รีวิวโฟมล้างหน้าเด็กสาว High School - Product มาจากทั้งไทยและ the UK ค่ะ

12 4

Hi guyssss <3 สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันทุกคน//พนมมือ ก้มหัวแล้วย่อตัวลงอย่างนอบน้อม ^^

นี่เป็นกระทู้รีวิวอันแรกที่เราตัดสินใจได้ทำขึ้นมา หลังจากกดส่องคลิกดูของคนอื่นมานานนะคะ

ก่อนอื่นเลยอยากจะขอแนะนำตัวเองก่อนเน้อะว่า ตัวเราเองเป็นคนผิวมันค่ะ เป็นเจ้าแม่ Extremely oily skin ค่ะ 555 แล้วผลิตภัณฑ์ที่เราจะมารีวิวในวันนี้ก็เป็นผลิตภัณฑ์ที่เราเสียเงินซื้อเอง ถึงแม้ว่าจะแอบไปปล้นร้านค้ามาบ้างก็เถอะ อ้าวไม่ใช่ -_- ก็นั่นแหละค่ะ มุขมีน้อยใช้สอยอย่างประหยัด 55

เอาละ วันนี้เรามาดู 10 Products โฟมล้างหน้าของเด็กสาว High School ที่ใช้ดีและไม่ดีกันค่าา

ปล.1 รูปในเนตนะคะ ขออนุญาตลงเพราะบางอันหาไม่ได้แล้ว บางอันใช้ตอนที่อยู่อังกฤษค่ะกลับมาไทยหาซื้อไม่ได้แต่ดีเลยอยากเอามารีวิว

ปล.2 ผลิตภัณฑ์บางตัวอาจถูกชะตาและเหมาะสมกับผิวหน้าของคนอื่น แต่ไม่เหมาะกับผิวหน้าของเรา ดังนั้นใช้วิจารณญาณในการรับชมนะคะ ( เผื่อจะพิมพ์คำว่า วิจารณญาณได้ ต้องตะโกนถามแม่ให้สะกดให้ฟัง -_- 55)

ปล.3 มุขไหนไม่ฮา แล้วพาท่านผู้อ่านที่รักเครียดก็ขออภัยมานะที่นี้นะคะ หญิงสาวตัวน้อยๆคนนี้อยากจะให้ทั้ง information และ entertain ผู้อ่านไปด้วยจริงๆน้า (ทำหน้าอ้อน ทำตาปริบๆ)

เอาละมาดูกันเลยค่ะ ตัวแรก

1. Cetaphil gentle skin cleanser.

อยากจะบอกว่าตั้งแต่คุณแด๊ดดี๋รู้ว่าลูกสาวกำลังจะย่างกรายเข้าสู่การเป็นสาว เดี๋ยวนะ 5555

คุณพ่อก็ซื้อผลิตภัณฑ์ชิ้นนี้ให้เลยค่ะ ค่อนข้างโด่งดังมากในต่างประเทศ เป็นเหมือนสกินแคร์ประจำบ้านไปแล้วตอนนี้ คุณพ่อ คุณแม่ ตัวเราเอง รวมถึงน้องหมาเราด้วย อ้าวไม่ใช่ ใช้แค่คนค่ะ แฮ่ๆ

คือทั้งบ้านใช้มาตลอด แล้วตัวเราเองใช้ตั้งแต่อายุ 13 ตอนนี้ 17 แล้วก็ยังใช้อยู่ค่ะ

ข้อดี : เป็นผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่อ่อนโยนมาก เราจะชอบใช้หลังจากตื่นนอนค่ะ ไม่เหมือนแต่ก่อน เพราะเดี๋ยวนี้เริ่มมีการทากันแดด ลง concealer ปกปิดแพนด้า และสิวหลังจากการต่อสู้กับกองหนังสือเพื่อเข้ามหาลัยบ้าง ลำพังนางคงเอาไม่อยู่ ดังนั้นเลยใช้แค่ตอนเช้า ผิวไม่แห้งตึง สดใสดีค่ะ

ผิวหน้าดูดี เนียนด้วย เราว่าเหมาะกับสาวมัธยมน่าจะมีไว้ครอบครองบ้างนะคะ

ข้อเสีย : นั่นแหละค่ะ นางล้างพวกเมกอัพที่เป็น กันแดด concealer หรืออะไรได้ไม่ดีนัก เพราะนางอ่อนโยนมากกกก แต่ก็ดีแล้วค่ะ ใครแพ้ง่ายแนะนำนะคะ ราคาก็น่าคบหาเน้อะ

คะแนน: 4.99/5 เอ้อะ ไม่เต็มไปเลยมั้ย จะเว้นไว้ทำไมแค่ 0.01? คือเว้นไว้เพราะยังมีข้อเสียไง แต่โดยรวมแล้วชอบค่ะ อยู่อังกฤษอยู่ไทยก็ใช้ตัวนี้ สาวๆมัธยมไปสอยยยด่วนน

2.Simple Moisturising facial wash.

เย้ ในที่สุดก็มาถึงชิ้นที่สองกันนะคะ ขอบอกก่อนว่า แบรนด์ Simple นี้มีมากมายหลายผลิตภัณฑ์มากในอังกฤษ ค่อนข้างตีการตลาดในอังกฤษเยอะมากพอสมควรนะคะ

มีหมดทั้ง Facial wash หลายสูตร, facial wipes, moisturizer และอีกบลาๆ เห็นสาวๆอังกฤษเพื่อนเราเขาบอกว่ามันอ่อนโยนดีค่ะแล้วก็ใช้มาตลอดเราก็แบบ ไหนยูวของไอลองบ้าง ผลปรากฎว่า

ข้อดี : ผิวดูสุขภาพดี ไม่แห้งตึงและเสียน้ำมาก เนื่องจากอากาศที่อังกฤษหนาวเย็น ล้างหน้าแล้วบางทีหน้าเป็นขุย นี่ขนาดผิวมันนtและไม่ได้ล้างน้ำอุ่นด้วย ล้างน้ำเย็น ใช้บางผลิตภัณฑ์ล้างหน้ายังแห้งเลยจ้า แต่ใช้อันนี้แล้วดูโอเคมาก หน้าเนียนด้วย ชอบ ไม่มีน้ำหอม ไม่เติมสี มีวิตามินต่างๆบำรุงด้วยนะคะ เจ๋งสุดๆ

ข้อเสีย : เราว่าถ้าจะล้างตอนเช้าไม่ใช่ปัญหาเลยค่ะ ดีมากเหมือน Cetaphil อันข้างบนแต่ถ้าจะใช้ตอนเย็นด้วยก็คงต้องใช้ make up remover เอา make up พวก foundation อะไรทั้งหลายออกก่อน เพราะมันคงไม่หมดจดเท่าที่ควรค่ะ

สรุปคะแนน : เอาไปเลย 4.99/5 ละกันค่ะ ( เอาอีกละ 5555 ) ไม่เคยได้ยินไง๊? บนโลกนี้ไม่มีอะไรเพอร์เฟค โถ่วว !!

3. Garnier Morning Energy Scrub.

มาถึงตัวลูกรัก แต่น่าเศร้าใจมาก คือตัวนี้เราซื้อที่อังกฤษค่ะ ใช้หมดมาหลายหลอดมาก ชอบที่เค้าเป็นเจลแล้วเค้าจะมีสครับที่ไม่ใช่เม็ดบีดส์นะคะไม่ใช่สครับเป็นเป็นเม็ดนิ่มๆ คือเราว่าสครับไปมันก้ไม่ได้โอเคอะไรกับผิวหน้าเราเลย มันไม่ได้ดูสะอาดอะไรเลย แต่ตัวนี้สครับมันโอเคมาก ไม่บาดผิวมันดูสะอาด คำเคลมของเค้าคือ skin brightening และเป็น daily facial scrub นั่นหมายความว่าเราสามารถใช้โฟมล้างหน้าสครับตัวนี้ได้ทุกวันโดยไม่ได้บาดผิวนะคะ แต่สำหรับเราเราว่าบางเช้าเราก็ไม่ได้อยากให้เค้าต้องเจออะไรเสียดสีบ่อยเพราะไม่ได้มีอะไรให้ต้องสครับออกไป ดังนั้นควรให้ความชุ่มชื้นเขาดีกว่า เราจึงเลือกใช้ตอนหลังจากกลับมาจากโรงเรียนมากกว่าค่ะ

ข้อดี : สะอาดหมดจดมาก ผิวหน้าไม่แห้งตึง ใสขึ้น สิวไม่ขึ้น เราไม่แพ้ สครับไม่บาดหน้า โดยรวมแล้วปลื้มมากค่ะ หน้ามันน้อยลงด้วย

ข้อเสีย: ถ้าอยู่อักฤษเราคงตอบว่าไม่มีข้อเสียนะคะ แต่อยู่ไทยคือวันนั้นมันหมดแล้วเราเสียใจมาก จึงถามแอดมินเพจเขาดูค่ะ เขาบอกว่าเมืองไทยมีค่ะรุ่นนี้แต่ลักษณะจะเป็นบีดส์ คือเราลองใช้แล้วมันไม่ใช่อ่ะ เราไม่ค่อยชอบเม็ดบีดส์แบบมันไม่ใช่ยังไงไม่รู้ พยายามหาแล้วก้ไม่เจอ

ใครพอจะทราบพิกัดในไทยหรือเคยใช้รบกวนบอกเราหน่อยนะคะ เราคิดถึงนางมากกก ( ปาดน้ำตาแล้วก้มหน้าเขี่ยดิน )

พอละ นี่รีวิวโฟมล้างหน้าหรือกระทู้นิยายดราม่า 5555

สรุปคะแนนเราให้ : 5/5 เลยค่ะ รักมากกกกกก เราคิดถึงเธอมากจริงๆนะ (พอแล้ว!!) -_-

4. Gariner Sakura White Facial wash.

อันนี้หลายคนคงคุ้นหน้าคุ้นตาในไทยเป็นอย่างดี ซื้อมาเนื่องจากจำได้เลยว่าตอนนั้นกลับมาไทยแล้วไม่มีโฟมล้างหน้าใช้ ลูกพี่ลูกน้องบอก เฮ้ย แกรรร ใช้อันนี้ดิ หน้าขาวชมพูสดใสนะเว้ย เราก็แบบ อ่ะๆฝากซื้อหน่อย ใช้อะไรก็ได้ตอนนี้ได้หมด แล้วนางก็เอามาให้ คือลักษณะจะเป็นเจลป้ะ สีชมพู กลิ่นหอมซากุระ เอาละ พอใช้ได้สักพักมาดูข้อดี ข้อเสียกัน

ข้อดี : กลิ่นหอม ฟองเยอะดีนะเราว่า ราคาถูก หาซื้อง่าย

ข้อเสีย: เราว่ามันล้างแล้วหน้าลื่นๆอ่ะ เราก็นึกว่าแบบ เออเขาจะเหมือนการคงความชุ่มชื้นไว้ให้หน้าอะไรแบบนี้ป้ะ แต่ที่จริงมันสะอาดแล้ว อันที่จริงแล้วไม่ใช่เลยจ้า สิวขึ้นมาตรงหัวเหม่งหนึ่งเม็ด หน้ามัน เอาไม่อยู่ ล้างไม่สะอาดด้วยสำหรับเรา ไม่ได้ขาวชมพูอะไรเหมือนคุณพี่ข้างบนบอกเลย ( ถอนหายใจแล้วเหม่อลอย) นั่นแหละค่ะ เราจึงยกให้นางไป แต่เหมือนเค้ามีผลิตภัณฑ์ที่เป็นครีมเป็นเซรั่มอะไรของเขาอยู่เน้อะอาจจะต้องใช้ให้ครบเซตถึงจะเห็นผล สำหรับเราพอละ บรัยยส์ ไม่ซื้ออีกแล้วจ้าาา ( say good bye// สะบับบ๊อบใส่ ! )

ราคา : 2.5/5 ละกันเน้อะ กลิ่นนางหอมดี (ฟุดฟิดๆ) -.,-

5.Garnier pure active fruit energy.

รู้สึกเราจะเป็น Big fan ของ Garnier ไปแล้วจริงๆ มาดูลูกรักอีกตัว ขอเล่าเรื่องราวก่อนว่าหลังจากอกหักรักคุดผิดหวังเสียใจกับ ซากุระตัวข้างบนแล้ว แถมได้ของแถมจากประสบการณ์อันล้ำค่าด้วยการมีสิวอักเสบหนึ่งเม็ดขึ้นมาบนลานจอดเครื่องบินส่วนตัวของเรา หรือ หัวเหม่งของเราแล้วนั้น เราจึงตัดสินใจไป watson เพื่อที่จะเลียบๆเคียงๆดู ปรากฎว่าได้เจอตัวนี้เค้า อ่านคำเคลมแล้วน่าสนใจ สาวผิวมันแบบเราต้อง try it now จึงซื้อมา ผลปรากฎว่า

ข้อดี: ล้างสะอาดหมดจด สดชื่นมาก สิวไม่ขึ้นเลย ไม่ได้ช่วยเรื่องความไบรท์ของหน้าเท่าไหร่ แต่ก็ดูไม่หมองมาก ราคาโอเคเลย รักนะยูวว

ข้อเสีย : กลิ่นดู แปลกๆไปสำหรับเราหรือยังไม่ชิน เอ้ะ แต่ก็จะสามหลอดละนะ แล้วก็ถ้าใช้ล้างตอนเช้าหน้าอาจมีแห้งบ้างนะคะ

คะแนน : 4.5/5 ไปเลยค่ะ

6. Nuetrogena deep clean foaming cleanser.

หลายๆคนของคุ้นหน้าคุ้นตากันเป็นอย่างดี สำหรับคุณ deep clean ตัวนี้ คือช่วงนั้นไปมุดน้ำ ตากแดด ตากลม ทำตัวเป็นไบเกอร์สาว ปั่นจักรยานตากแดดเพราะหลงรักแดดเมืองไทยอะไรแบบนี้ (เดี๋ยวนะ ไบเกอร์เขาปั่นจักรยานกันหรอ) ก็นั่นแหละค่ะ ผลปรากฎว่าสิวขึ้น อย่าเรียกว่าขึ้นเลยให้เรีกว่าบุก เราเลยมาสังเกตตัวเองว่าเออวะ ล้างหน้าไม่สะอาดแน่เลย โบกแต่กันแดดกลับมาล้างโฟมล้างหน้า พอ จบ เลยปรึกษาน้าดู น้าบอกลองใช้ตัวนี้ดูสิ น่าจะดีขึ้นนะ เพราะมันทำความสะอาดได้ลึก เราก็คิดในใจ เอาอีกละ มีคนแนะนำอีกละ คุณซากุระข้างบนยังเจ็บใจไม่พอใช่มั้ย ตัดพ้อกับตัวเองจบแล้ว เราก็ไม่รอช้าไปซื้อสิคะ ไซส์ทดลงเลยค่ะ ที่ 7-11 ผลปรากฎว่า

ข้อดี : deep clean จริงๆค่ะ deep มาก very deep, extremely deep เลยค่ะ หมดจดมาก สิวใหม่ไม่ขึ้น แต่ก็ไม่ได้ทำให้สิวเก่ายุบ ฟองนุ่มชอบตีฟองเล่นแล้วโปะหน้าตัวเอง แล้วมันก็จะเข้าไปอุดรูจมูกค่ะ 555 วิ่งไปให้พ่อดู พ่อบอกเป็น bubble ghost หรอ =_=? เอิ่ม ?

ข้อเสีย : เนื่องจากนางทำความสะอาดได้ deep มาก very deep และ extremely deep

สิ่งที่เกิดตามมาคือหน้าแห้ง เอาอีกละ แต่ก็ไม่ใช่ big deal อะไรถ้าเทียบกับความสะอาดแล้ว แต่เรื่องความไบรท์นั้น ช่วยได้นิดหน่อย คนไหนหวังเรื่องนี้อย่างเดียว แต่ไม่ต้องการที่จะให้มัน clean แบบ deep clean และ extremely clean แล้วนั้น ก็ say good bye and find the new one ไปฮะ!

7. Acne aid - สีแดง oily skin.

มาแบ้วว ตัวที่ 7 ของเรา อันนี้เป็นเวชสำอางค่ะ ให้ความรู้สึกคล้ายๆ cetaphil มี moisturizer บำรุงและอ่อนโยน เนื่องจากเป็นคนผิวมัน คุณเภสัชสุดหล่อจึงบอกว่า (อ่านเสียงหล่อๆนะคะ) น้องครับพี่ว่าน้องน่าจะใช้สีแดงเหมาะกว่าครับ อ่อนโยนกับใบหน้าดี ราคาจะเบากว่า cetaphil แต่ก็น่าลองนะครับ/ เอาสิค่ะ หลังจากมัวแต่จ้องตาตี๋ๆของเภสัชอยู่นาน พอนางพูดจบเราก็ทำหน้ามึนๆ ฮ้ะ? อะไรแว้ ไม่ได้ฟัง แต่ก็ได้ยินว่าน้องน่าจะลองดูนะ เราก็ ค่ะๆ ราคานางก็น่าคบนะคะเราซื้อมาในราคา 180 นี่แหละค่ะ ไม่ถึงมั้งประมาณ 170 กว่าๆไรงี้ ผลปรากฎแว่ เอ้ย ว่า! (เออ มุขแค่นี้ก็ยังจะเล่นเน้อะคนเรา)

ข้อดี : เหมือน cetaphil เลยค่ะ กลิ่นหอม ลักษณะเหลวๆ ขาวๆขุ่นๆ ล้างแล้วหน้านิ่มมาก สิวไม่ขึ้นเลย ชอบ เหมือนเขาบำรุงให้แล้วด้วย ล้างแล้วหน้าไม่ลื่นนะ จะคลีนแต่ผิวนุ่มแบบได้รับการบำรุง เค้าชอบง่ะ (หมายถึงพี่เภสัชคนนั้นนะ) อ้าว ไม่ใช่หรอ oopss ลืมตัวไปหน่อย ชอบ acne-aid ตัวนี้ต่างหาก คิคิ >_<

ข้อเสีย : อย่างว่าแหละค่ะผลิตภัณฑ์พวกอ่อนโยนพวกนี้นางจะไม่ค่อยเอา makeup ออกหมด ดังนั้นคุณควรคลีนหน้าด้วย skincare อย่างอื่นมาก่อนค่อยใช้ตัวนี้ตามจะเวิร์คกว่านะคะ

คะแนน : 4.99/5 ไปเลยยยย เททั้งจายยยย ให้เธออ ยู้วฮูวววว <3

8. Beauty Buffet Whitening facial foam milk plus.

มาถึงลูกรักอีกตัว เนื่องจากได้มีโอกาสใช้ skincare หลายตัวของ beauty buffet จึงเกิดการทดลองมากมาย จนได้มาเจอเจ้าหลอดโฟมตัวอวบอ้วนขาวผ่องตัวนี้ แล้วสนใจ จึงลองเทสกลิ่นดู ต๊ายยย เขาเอาวิปครีมจากร้านเค้กมาใส่หลอกเรามั้ยเนี่ย ทำไมมันหอม เนื้อโฟมครีมเนียนนุ่มมาก ซื้อมาเลยค่ะ ไม่รอช้า ไปดูผลกันฮะ

ข้อดี : กลิ่นหอมมาก ล้างแต่ละทีอยากเอาลิ้นตวัดไปเลียหน้าตัวเอง ( เดี๋ยวๆ -_- ) คือล้างทุกทีแล้วรู้สึกมีความสุขอ่ะ ลองคิดภาพสาวน้อยอยู่ในดินแดนขนมหวานอันหอมหวนอะไรแบบนี้ 555 สภาพผิวหน้าดูเนียนขึ้น ไม่แพ้นะ สะอาดในระดับหนึ่ง ขาวขึ้นนิดหน่อยอย่าหวังเยอะ สิวไม่ขึ้นด้วย แต่ผิวหน้าดีมาก เนื้อโฟมแน่นหอม เนียน ชอบบบบสุดๆ

ข้อเสีย: เรื่องความขาวอย่าหวังเยอะเนอะ บางทีแค่การล้างหน้าอาจไม่ได้บำรุงอะไรถึงข้างในได้ อย่างอื่นเราไม่หักแล้ว เรารักมาก นี่คิดว่าว่างๆจะเอามาราดกับขนมปังลองดู หอมดีนัก ( เดี๋ยวๆ ใจเย็นนนนเฮ้ยย) -_-'

คะแนน: 4.8/5 ละกันเน้อะ เจอกันหลอดที่สามฮร้าา <3

9.Loreal white perfect face wash.

มาถึงตัวที่ 9 กันแล้วนะคะ มาดูตัวนี้กัน เนื่องจากว่ามีความอยากลองสิ่งใหม่ๆ อยากลองใช้อะไรใหม่ๆ แต่ก่อนที่เราจะซื้ออะไรเราก็อ่านรีวิว และศึกษาข้อมูลมาก่อนนะคะ แต่พอดีวันนั้นไปช้อปปิ้งแล้วเจอตัวนี้ลดราคา เลยแบบเฮ้ย ลองสอบมาใช้ดูเห็นเป็นแบบ scrub ด้วย เราก็คิดแบบ เฮ้ย มันจะเหมือนตัว garnier morning energy scrub ลูกรักข้างบนของเราหรือเปล่านะเลยหาตัวตายตัวแทนมาค่ะ แล้วพอมาได้ใช้นางสักระยะครึ่งหลอด ผลปรากฎว่า ..

ข้อดี: สครับระดับนึง ไม่ได้แย่มาก สินค้าหาซื้อง่าย ดูสะอาดระดับหนึ่งค่ะ

ข้อเสีย: ล้างแล้วหน้าแห้งมาก แห้งแบบไม่สะอาดด้วยอ่ะในความรู้สึกเรา ใช้แล้วสิวขึ้น แพ้ด้วยค่ะ สงสัยไม่เหมาะกับเรา say good bye and find the better one อีกรอบเน้อะ ตอนนี้คิดว่าจะยกให้แม่ เพราะนางเป็น super big fan ของ loreal ค่ะ 555

คะแนน: 2.5/5 ละกันเน้อะ ฮรือออ

10. Dr.somchai acne foaming facial cleanser - สีแดง

ขออนุญาตพี่เจ้าของภาพด้วยนะคะ พอดีใช้หมดแล้วแล้วไม่มีรูปเลย

เอาล่ะมาถึงตัวสุดท้ายนะคะ อันนี้ลักษณะจะเป็นหัวปั๊ม กดออกมาจะเป็นเนื้อโฟมเป็นฟองนุ่มๆ เป็นวิปโฟมเลยค่ะ พอใช้ไปได้สักระยะผลของมันก็คืออออ คืออออออ คื๊ออออออ ( มันน่าตื่นเต้นตรงไหน)

ข้อดี: วิปโฟมเนื้อนุ่มน่ารักดีค่ะ กลิ่นออกยาๆ เราใช่ไม่แพ้เลย ล้างสะอาดระดับหนึ่งค่ะ

ข้อเสีย : เราใช้แล้วสิวยังขึ้นอยู่ หน้ามัน สำหรับเราไม่ได้ลดความมันเลยนะคะ แต่เราขอเสริม พอเราเอาไปใช้ถูหลัง คือเวลาเราเรียนพละสังเกตเลยกลับถึงบ้านสิวเม็ดเล้กๆจะขึ้นตามไหล่ ตามหลัง เราใช้ถูเลยค่ะ อือหือออ สองวันยุบ หลังเนียนมาก ปลื้มๆ แต่ใช้กับหน้าเราทำไมเราไม่โอเคเหมือนคนอื่นก็ไม่รู้

คะแนน: ถ้าให้พี่หลังเราตอบคงให้ 4.99/5 ค่ะ แต่ถ้าให้พี่หน้าเราตอบคง 4/5 เน้อะ <3

เอาละคะเพื่อนๆ นี่ก็เป็นรีวิวโฟมล้างหน้าของสาวมัธยม high school ของเรา เราตั้งใจทำรีวิวครั้งนี้มากนะและก็เป็นครั้งแรกด้วย ทั้งจากของไทยและของอังกฤษ หลายๆตัวอาจได้ผลลัพธ์ต่อผิวหน้าเพื่อนๆได้ดีกว่าเรา ดังนั้นก็ต้องใช้วิจารณญาณนิดนึงเน้อะ ในการรับชม เอาละ หวังว่าจะสนุกสนานในกระทู้รีวิวอันนี้ พบกันใหม่คราวหน้า อย่าลืมติดตามนะ ว่าเราจะมารีวิวอะไรต่อไป บะบายย ค้าบบ <3

Miss Minny Gracey.

Miss Minny Gracey.

Hi guys, I'm a new girl here in this nice women's site here 'Jeban.'
You guys can call me Minny and I'm 16. I live in Thailand and sometimes move to the UK because my family live there so sometimes i would like to do some review about my skin care from the UK and i hope u guys will like my review or my post whatever. hahaha so see u in Jeban guys bye <3

FULL PROFILE