ล้างหน้าสะอาดล้ำลึกด้วยผลิตภัณฑ์ธรรมชาติ THREE Balancing Cleansing Oil & Foam

25 6

ถ้าพูดถึงแบรนด์ THREE เชื่อว่าไอเท็มแรกที่หลายคนนึกถึงก็คงเป็น THREE Balancing Cleansing Oil ออยล์ล้างหน้าอันโด่งดังที่ครองใจทั้งสาวไทยและสาวญี่ปุ่นมานาน ถึงเค้าจะดังมาหลายปีแล้ว แต่ตัวนี้ก็ยังฮอตไม่มีเปลี่ยนเลยนะ

นั่นแน่! สงสัยกันใช่มั้ยคะ ว่าทำไมเจ้าออยล์ตัวนี้ถึงโดนใจสาวๆ กันเยอะขนาดนี้ ถ้าอย่างนั้นเราจะพาไปไขข้อข้องใจนี้กันค่ะ

THREE Balancing Cleansing Oil 87% Natural

ออยล์ทำความสะอาดผิวหน้าที่สกัดจาก Organic Japanese Tea Seed Oil หรือเมล็ดชาที่ปลูกในประเทศญี่ปุ่นแท้ๆ และใช้วิธีการเก็บเกี่ยวแบบดั้งเดิมคือ Hand Picked หรือการเก็บด้วยมือและสกัดเย็นแบบไม่ใช้สารเคมี พร้อม Rosehip Oil ที่มีคุณสมบัติปลอบประโลมผิว ลดอาการแสบแดง และระคายเคืองจากสภาวะแวดล้อมต่าง และ Argan Oil ที่ช่วยผลัดและสร้างเซลล์ผิวใหม่ ให้ผิวนุ่มและสดใส ซึ่งขอบอกเลยว่าตัวนี้และผลิตภัณฑ์ต่างๆ ของ THREE เป็นผลิตภัณฑ์ที่ได้การรับรองว่าเป็น Certified Organic แบรนด์แรกเลยนะ จึงมั่นใจได้ว่าส่วนผสมทั้งหมดนี้ ปลอดภัยและมาจากธรรมชาติจริงๆ จ้า

นอกจากนี้ยังมี Essential Oil จากธรรมชาติต่างๆ ทั้ง Rosemary, Bergamot, Orange Peel, Grapefruit Peel, Marjoram และ Frankincense ที่คอยส่งกลิ่นหอมๆ ให้เรารู้สึกผ่อนคลายทุกครั้งเวลาล้างหน้าและช่วยฟื้นฟูผิวให้สดใสด้วยนะ เรียกได้ว่าล้างหน้าทีเดียวได้ทั้งการทำความสะอาด การบำรุง และการผ่อนคลายไปในตัวจนลืมออยล์แบบเก่าๆ ไปได้เลย

เนื้อของออยล์ตัวนี้ก็จะเป็นน้ำมันสีเหลืองที่ค่อนข้างใสและบางเบาค่ะ ไม่เหนียวเหนอะเหมือนออยล์ตามท้องตลาดทั่วไป และมีจุดเด่นก็คือกลิ่นที่หอมและผ่อนคลายมากๆ

ออยล์ตัวนี้สามารถทำความสะอาดเครื่องสำอาง สิ่งสกปรกและความมันส่วนเกินได้อย่างล้ำลึกเพราะเค้าใช้หลักการ Oil Dissolve Oil หรือการใช้น้ำมันไปล้างทำความสะอาดน้ำมันที่จากเครื่องสำอาง สกินแคร์ และความมันส่วนเกินออกได้ทันที โดยไม่ต้องใช้น้ำมาช่วยแปรสภาพให้เป็นน้ำนมออกเลยเพราะตัวนี้ไม่มี Mineral Oil ผสมอยู่ค่ะ จึงทำให้ล้างหน้าได้สะอาดจริงๆ และไม่อุดตันผิว หมดกังวลสำหรับคนที่แพ้หรือเป็นสิวง่ายค่ะ

เนื้อออยล์ค่อนข้างใสและบางเบา

เรามาลองทดสอบให้เห็นกันเลยดีกว่าว่า Balancing Cleansing Oil ทำงานยังไงกัน โดยใช้รองพื้น แป้ง บลัชออน และอายไลเนอร์แบบดินสอ ทาบริเวณท้องแขนเหมือนกับการที่เราแต่งหน้าในทุกๆ วัน

จากนั้นก็ใช้ THREE Balancing Cleansing Oil นวดเบาๆ ลงไปที่แขน

นวดไปซักพักจะเห็นว่าเหล่าเครื่องสำอางต่างๆ ค่อยๆ ละลายหายไปจนหมดเลยค่ะ

จากนั้นก็ใช้น้ำล้างออยล์ออก ซึ่งก็เป็นอย่างที่แบรนด์บอกจริงๆ ค่ะ ว่าออยล์ตัวนี้สามารถล้างออกไปได้เลยโดยที่ไม่ต้องแปรสภาพเป็นน้ำนมก่อน

พอล้างน้ำเสร็จผิวก็สะอาดและดูชุ่มชื้น ไม่แพ้งตึงเลยค่ะ

ผิวสะอาด นุ่มชุ่มชื้น ไม่แห้งตึง

หลังจากที่ลองใช้ตัวนี้แล้ว รู้สึกได้เลยถึงความอ่อนโยนของออยล์จริงๆ เพราะไม่มีอาการระคายเคืองใดๆ แถมยังสะอาด ไม่ทิ้งความมันหรือทำให้อุดตันจนสิวขึ้นอีกด้วย สมแล้วกับที่ขึ้นชื่อว่าเป็นผลิตภัณฑ์ Organic

ส่วนราคาของเค้าก็อยู่ที่ ขนาด 200 ml. ราคา 1,800 บาท ซึ่งก็ค่อนข้างคุ้มค่านะคะ เพราะขั้นตอนการทำความสะอาดผิวถือว่าเป็นขั้นตอนที่สำคัญที่สุดในการบำรุงผิวเลยนะ ถ้าผิวเราสะอาดใสก็สามารถบำรุงผิวและแต่งหน้่าให้สวยได้อย่างเต็มที่ค่ะ

สรุปคะแนน THREE Balancing Cleansing Oil

ความสะอาด : 5/5 คะแนน

เนื้อสัมผัส : 4/5 คะแนน

อ่อนโยน ไม่ระคายเคือง : 5/5 คะแนน

กลิ่น : 4.5/5 คะแนน

ความคุ้มค่า : 4.5/5 คะแนน

ถ้าใครอยากจะให้การล้างหน้าสะอาดยิ่งขึ้น THREE เค้าก็มีคู่หูอย่าง THREE Balancing Foam 85% Natural มาให้เราใช้คู่กันด้วยนะคะ

THREE Balancing Foam 85% Natural เป็นโฟมล้างหน้าที่ช่วยทำความสะอาดผิวด้วยส่วนผสมจากธรรมชาติอย่าง Tea Seed Oil , Sesami Oil , Argan Oil ที่ช่วยทำความสะอาดผิว พร้อมบำรุงให้ผิวแข็งแรง ช่วยผลัดเวลล์ผิวใหม่ให้สดใส พร้อมส่วนผสมจาก Fossil Coral Powder ผงแป้งของประการังบดละเอียดจากโอกินาวาที่ THREE นำมาใช้เพื่อดูดซับไขมันและสิ่งสกปรกใต้ผิวอย่างอ่อนโยน ซึ่ง THREE ก็เป็นแบรนด์เดียวที่ใช้ส่วนผสมนี้ในโฟมล้างหน้าด้วยนะคะ

นอกจากนี้ยังมีส่วนผสมสำคัญที่ขาดไม่ได้อย่าง Essential Oil จาก Tea Tree Leaf, Sandalwood, Bergamot และ Frankincense ที่จะให้กลิ่นหอม มาปรับสมดลร่างกาย เพิ่มความผ่อนคลาย ได้ไม่แพ้กับตัวออยล์เลย

จุดเด่นของตัวโฟมนี้ก็คือ เนื้อโฟมขาวๆ ที่เปลี่ยนตัวเองเป็นฟองครีมนุ่มละมุนเหมือนวิปครีมจาก Saporena Extract ที่ช่วยเพิ่มความสบายและลดการเสียดสีเวลาล้างหน้า งานนี้บอกเลยว่าฟินมากๆ

เนื้อโฟมสีขาวนวล

หลังจากผสมน้ำแล้วก็กลายเป็นฟองครีมนุ่มๆ คล้ายวิปครีม

ที่สำคัญเลยคือตัวนี้ช่วยทำความสะอาดผิวได้อย่างล้ำลึก ยิ่งใช้คู่กับตัวออยล์ยิ่งช่วยทำความสะอาดได้มากขึ้น พร้อมช่วยลดความมันบนใบหน้าและช่วยบำรุงผิวให้ชุ่มชื้น กระจ่างใสขึ้นค่ะ ล้างเสร็จปุ๊บ ผิวก็นุ่มนิ่มปั๊บ ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง ไม่มีอาการฝืดเมื่อสัมผัสผิว

ทำความสะอาดผิวหลังจากที่ล้างด้วยออยล์

ผิวสะอาด เนียนละเอียด ไม่แห้งตึง

ความรู้สึกที่ได้ลองใช้ตัวนี้ก็รู้สึกสบายไม่แพ้ตัวโฟมเลยค่ะ ด้วยความหอมที่ผ่อนคลายมากๆ และเนื้อโฟมที่นุ่มสบายผิว แถมยังช่วยทำความสะอาดผิวได้อย่างหมดจด โดยที่ไม่ทำให้ผิวแห้งตึง ลูบผิวไปแล้วไม่รู้สึกหนืดผิวเลยค่ะ

ราคาของตัวนี้อยู่ที่ ขนาด 120 ml. ราคา 1,500 บาท ซึ่งก็ค่อนข้างคุ้มค่าอยู่นะคะ เพราะใช้ได้นานมากๆ หลอดนึงนี่ใช้ได้ตั้ง 4-5 เดือนเองนะ เพราะแค่บีบโฟมมานิดเดียว ก็สามารถทำความสะอาดได้เกลี้ยงทั่วใบหน้าแล้วค่ะ

สรุปคะแนน THREE Balancing Foam 85% Natural

ความสะอาด : 4/5 คะแนน

เนื้อสัมผัส : 5/5 คะแนน

อ่อนโยน ไม่ระคายเคือง : 5/5 คะแนน

กลิ่น : 4.5/5 คะแนน

ความคุ้มค่า : 4.5/5 คะแนน

หลายคนอาจจะคิดว่าทำไมราคาถึงสูงจัง แต่ความจริงเมื่อเทียบกับคุณภาพ ปริมาณ และผลที่ได้แล้วไม่แพงเลยนะคะ เพราะทุกอย่างของเค้าเป็น Organic จริงๆ จึงค่อนข้างมั่นใจว่าปลอดภัยกับผิวเราค่ะ แอบแถมขวดนึงก็ใช้ได้นานถึง 2-3 เดือนเองนะ เพราะล้างหน้า 1 ทีก็ใช้ออยล์แค่ 1-2 ปั๊มเท่านั้นก็เพียงพอแล้วจ้า ส่วนโฟมก็ใช้ในปริมาณนิดเดียวก็สามารถทำความสะอาดได้ล้ำลึกเหมือนกันนะคะ

ยิ่งถ้าใช้ 2 ตัวนี้คู่กันแล้ว จะยิ่งฟินมากๆ เลยค่ะ เพราะใช้แล้วรู้สึกเลยว่าผิวค่อนข้างสะอาดขึ้น สิวอุดตันต่างๆ ที่เกิดจากความสกปรกบนใบหน้าก็ลดลงจนแทบไม่มีเลย แถมยังทำให้ผิวนุ่มและใสขึ้นมากด้วยนะคะ และที่สำคัญเลยคือกลิ่นของเค้าที่ช่วยให้การล้างหน้าในทุกๆ วันของเรา พิเศษมากขึ้น เวลาที่ทำงานหนักหรือเจอมลภาวะข้างนอกมากๆ กลับมาดมกลิ่นตัวนี้แล้วผ่อนคลายได้จริงๆ จนอยากให้ทุกคนได้ลองสัมผัสบ้างเลยค่ะ

อ่านมาจนจบแล้วเริ่มอยากลองใช้ THREE Balancing Cleansing Oil แล้วใช่มั้ยละ งานนี้ THREE เค้าก็มีแจกสาวๆ จีบันกันด้วย เพียงแค่โชว์หน้ารีวิวนี้ที่เคาน์เตอร์ THREE ทุกสาขา ตั้งแต่ วันที่ 15 – 24 มกราคมนี้ ก็รับ Balancing Cleansing Oil ขนาดทดลอง ไปเลยค่ะ