How-to : Pantone Color Of The Year 2016 ♡ Rose Quartz & Serenity Makeup Tutorial | Glisterstore ♡

6 4

สวัสดีค่าาา วันนี้กิ๊งนำเอาสีแห่งปี 2016 มาแต่งเป็นการแต่งหน้าแรกของปีนี้เลยค่ะ

ซึ่งสีแห่งปี 2016 นี้ก็คือ สีชมพู Rose Quartz และ สีฟ้า Serenity

How-to : Pantone Color Of The Year 2016

♡ Rose Quartz & Serenity Makeup Tutorial | Glisterstore ♡

ซึ่งที่มาของสีแห่งปีก็ได้มาจาก Pantone ซึ่งเป็นประจำทุกปีที่ Pantone องค์กรเอกชน

ซึ่งจัดการหมวดหมู่สีที่วงการกราฟิกทั้งสื่อสิงพิมพ์และดิจิทัล

ใช้เป็นบรรทัดฐาน ประกาศ "สีแห่งปี" ออกมา เพื่อชี้เทรนด์ของปี 2016

และสีสำหรับปี 2016 นี้ก็มีด้วยกัน 2 สีค่ะ คือ สีชมพู Rose Quartz และ สีฟ้า Serenity

(Pantone มักตั้งชื่อสีไพเราะแบบนี้เป็นปกติ) และที่เลือกสองสีนี้ขึ้นมา เพราะ Pantone มองว่า

ปัจจุบันผู้คนกำลังมองหาความสงบ การผ่อนคลาย ความสมดุล หลีกจากเหตุการณ์อันรุนแรงของปีที่ผ่านมา

ส่งผลด้านจิตใจกับผู้คนที่ต้องการกำลังใจและการผ่อนคลาย ซึ่งทั้งสองสีล้วนอยู่ในโทนเย็นทั้งคู่

ส่วนสีประจำปี 2015 ที่ผ่านมานี้ก็คือ สีไวน์แดง Marsala ซึ่งเท่าที่สังเกตได้จากปีที่ผ่านมา

จะเห็นได้ชัดว่าสาวๆนิยมทาลิปสติกสีนี้กันเยอะมาก กิ๊งเองได้แต่งลุคสีประจำปี 2015 ไว้เหมือนกันค่ะ

เป็นลุคการแต่งหน้าที่กิ๊งได้นำเอาสีไวน์แดง Marsala ที่ได้จากสีลิปสติกมาแต่งในลุคนี้ค่ะ

How-to : แต่งหน้าปาร์ตี้ ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ | Party Makeup Tutorial ♡ Glisterstore

ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากชม คลิกที่นี่ได้เลยจ้าา : https://www.youtube.com/watch?v=fFqIqAq-bUE

ส่วนสีประจำปีนี้เค้าก็ยังมีการแนะนำคู่สีต่างๆ เอาไว้ให้จับคู่สีที่เหมาะสมกับโทนสีคู่นี้ออกมาด้วยนะคะ

หวังว่าเพื่อนจะนำไปแต่งตามกันได้ไม่ยากนะคะ

อย่างน้อยก็มีเทรนด์สีประจำปีนี้ไว้แต่งได้แล้วหนึ่งตัวอย่างเนอะ

ยังไงวันนี้กิ๊งต้องขอตัวไปก่อนนะคะ

ไว้ครั้งหน้ามีการแต่งหน้าอะไรมาอัพเดทอีก

ฝากทุกคนติดตามชมกันด้วยนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาชมด้วยนะคะ

สวัสดีค่าาา บ๊ายยบายย xoxo

Ginx Glitter

Ginx Glitter

Ginx Glitter อ่านว่า กิ๊ง กลิตเตอร์ จ้าา ^^

สวัสดีค่ะ ชื่อ กิ๊ง นะคะเป็นสมาชิกมานานมาก
แต่ไม่เคยได้ร่วมทำอะไรเลยครั้งนี้เป็นครั้งแรก
ของ Ginx Glitter ที่เพิ่งจะได้เข้ามามีส่วนร่วม
ที่จะแบ่งปันและแชร์เรื่องของความสวยความงาม
ให้เพื่อนๆในจีบันทุกคนได้รับชมกันค่ะ
ยังไงฝากสมาชิกคนนี้ด้วยนะคะ

ติดตาม Ginx Glitter ได้ทั้งใน Facebook , Instagram และ Youtube ได้ทุกช่องทางเลยนะคะ

FULL PROFILE