ฉันใช้ของดีใน 7-Eleven!

20 7

สวัสดีจ้าาาาา

น้ำตาลคนเดิม กลับมาแว้ว~

ครั้งนี้คัดมาแต่ตัวเด็ดที่อยากแนะนำให้สาวๆได้ลองใช้กัน หาซื้อง่ายๆในเซเว่นที่เราคุ้นเคย

มาๆๆมาดูกันดีกว่าว่ามีชิ้นไหนมานำเหนอ เน๊อะๆ!?

ปล.วันนี้มีทั้งภาพเคลื่อนไหวและภาพนิ่งเลยนะ มากดๆจิ้มๆเลยจ้าา

Freshy Galactomyces Essence Water

เฟรชชี่ กาแลตโตมัยเซส เอสเซ้นส์ วอเทอร์

ปกติแล้วเราไม่ค่อยรีวิวพวกสกินแคร์นะ เพราะคิดว่าผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน ความต้องการหลากหลายเลยไม่ค่อยกล้ารับประกัน แต่ตัวนี้คือซื้อซ้ำๆเกิน5ขวดแล้ว ราคาก็ไม่แพง หาซื้อง่ายอีก อยากให้ลองงงง!! ถ้าจำไม่ผิด 119บาทนะคะ ยิ่งเทียบกับส่วนผสมที่ใส่มามีแต่ดีๆทั้งนั้น อ่านรีวิวเสร็จรีบไปสอยด่วน! ใช้แล้วผิวแข็งแรงขึ้น รูขุมขนดูเล็กลงจริงๆอันนี้เราใช้ต่อเนื่องด้วย พวกสิวนี้หายเลย สิบผด สิวอักเสบ เกร๋อ่าาา อยากให้ลองนะคะ !!

Fuji Snail Cream ฟูจิ สเนล ครีม

ครีมบำรุงผิวหน้าหอยทาก ผสม ว่านหางจระเข้

งานผิวสวยราคาะเบาๆก็มานะเธอออ 39บาทจ้าา เราใช้แล้วชอบตรงที่ลอยสิว พวกจุดด่างดำมันจางลงเห็นได้ชัดเลย อาจจะเป็นเพราะส่วนผสมหลักๆที่ใส่มาเป็นว่านหางจระเข้ ที่ช่วยเรื่องลดลอยโดยตรง มันดี๊ดี >///<

สัมผัสดีนะทาแล้วซึมไวดี สาวๆที่ไม่ชอบความเหนะหนะน่าจะเลิฟเลยล่ะ ลื่นปรี๊ดๆ

Marigold Acne Gel

เจลแต้มสิวดอกดาวเรือง

ราคาเบาๆอีกแล้ว 39บาท ซองเดียวรู้เรื่อง !! ใช้กันคุ้มเลย เพราะแต้มนิดเดียวเท่านั้นเอง เราใช้แล้วได้ผลมากๆ ตื่นเช้ามาผิวยุบเลย ปลื้มมม เอามาบอกต่อๆ แต่ว่า!! แต่ว่า!!! ถ้าเป็นคนผิวบอบบางแนะนำให้ทาบางๆทิ้งไว้10นาทีแล้วล้างออก ส่วนวิธีที่เราใช้ประจำคือ ทาหลังทาครีมบำรุงก่อนนอนเพราะเจลตัวนี้เนี่ย มันทำให้ผิวเราแห้งเพื่อให้สิวแห้ง สิวยุบ เพราะงั้นต้องใช้ระวังๆนะ ใช้นิดเดียวพอ แล้วก็ใช้เฉพาะเวลาที่เป็นสิวเท่านั้นนะ อย่าใช้ติดต่อกันนานๆมันจะทำให้ดื้อยา อะเครรร!!

Karmart Cathy Doll Black Heads Cleansing White Clay Mask

มาส์กหน้าโคลนขาว 20บาท กระฉากสิวเสี้ยนดีนักแล!!

1 ซองทั่วหน้าเลย ชอบใช้ช่วงที่ผิวไม่เรียนเนียนเนื่องจากแต่งหน้าหนักๆติดต่อกัน เครื่องสำอางค์ไปอุดตันรูขุมขน ทาๆๆทาทูๆ5555 รอให้แห้ง ลอกค่ะลอก! กระฉากมันออกมา เกลี้งเกลา!!

หลังใช้อย่าออกแดดนะ เพราะผิวจะบอบบาง แล้วก็ไม่ต้องใช้บ่อย เดือนละ1-2ครั้งก็พอ

Smooto Premium Collagen Whitening Serum

( 129 บาท )เนื้อเซรั่มจะเป็นสีขาวขุ่นๆ ทาแล้วเกลี่ยง่ายให้ความรู้สึกเหมือนเจลลื่นๆแห้งไวตามสไตล์ครีมที่น้ำตาลปลื้ม5555 สำหรับตัวนี้นะมันเห็นผลชัดเจนเรื่องความชุ่มชื่นมากเลยนะ สาวผิวมันน่าจะเลิฟฟ พกพาสะดวกด้วยทาได้ทั้งกลางวันกลางคืน ส่วนสาวผิวแห้งที่ต้องการความชุ่มชื่นมากหน่อยอาจจะต้องเพิ่มครีมบำรุงอีกตัวนะคะ

Smooto Premium Sunscreen Whitening Essence SPF50

99 บาท เท่านั้น!! เป็นได้ทั้งกันแดดและบีบในหลอดเดียว !! ชอบใช้วันขี้เกียจ ทาแล้วไม่หมอง

ไม่ดรอปด้วย ปลื้มซิคะรออะไร55555

Cathy Doll CC Speed White Powder Pact

แป้งหน้าเนียน ลองเถอะแล้วคุณจะรักเครื่องสำอางค์ในเซเว่น 5555 ถ้าจำไม่ผิดราคาแค่69บาทเท่านั้น ทาแล้วมันเนียนจริงไรจริง ใช้มานานจนซื้อตลับจริงล่ะ ลองนะๆ ยิ่งใช้คู่กับCCนะ แต่งหน้าแน่นๆได้สบายเลย เหงื่อออกยิ่งเป็นธรรมชาติกลืนไปกับผิว

12 Plus Gluta Plus BB Powder SPF30 PA++

แป้งเซเว่นไม่ได้มาเล่นๆนะคะคู๊นนนน มีแต่แป้งดีทั้งนั้น แป้งสีออกเหลืง คุมมันปานกลาง อยู่ทน หน้าผ่องเด้ง ราคาเบาๆซื้อมาขำๆ แต่ใช้ดีเลยทีเดียว แพเก้จมุ้งมิ้งอีกตะหาก ถ้าติดใจขนาดจริงหาซื้อได้ในแผนกเครื่องสำอางค์ในโลตัส บิ๊กซีนะเธอออ

MIVAGIRL SEXY EYEBROWS

งานคิ้วก็มา ของดีๆทั้งนั้นยี่ห้อนี้คือรักเลย มิว่าเกิร์ลเนี๊ยะ!! ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นราคา139บาท แต่คุณภาพดีทั้งสีที่ติดทน มีมาให้เลือกใช้3สี ครอบคลุมทุกสีผมเลย ที่สำคัญ!!อย่ามองข้ามแปรงที่ให้มา มันดี๊ดีอ่ะแกรรร ใช้ได้จริงเขียนคิ้วได้คมเป๊ะเลย

MIVAGIRL KISS KISS VELVET LIP STICK NO.02

ลิปสติกสำหรับสาวสุขภาพดี เพราะสีนี้ทาแล้วสวยดูผู้ดี๊ผู้ดี เนื้อออกครีมมี่ วาวเล็กน้อย แต่ถ้าเทียบกับราคาแล้วล่ะก็ ..เจอแล้วหยิบเถอะ!!

ปล.สว๊อชดูสีปากในคลิปนะฮะ ลืมถ่ายอ่าาาา

Zignature Naughty Chic Waterproof Auto Eyeliner

มองหาอายไลน์เนอร์เขียนอินเนอร์ขอบตาด้านในอยู่ใช่ไหม? ดิฉันขอนำเหนอสิ่งนี้ เนื้อนิ่มเกลี่ยง่าย แพนด้าน้อยม๊วกกก ลองดูนะคะ

12plus 1Day Tattoo Lip Mask

อยากปากแดงแบบธรรมชาติไหมเธอออ 69บาทก็สวยได้ ลิปแทททูมาแว้ววว ตอนแรกก็ไม่ได้คาดหวังอะไรซื้อมาลองดู แต่ผลที่ได้คือรักๆๆๆ ทาแล้วปากดูน่าจุฟ แดงระเรื่อกำลังดี ติดทนด้วย อร๊ายย ดีงามอ่ะ แต่ตินิดนุง มันลอกยากไปหน่อย แต่ก็นะเทียบกับราคาแล้ว หยิบค่ะหยิบบ!

เป็นไงบ้าง มีชิ้นไหนที่เลิฟเหมือนกันไหมค่ะ ?

ลองมาแชร์กันดูนะ แต่คอนเฟิร์ม!นี้คัดมาแล้ว ถูกและดีเลยล่ะ อิอิ

คิดถึงแวะไปพบปะพูดคุยกันได้นะคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยยย

ถ้ามีอะไรผิดพลาตรงไหหน ยกโทษให้เก๊าน้าาาา

ตั้งใจทำมาแบ่งปันฉันมิตร.. แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าจ๊ะ :)

BB_Brownie

BB_Brownie

สวัสดีค่าาา❤️❤️❤️
น้ำตาลนะคะ เป็นผู้หญิงคลั่งลิปสติก จริงๆก็คลั่งเครื่องสำอางค์อ่ะแหละ5555 มีทั้งถูกทั้งแพง อันไหนดีไม่ดียังไงมาพูดคุยกันได้นะ ~

FULL PROFILE