วิ้งๆๆแบบรักพี่เสียดายน้อง

0 26
พอดีว่า พึ่งได้ถอยอายแชร์โดมาใหม่ มันมี 48 สี อ่ะ เลยไม่รู้ว่าจะใช้สีไหนดี ก็เลยอยากจิ้มสีไหนก็จิ้ม ออกมาเป็นยังไงก็ไม่รู้ ลองดูกันเองนะคะ มาดูอุปกรณ์กันก่อน

อุปกรณ์เท่าที่จำได้คะ
1.เบส Missha ( the style silky soft base สีเขียว )
2.BB magic cream (Etude)
3. คอนซิลเลอร์ กีฟฟารีน
4.คอนซิลเลอร์ (Muji)
5..แป้งผสมรองพื้น Cute Press รุ่น Evory Whitening
6.อายแชโดว์ของ Gino Mccrat (Make up set 48 สี)
7.ลิปสติก Revlon เบอร์ 415
8.ลิปกลอส Etude
9.มาสคาร่า Lancome
10.แป้งฝุ่น Mac
11.อายไลเนอร์ (Cute Perss Jet set)
12.บลัสออน ของ sunway ( set 07)

มาดูกันต่อเลยนะคะ

ลงเบสเขียว แล้วเน้นตรงสิวที่ไม่พึงประสงค์ แล้วเกลี่ยบริเวณอื่นให้ทั่วใบหน้า

เอาBB ครีม ย้ำเข้าไปตรงสิวอีก แต่ก็มิได้นำพา เพราะสิวมันใหญ่มาก ปิดไม่ค่อยมิด

เอาคอนซิลเลอร์ ป้ายเข้าไป ย้ำๆ อีกนิดเผื่อจะดีขึ้น ต้องออกตัวก่อนคะว่า ใช้คอนซิลเลอร์ไม่ค่อยเป็น ถ้าใครอยากแนะนำเชิญแนะนำได้นะคะ จะขอบพระคุณยิ่ง

ตามด้วยแป้งฝุ่น และแป้งผสมรองพื้นคะ ได้แค่นี้อ่ะ ไม่ค่อยเนียนเลย

เขียนคิ้วด้วยสีน้ำตาลอ่อนค่ะ อิอิอิอิ แอบไปถอยดินสอเขียนคิ้วมา 19 บาทเองใช้ดีอยู่ค่ะ

ใช้สีขาวลงให้ทั่ว ตามด้วยสีชมพูที่หัวตา สีม่วงที่หางตาวาดมาจนถึงสีชมพู จากนั้นใช้สีน้ำเงินบริเวณด้านล่างมาประมาณครึ่งทาง แล้วใช้สีเหลืองอ่อนอีกครึ่งทางไปจนถึงหัวตาคะ แล้วพอดีมองไปเห็นสีน้ำตาลน่าลองเลยเอามาเบนที่ใต้คิ้วซะเลย ยังไม่สะใจค่ะ เอาสีเขียวมาปาดนิดหน่อย ช่วงด้านบนของสีม่วง แล้วใช้สีน้ำเงินสีเก่า เขียนหางลากขึ้นไป กรีดตา พร้อมทามาสคาร่าแล้วดัดขนตา ตอนแรกว่าจะติดขนตาปลอมแต่มะมีกาว อดเลย

ออกมาได้ประมาณเนี่ย ไม่รู้จะสวยอะเป่า ยัง งงๆ อยู่เลยว่า ทาไปได้ยังไง

แก้มสีส้มอ่อน เริ่มแล้วคะ เริ่ม เหมือนตัวประหลาดแล้วค่ะ

ลงคอนซินเลอร์ ให้ทั่วปากเลยคะ คนอื่นลงแค่ขอบๆ แต่ว่า เป็นคนปากดำ ต้องลงให้หมด แล้วป้ายสีชมพูนู๊ด ตามตัวกลอส

เสร็จแล้วค่ะ ก็อย่างที่บอก ว่า รักพี่เสียดายน้องมากเลย สีมันเยอะ ก็เลยออกมาประหลาดแบบนี้แหละค่ะ

ขอบคุณนะคะ ที่มาแวะชม ยังไง ถ้ามีคอมเม้น เต็มที่นะคะ จะได้นำไปปรับปรุง

folk618

folk618

-

FULL PROFILE