สกินแคร์เปี่ยมคุณภาพ แต่ราคานักศึกษานะจ้ะ

12 3

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนนะคะ กระทู้รีวิวนี้ก็ถือเป็นกระทู้แรกของเราเลยนะคะ ถ้าหากว่ามีข้อผิดพลาดตรงไหนหรืออยากให้เราแก้ไขตรงไหนบอกได้เลยน้าาา

สิ่งที่เราจะมาบอกต่อนั้นคือสกินแคร์ที่เราใช้เองทุกตัวแล้วมันทำให้ผิวหน้าเราดีขึ้น เราเลยอยากจะมาบอกต่อเพื่อนๆกัน

อย่ารอช้าเราไปดูกันเลยย ... เราต้องบอกก่อนนะว่าเราเป็นสาวผิวค่อนไปทางคล้ำ และเป็นสาวผิวผสมนะค่ะ

ปล.กระทู้อาจจะยาวหน่อยนะค่ะ เพราะเราอยากจะบอกเพื่อนๆให้รู้กันว่าแต่ละตัวดียังไงบ้าง อ่านกันให้จบน้าาาาาา

เอาภาพหมู่มาฝากก่อนเลยยยย

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยนะค่ะ นั้นก็คือ Bifesta Cleansing Lotion (95.-)

สูตรกระชับรูขุมขน สำหรับผิวผสมและผิวมัน ซึ่งตัวนี้เราได้มาจาก 7-11 อยากจะบอกว่าเป็นคลีนซิ่งที่ใช้ดีมากกกกก ไม่แพ้ ไม่ทำให้ผิวแห้ง ไม่ตึง ไม่แสบ ไม่ระคายเคือง แถมยังเช็ดเครื่องสำอางออกไปแบบง่ายมากกกก

เรามาเทสมาให้ดูกัน คือแบบปาดครั้งเดียวก็ยังเหลือร่องรอยอยู่บ้าง ปาดซ้ำอีกครั้งคือเกลี้ยงจ้าา ถ้าหากว่าสาวๆคนไหนยังไม่เคยใช้ก็แนะนำให้ซื้อขวดเล็กแบบนี้ไปลองใช้กันก่อนนะค่ะ

มาต่อกันตัวที่ 2 เลยค่ะ นั้นคือ Beauty Buffet Milk Plus Whitening Foam Q10 (130.-)

เป็นโฟมล้างที่มีกลิ่นหอมมากเท่าที่เคยใช้มา(เพราะใช้อยู่ไม่กี่ตัว) จะมีกลิ่นนมที่หอมมากจนอยากจะเอามากินแทนล้างหน้าเลย หลังล้างให้ความรู้สึกว่าล้างหน้าได้หมดจด ไม่ทิ้งคราบลื่นๆไว้เลย เพราะเราไม่ชอบล้างแล้วยังรู้สึกว่าหน้ายังลื่นๆอยู่ เราเลยคิดว่ามันล้างหมดจด หลังล้างหน้าคือหน้าไม่แห้ง ไม่ตึง ยังคงมีความชุ่มชื้นอยู่บ้าง และรู้สึกว่าหน้าเรานิ่มๆขึ้นด้วย สรุป คือ ชอบแหละ

มาดูเนื้อโฟมกัน คือจะมีความเข้มข้นของเนื้อโฟม เวลาใช้ไม่ต้องบีบมาเยอะน้าาา เพราะด้วยว่าเนื้อโฟมมันเข้มข้นบีบมานิดนึงก็ใช้ได้ทั่วหน้าเลย(จริงๆแอบงก)

ตัวต่อไปดีกว่า Hada Labo Retionol Lifting & Firming Lotion (99.-)

โลชั่นบำรุงผิวหน้าเพื่อผิวกระชับ อ่อนเยาว์ แน่นอนอยู่ตัวนี้โด่งดังเรื่องความชุ่มชื้นบนใบหน้า แต่สูตรนี้เราเอามาเพื่อยกกระชับใบหน้าและริ้วรอยของเรา หลังจากใช้แล้วคือรูขุมขนกระชับขึ้น หน้าใสขึ้น ริ้วรอยเริ่มตื้นขึ้น ถึงยังเห็นไม่ชัดแต่เรารู้สึกได้ หน้าไม่แห้ง ไม่ลอก ไม่แพ้ ไม่คัน ไม่ระคายเคือง ไม่แสบหน้า คือ ดี

มาดูเนื้อโลชั่นก็จะเป็นเนื้อครีมสีขาวข้นๆ ถึงเนื้อโลชั่นสีจะข้น แต่ขอบอกว่าไม่รู้สึกหนักหน้า แถมยังซึมเข้าสู่ผิวเร็วอีกตั้งหาก ทาๆ ตบๆ แปปเดียวซึมเข้าผิวล่ะ ถ้าหากใครยังไม่เคยใช้ก็ซื้อขวดเล็กๆแบบนี้มาลองก่อนได้นะคะ เราได้มาจาก 7-11 เน้อ

ตัวที่ 4 คือ Smooto Collagen White Serum (39.-) เราได้มาจาก 7-11 อีกนั้นแหละ เป็นเซรั่มที่เราคิดว่าดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา เพราะเราลองเอามาทาใต้ตาเราที่ดูคล้ำๆจะเหมือนหมีแพนด้า กลับเห็นว่าสว่างขึ้นใสขึ้น รูขุมขนก็กระชับด้วย หน้าใสขึ้นและนิ่มด้วย แถมตอนทาบนหน้าแล้วแอบมีกากเพชรเล็กๆบนหร้สให้ดูวิ้งๆด้วยน้า

มาดูที่เนื้อเซรั่มกันดีกว่า จะออกเป็นเนื้อสีชมพูหน่อยๆ มีเม็ดสครับเล็กๆสีแดงๆ(ไม่แน่ใจว่าสามารถเรียกว่าเม็ดสครับได้มั้ย) ผสมในเนื้อเซรั่มมาด้วย เนื้อเซรั่มค่อนข้างที่จะซึมเร็ว ไม่หนักหน้า และไม่เหนียวเหนอะ

ตัวที่ 5 คือ 12 Plus Perfect Eyeliner (129.-)

ตัวนี้ก็สอยมาจากใน 7-11 เหมือนเดิม อาจจะไม่เกี่ยวกับสกินแคร์นะ แต่สอยมาพร้อมกัน เป็นอายไลเนอร์ที่สีดำสนิท แต่เขียนค่อนข้างยาก ส่วนหนึ่งอาจเพราะหัวพู่กันด้วย ระหว่างวันไหลเยิ้ม เพราะเราเป็นคนที่หนังตามันถึงจะใช้ primer แล้วก็ตาม เราเลยคิดว่ามันไม่เหมาะสำหรับคนหน้ามันเพราะอาจทำให้ตากลายเป็นหมีแพนด้าได้

มาถึงตัวสุดท้าย Nature Republic Natural Fermentation Aloe Cleansing Tissue (420.-)

เป็นคลีนซิ่งในแบบทิชชู่เว้ยแก อยากจะบอกว่าเราเพิ่งเคยใช้ จะบอกว่าเราบ้านนอกก็ได้นะ 555 สำหรับเราคิดว่าเป็นคลีนซิ่งที่เช็ดเครื่องสำอางได้ดีระดับนึง เพราะเมื่อหลังจากเช็ดเครื่องสำอางเสร็จแล้วเราจะรู้สึกได้เลยว่าหน้าเรายังมีความชุ่มชื้นอยู่ หน้าเราจะไม่แห้งทันทีหลังจากเช็ดเสร็จ ที่สำคัญมีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ที่จะช่วยบำรุงผิวกักเก็บความชุ่มชื้นได้ดีขึ้น อยากให้ได้ลอง คือมันดีจริงๆ ไม่แพ้ ไม่แสบ ไม่คัน ไม่ลอก แถมช่วยบำรุงผิวหน้าอีก เราไปได้มาตอนเซลล์ซื้อ 1 แถม 1 ในราคา 420 บาท ปกติ 500 บาท คุ้มมากแก ลองไปดูกันนะ

หมดแล้วนะค่ะสำหรับสกินแคร์ที่ได้ลองใช้มาทั้งหมด ยังไงก็ขอบคุณนะค่ะที่อ่านก็จนจบ อาจจะยาวไปหน่อยแต่คือความรู้สึกที่ได้ใช้เองจริงๆทั้งหมด ถ้าอยากให้ปรับปรุงตรงไหนหรืออยากทราบอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะค่ะ ครั้งหน้าจะเอาอะไรมาฝากอีกมาติดตามกันด้วยน้า

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะค่ะ

Khongkwanlady

Khongkwanlady

FULL PROFILE