เปลี่ยนสีผมสวยติดชัดสม่ำเสมอ จะลุคสาวใสหรือสาวเปรี้ยวก็สวยได้ ด้วย Liese สี Platinum Beige โทนสีเบจประกายเทาหม่น

27 7

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ กลับมาเจอกับแก้มอีกแล้ว สำหรับในช่วงนี้อากาศเมืองไทย ที่ใกล้จะเริ่มต้นเข้าสู่หน้าร้อนกันแล้ว เพื่อนๆหลายคนอาจจะชอบอากาศร้อนๆแบบนี้ เพราะอากาศในหน้าร้อนเหมาะมากกับการทำกิจกรรม Activity ต่างๆ ให้สนุก สดใสน่ารัก และโฉบเฉี่ยวเปรี้ยวจี๊ด

• ลุคสดใส น่ารัก ที่เข้ากับหน้าร้อนแบบนี้ จะเป็นการแต่งตัวสไตล์เรียบๆ ง่ายๆ แต่มีความน่ารักแฝงอยู่ ด้วยสไตล์การแต่งตัวแบบ Minimal สไตล์ Chic Chic โดยการเลือกเสื้อสีพื้นๆแมทกับกางเกงตัวเรียบ รองเท้าผ้าใบ เพิ่ม Accessory สักชิ้น สองชิ้นสีจี๊ดๆ พร้อมด้วยการแต่งหน้าโทน Natural Makeup ธรรมชาติสดใดๆ แค่นี้ก็กลายเป็นวันชิลๆ สนุกๆ แล้ว

• แต่ถ้าอยากเพิ่มความเซ็กซี่ สวยโฉบเฉี่ยว เปรี้ยวจี๊ดด้วยสไตล์สาว Fashionista ก็ต้องเลือกเสื้อผ้าสไตล์ที่เหมาะกับเรา และมีความ Unique ไม่เหมือนใคร อาจจะหยิบจับเดรสสีดำสักตัว ที่มี Cutting ที่มีสไตล์ ปาดไหล่หรือสายเดี่ยว ให้ดูมีความเว้า เซ็กซี่ เมคอัพโทนสาวมาดมั่น สโมกกี้อาย เท่านี้ก็ประกายเจิ่ดฉาย เป็นสาวเซ็กซี่แล้ว

จะลุคไหนก็เกิด ด้วยสีเฉดสีใหม่จาก Liese สีผม Ash Tone

รูปแบบใหม่จาก Liese Platinum Beige

เป็นยังไงกันบ้างคะกับ 2 ลุค 2 สไตล์ที่ต้อนรับ Summer แบบนี้ แต่งตัวมีสไตล์เป็นของตัวเองแล้ว แต่มีสิ่งหนึ่งที่เป็นเคล็ดลับในการมิกซ์แอนด์แมทให้ทุกอย่าลงตัว กับการเปลี่ยนสีผมที่ให้เหมาะเข้ากับ Summer นี้ให้สดใส โดดเด่น ด้วยสีผม Ash Tone นั่นเอง กับโทนสีจาก Liese Platinum Beigeโทนสีเบจประกายเทาหม่น ที่เพิ่มลูกเล่นสีผมด้วยโทนสีน้ำตาลอ่อนเลื่อมเทา สีที่ดูซอฟท์และให้ความเป็น Unique ในตัว และที่สำคัญนั้นยังช่วยให้ใบหน้าของเราดูสว่างสดใสมากขึ้นด้วย ทำแล้วเกิดแน่นอนค่ะสาวๆ

ภายในกล่องประกอบไปด้วย

ขั้นตอนในการเปลี่ยนสีผมของ Liese Platinum Beige สูตรใหม่นี้ง่ายมาก เพราะสูตรใหม่เขามีโฟมที่หนาขึ้น เกาะติดเส้นผมดีขึ้น 4 เท่า โฟมครีมเนื้อแน่นสีสวยติดชัด สม่ำเสมอ ไม่ต้องกังวลว่าออกมาแล้วจะเละ หรือไม่สวยเลย ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย

... มาดูอุปกรณ์กันเลยว่ามีอะไรบ้าง ...

1. คัลเลอร์ โซลูชั่น 1 หรือขวด 1

2. ดีเวลลอปเปอร์ โซลูชั่น 2 หรือขวด 2

3. ฝาสำหรับทำโฟม

4. ถุงมือ

5. ลิเซ่ รินส์ ออฟ ทรีทเมนต์

6. คู่มือแนะนำการใช้งาน

ก่อนเปลี่ยนสีผม แก้มจะสระผมล้างพวก คราบน้ำมันและสิ่งสกปรก แล้วเป่าให้แห้งสนิทและเป็นเคล็ดลับ เพื่อที่จะทำให้สีผมติดชัดด้วยค่ะ หลังจากนั้นแก้มก็จะหวีผมก่อน เพื่อป้องกันผมที่พันกัน และทาวาสลีน บริเวณกรอบหู ใบหู ลำคอ ท้ายทอย เพื่อป้องกันไม่ให้สีผมติดเลอะเทอะที่ผิวหนัง

ทุกอย่างพร้อมแล้ว มาเริ่มผสมน้ำยาเปลี่ยนสีเลย

เปิดฝาสีขาวของขวดโซลูชั่น 2 แล้วเทโซลูชั่น 1 ทั้งหมดลงไปในขวดโซลูชั่น 2 แล้วปิดฝาสีขาว

ปิดฝาขวดโซลูชั่น 2 ให้สนิท แล้วผสมน้ำยาให้เข้ากัน โดยการพลิกข้อมือเบาๆ อย่างช้าๆ 5 ครั้ง ห้ามเขย่าขวดแรงๆ เพราะอาจทำให้เกิดฟองภายในขวด ซึ่งจะทำให้บีบออกมาเป็นเนื้อโฟมได้ยาก

หมุนเปิดฝาสีขาวออกแล้วเปลี่ยนเป็นฝาสีชมพูที่เป็นฝาทำโฟม หมุนปิดให้แน่น

ใส่ถุงมือ ถือขวดโดยตั้งขวดให้ตรง บีบโฟมตรงกลางขวดเบาๆ

ค่อยๆชโลมโฟมบนผมที่แห้ง โดยเริ่มจากโคนผม ไปไรผม แล้วนวดเบาๆ

สำหรับด้านหลัง ให้แบ่งผมออกเป็น 2 ส่วน ซ้ายและขวา แล้วค่อยๆชโลมโฟมให้ทั่วศรีษะ

ชโลมโฟมให้กระจายจากโคนผมไปยังปลายผมให้ชุ่มทั่วศรีษะ นวดขยี้เบาๆ ไปเรื่อยๆ โฟมจะเปลี่ยนเป็นโฟมครีมเข้มข้น หนานุ่ม มากๆเลยค่ะ และจะทำให้สีผมสม่ำเสมอและติดดียิ่งขึ้น

เปรียบเทียบให้เห็นถึงโฟมครีมสูตรเก่าและสูตรใหม่ จะเห็นได้ว่าสูตรใหม่มีโฟมครีมหนานุ่มขึ้นถึง4เท่า เนื้อโฟมเข้มข้น ไม่เหลว เกาะติดเส้นผมได้ดี

พักทิ้งไว้ประมาณ 20 - 30 นาที

ในระหว่างที่รอสามารถไปทำกิจกรรมอื่นๆไปได้ด้วย ไม่ว่าจะเล่นคอมหรืออ่านหนังสือก็สามารถทำได้ในเวลาเดียวกัน เพราะสูตรใหม่มีเนื้อโฟมครีมเนื้อแน่นหนานุ่มขึ้นถึง 4 เท่า โฟมเกาะติดเส้นผม ไม่เหลว หรือเลอะเทอะไหลลงมา

เห็นมั้ยค่ะว่าเพียงไม่กี่ขั้นตอนเอง ที่สำคัญสูตรใหม่นี้ มีโฟมครีมเนื้อแน่น ที่มีเนื้อโฟมครีมเนื้อแน่นหนานุ่มขึ้นถึง 4 เท่า เมื่อนวดลงบนเส้นผม ทำให้สีติดเส้นผม ชัดอย่างสม่ำเสมอด้วย และที่ชอบที่สุดของโฟมครีม สูตรใหม่ก็คือ ไม่หยดเลอะเทอะ สามารถไปทำกิจกรรมอื่นๆ ในระหว่างรอได้เลยค่ะ

หลังจากที่ทิ้งไว้แล้ว ล้างออก สระด้วยแชมพู 2 ครั้ง

ใช้ลิเซ่ รินส์ ออฟ ทรีทเมนต์ มานวดให้ทั่วศรีษะ ทิ้งไว้ประมาณ5นาที แล้วล้างออก

เสร็จแล้วค่ะ กับการเปลี่ยนสีผมด้วย Liese Creamy Bubble Color

จะเห็นได้ว่าสีผมเป็น 2 โทนสี จะเป็นโทนสีเบจประกายเทาหม่น ในส่วนของปลายผม ที่เคยได้ทำการกัดสีผมมาก่อน และในส่วนของโคนผมคือส่วนที่ผมยาวมาใหม่ ไม่มีการทำสีผมมาก่อน สีผมดูสวยงาม แถมเส้นผมยังมีความชุ่มชื่น ดูสลวย สวย เส้นผมดูเป็นธรรมชาติอีกด้วย

ง่ายๆแบบนี้เพื่อนๆก็สามารถทำเองได้ที่บ้าน

Before/ After

สีผมที่ไม่เคยทำการผ่านเคมีมาก่อน จากสีน้ำตาลเข้ม ก็จะออกเป็นสีเบจ และในส่วนของผมที่เคยทำเคมี จากสีบลอนด์อ่อน จะได้ออกมาเป็นโทนสีเบจประกายเทาหม่น

สามารถหาซื้อได้ตามร้านค้าและ Supermarket ชั้นนำทั่วไป ราคากล่องละ 350.- บาท หากซื้อช่วงโปรโมชั่นราคาจะถูกกว่านี้ด้วยคะ

ประหยัด รวดเร็ว ง่าย สะดวก แถมยังได้สีผมที่ออกมาสวย และเส้นผมเป็นธรรมชาติแบบนี้ สีนี้ Recommend จะเปรี้ยวหรือจะสดใส แบ้ว ก็ผ่านค่ะ แก้มเลิฟเลย :D