะยอมได้ไงขอรับคำท้าด้วย เจ้ถนัดมากค่ะเรื่องแต่งหน้ารีบๆแบบ 5 นาทีสวยเนี่ย มาๆเสียเวลาเริ่มเลยดีกว่า...

ในเรื่องของการแต่งหน้าเนี่ยเจ้ใส่ใจกับงานผิวที่สุด รองพื้นดีหน้าดี อะไรๆก็จะดูดีไปหมด

ในสถานการณ์เร่งรีบแบบนี้ครีมรองพื้นลอรีอัล ทรูแมชจีเนียส ใช้เวลาไม่ถึงนาทีเหมาะมว๊ากก

เพราะตัวนี้มีกันแดด SPF 26 PA+++ อยู่แล้ว เราเลยข้ามเสต็ปครีมกันแดดไปได้เลย

และทรูแมช จีเนียส ตัวนี้มี 4 คุณสมบัติในขั้นตอนเดียว

1.ปรับผิวให้ดูเนียน

2.เกลี่ยง้ายง่าย

3.ไม่ต้องเสียเวลาลงคอนซีลเลอร์เพราะปกปิดได้เริ่ดอยู่แล้วใช้แทนคอนซีลเลอร์ได้เลย

ตรงไหนอยากปกปิดมากก็แค่บิ้วไปโดยกดทับเบาๆขอเน้นค่อยๆกดอย่าปาดนะจ๊ะ

อย่างเจ้เนี่ย มีใต้ตากับรอยสิวบางจุดที่ต้องแอบ

4.เนื้อครีมเปลี่ยนเป็นแป้งทันที ใครผิวแห้งไม่จำเป็นต้องทาแป้งเลย

ถ้าผิวผสมผิวมันก็ทาแป้งแค่บางจุดพอจะให้ลุคผิวแบบดิวอี้นิดๆ ดูหน้าใสๆลดอายุ

#LikeAGeniusChallenge พร้อมเริ่มค่ะ

Geeeeeee....nius เจ้ใช้เวลาไป 22 วินาทีเร็วเวอร์

เป็นไงๆ Before – after ของเจ๊หลังทาแบบ Geeeee….nius กริ๊บมั้ยล่า

ของเจ๊ใช้สี G2 Golden Porcelain จ้า

เท่าที่เจ้ลองมาเนี่ย ครีมรองพื้นทรูแมชจีเนียสเนี่ย จะปกปิดมากกว่าแป้งผสมรองพื้น แต่ไม่ถึงกับปกปิดเนี๊ยบเท่ารองพื้นแบบน้ำนะแต่ประหยัดเวลาชีวิตดิชั้นมากค่ะ

ต่อมานะคะ งานคิ้วต้องมาค่ะ วันนี้เราจะไม่ใช้ดินสองานรีบแบบนี้ใช้แบบครีมแบบฝุ่นเร็วกว่าและง่ายไม่ค่อยพลาดนะจ๊ะ Brow Artist Genius Kit

เปิดมามี2สี ด้านสีน้ำตาลอ่อนนี้เป็นเนื้อครีม ส่วนสีน้ำตาลเข้มเป็นแบบฝุ่นใช้ง่ายดูธรรมชาติกว่าใช้ดินสอ จิ้มตัวครีมกับตัวฝุ่นผสมกัน ลากโครงท้องคิ้วก่อนเลย ปัดคิ้วด้วยแบบฝุ่นเว้นช่วงหัวไว้ เช็ดแปรงนิดนึงแล้วเกลี่ยๆ ที่หัวคิ้วพอมีสีอ่อนๆ จิกหางคิ้วนิดนึงเพื่อความคมชัด

ใครอยากได้ดั้งโด่งๆเอาสีน้ำตาลอ่อนมาคอนทัวร์ข้างจมูกเพิ่มมิติให้จมูกพุ่งเพิ่มเลยจ้า

วันนี้ลุคนี้จะเน้นสีปากและแก้มเพื่อความรวดเร็วงานตาวันนี้เบาได้เลย แค่กรีดอายไลเนอร์เส้นคมๆสวย ใช้ L'Oreal Super Liner Black Lacquer

เขียนง่ายสบายมือ และใช้สีน้ำตาลเข้มจากBrow Artist Genius Kit เขียนใต้ตาเพิ่มความคม

ขนตาบนเจ้ต่อมาแล้วเรียบร้อยมาปัดขนตาล่างเพื่อดวงตาได้เด่นขึ้น ด้วย L'Oreal False lash Miss Manga mascara ตัวนี้ใช้ง่าย ขนตาฟู กันเหงื่อกันน้ำร่อนถาดได้ทั้งวัน ไม่เลอะด้วย

ใกล้ล่ะ มาปัดแก้มกันเลย เจ้ชอบปัดแก้มแอ๊บๆหน่อย

L'Oreal True Match

สีนี้เลย 165 DELICATE PINK ปัดๆๆ

เป็นไงแก้มใสวัยรุ่นชอบ

ใช้เวลาไปเท่าไหร่แล้วนะ อุ้ย! ยังไม่ถึง5นาทีเลย มา!! ทาปากด้วย

L'Oreal Tint caresses orchid blossom กันค่ะ ไอเทมสุดกรี๊ด

จริงๆหัวฟองน้ำแบบนี้เหมาะจะแตะด้านในแล้วเบลนออกด้านนอกอ่อนๆจะสวยแต่ไปบินต้องทาเข้มหน่อยไม่ค่อยมีเวลาเติม เลยทาทีเดียวเลยละกันสีดูสดใสพร้อมไปบิน

เสร็จแล้ว ง่ายๆแต่ ก็ได้ Professional Look ไปบินก่อนนะจ๊ะ

เดี๋ยวมาใหม่ทู้หน้านะ

บาย

เจ้เป็ก