❤ Review ❤ dermacol make-up cover รองพื้นเทพ ปกปิดได้แม้กระทั่งรอยสัก

35 14

น้ำได้ไปเจอรองพื้นตัวนึง ที่เห็นวิดิโอในตอนแรกแล้วตกใจเลย!!

ไม่คิดว่าจะมีรองพื้นที่ปกปิดอะไรขนาดนั้น แม้กระทั่ง "รอยสัก"

ทันทีที่ดูเสร็จ กิเลสมาจ้า5555 ต้องหาซื้อมาเล่นให้ได้

ในที่สุดก็ได้มา เจ้าตัวนี้ชื่อว่า dermacol make-up cover ค่ะ

(เดี๋ยวจะหาว่า "ทำภาพรึเปล่า?" และสำหรับคนที่ไม่ชอบอ่าน

ดูคลิปได้เลยค่ะ น้ำได้ทำไว้ให้ดูเรียบร้อยแล้ว)

แพจเกจ : ลักษณะเหมือน ยาฆ่าเชื้อรายี่ห้อนึงมาก โอ้ยยย55555555

มาในรูปแบบหลอด ฝาหมุน ที่เจาะรองพื้นอยู่ที่ฝา

ขนาด 30g. ราคา 850 บาท

ด้านหลังหลอด เขียนว่า made in EU ส่วนกล่อง made in CZECH

ส่วนภาษาฉลากเป็นภาษาเกาหลี ตกลงมาจากไหน??

ยิ่งสงสัยยิ่งไม่รู้5555 รู้แค่ว่ามันดีงามเป็นพอ

เปิดฝาหมุนออกมา ที่มีเจาะให้ที่หัว

เห็นแล้วยิ่งตอกย้ำ เหมือนยาฆ่าเชื้อรา จริงๆณจุดนี้

ให้ระวังตอนเจาะนิดนึง อย่าคว่ำหรือเอียง

ให้ทำในลักษณะแนวตั้ง เพราะรองพื้นจะพุ่งออกมาค่ะ

ข้อเสียคือ หาซื้อยากมาก และไม่รู้ว่ารองพื้นสีไหนคือผิวเรา

ไม่สามารถไปลองเทสได้ แค่ดูสีได้ตามภาพประกอบการขายต่างๆ

น้ำไม่แน่ใจว่าซื้อมาแล้วจะตรงสีผิวมั้ย น้ำเลยสอยมา2สี

คือ 207 และ 210 ซึ่งน้ำชอบ 210 มากกว่า

สีใกล้เคียงกันมากๆ เม็ดสีแบรนด์นี้ไปทางโทนชมพู ไม่เหลือง

วิธีทดสอบ น้ำก็ได้ไปแปะtattoo แล้วลองลงรองพื้น

ตามภาพเลยจริงๆค่ะ ไม่มีอะไรจะอธิบายได้มากกว่าภาพ

เนื้อรองพื้นไม่เหลว ไม่หนืดจนเกินไป อยู่ในความพอดี

เกลี่ยง่าย ส่วนเรื่องการลองกับหน้า น้ำยังไม่ได้ลอง

เพราะน้ำคิดว่ามันต้องหนาแน่ๆ แต่ตอบโจทย์การปกปิดสูง(ที่สุดแล้ว)

เหมาะกับผู้ที่มีปัญหารอยสิวที่หลัง/ รอยสัก/ รอยแตกลาย

เอาอยู่แน่ๆ ใส่บิกินี่ได้สบายๆเลย ถ้าเลือกมาตรงสีผิวนะ55555

ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ

ถ้าชอบกันอย่าลืม comment/ like/ share กันน้าา

ขอบคุณที่อ่านรีวิวกันจนจบค่าา พบกันใหม่รีวิวหน้านะค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ ʕ•ᴥ•ʔ ʕ→ᴥ← ʔ ʕ ᴥʔ ʕᴥ ʔ

LAURENCIA

LAURENCIA

Beauty & Lifestyle Blogger
FB : facebook.com/laurencia.blog/
Blog : thelaurencia.blogspot.com
youtube.com/c/LAURENCIAOFFICIAL
IG : laurencia_ratcha

FULL PROFILE