HOW TO : แต่งหน้าลุคงานวันเกิด Birthday Glam สวยปังรับปีที่ 24

33 7

เครื่องสำอางที่ใช้ในลุคนี้ NYX Angel Viel Primer

The Face Shop Oil Control water cushion

Maybelline Instant Age Rewind Concealer

No. Radiant Glow Concealer (2)

Three Diaphanous Loose Powder

Beauty Cottage Eyebrow Kit

Canmake Eyebrow Mascara

Nars Pro Primer

Urban Decay Naked Smoky

Mei Linda Perfect Storm Eyeliner

NYX Black Jack Eyeliner

1028 Miracle Extension Mascara

Diary Sweet Eyelash 103

Bourjois Chocolate Bronzing Powder

Nars Powder Blush #Deep throat

W7 Hollywood Bronze & Glow

W7 Mega Matte Lip สี Two Bob/ Sinful

พีชทำเป็นรูปแบบ VDO ไว้ด้วย เชิญรับชมความปังและฮาวทูแบบละเอียดได้ในคลิปนะคะ

• หน้าสด ลงครีมบำรุงผิว เตรียมผิวให้พร้อมกับการแต่งหน้าค่ะ
  • ลงไพรเมอร์ให้ทั่วบริเวณ T-zone และช่วงที่รูขุมขนกว้าง
  • เพื่อความเร็วและง่าย พีชจะลอง Cushion กดซับๆทั่วใบหน้า
  • ปกปิดใต้ตาและรอยสิวด้วยคอนซีลเลอร์ แต้มจุดไฮไลท์เพิ่มด้วย Highlighting Pen

แต่งตาวันนี้ จัดเต็มมากค่ะ

• เขียนคิ้วแบบที่ถนัดเลย ไม่ใหญ่มาก
  • ลงไพรเมอร์ทั่วเปลือกตา
  • สร้างเบ้าตาด้วยสีน้ำตาลเทาอ่อนๆ Combust
  • แตะสีน้ำเงินเข้ม Black Market ทั่วเบ้าตา สร้างเป็นทรงครึ่งวงกลม
  • ใช้สี Password ในการเกลี่ยขอบให้ฟุ้งๆ
  • แตะสี Whiskey เกลี่ยขอบให้ฟุ้งขึ้นไปอีก ลงให้เชื่อมต่อมาขอบตาล่าง
  • แตะสี Armor ลงช่วงหัวตา
  • เขียนอายไลน์เนอร์ วิงหางให้ใหญ่ๆหน่อยค่ะ
  • ปัดขนตา ติดขนตาวันนี้ใช้ 2 ชั้นเลยค่ะ

• คอนทัวร์สร้างมิติให้กับใบหน้า แล้วปัดบรอนเซอร์ทั่วกรอบหน้า
  • ปัดแก้มสีชมพูพีช
  • ลงไฮไลท์ค่ะ ลุคจะดู Glam ขึ้นด้วยไฮไลท์เลยค่ะ

การทาลิปใครจะทาเต็มๆก็ได้ค่ะ แต่พีชเบรกความเข้มทุกอย่างด้วย Ombre สีอ่อนๆอมชมพู

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมนะคะ

ลุคนี้ก็เป็นลุคแรกของปี 2016 เลย

หวังว่าจะชอบกันนะคะ ติชมกันได้ในกล่องคอมเม้นด้านล่างเลยนะคะ

ชอบมากก็กดหัวใจกันได้นะคะ

วันนี้พีชต้องลาไปก่อน สวัสดีค่ะ

^_^

WONDERPEACH

wonderpeach

wonderpeach

สวัสดีค่ะ ชื่อ พีช ค่ะ

ชื่อใหม่ หน้าเก่า

ชื่นชอบการแต่งหน้าเป็นที่สุด อยากมาแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆจีบันได้รับชมกันค่ะ เปลี่ยน login มาจาก lookpeach นะคะ

เพื่อนๆสามารถติดตามกันต่อได้ทั้งใน ig และ FB

" wonderpeach " ค่ะ

FULL PROFILE