Swatch & Review :: Mille 6D tattoo brow gel เจลสักคิ้ว ทาทิ้งไว้ 1 คืนไม่ต้องเขียนคิ้วเป็นอาทิตย์!!

83 34

สวัสดีค่าาาา โอ๊ย วันนี้มีของเล่นใหม่มานำเสนอ

ตามที่บอกข้างต้น หัวข้อรีวิววันนี้เลย มันคือนวัตกรรมใหม่สะเทือนวงการเมคอัพ

เพราะสิ่งนี้จะช่วยให้ชีวิตการแต่งหน้าของคุณสบายขึ้น ไวขึ้น

ประหยัดเวลาได้แล้วยังเป๊ะ สวย ออกจากบ้านได้อย่างรวดเร็ว สิ่งนั้นคือ

Mille 6D Tattoo Brow Gel

เป็นเจลแท็ททูสำหรับเพิ่มสีให้คิ้วแบบกึ่งถาวร ขอให้ชื่อว่าเจลสักคิ้วแล้วกันเนอะ

เจลสักคิ้วตัวนี้ ไม่ได้ติดทนถาวรเหมือนการสักคิ้ว แต่จะอยู่ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ค่ะ

ว่าแล้วเราไปทำความรู้จักกันเลยดีกว่าค่า ว่าทาออกมาแล้วจะเป็นอย่างไร

ก่อนไป จิ๊บขอฝากรีวิวเวอร์ชั่นวีดีโอ เห็นจะๆตอนใช้งาน

และหลังใช้งานไปอีก 7 วัน พร้อมแล้ว !! เราไปร่วมพิสูจน์กันค่า

อ่ะ ดูวีดีโอกันไปแล้วมาดูชัดๆกันว่าสิ่งนี้มีหน้าตาเป็นยังไง

ลักษณะมาเป็นแท่งค่ะ มีให้เลือก 2 เฉดสี คือ

Light Brown สีน้ำตาลอ่อน/ Deep Brown สีน้ำตาลเข้ม

บิดเปิดหลอดออกมาก็จะเจอแปรงกับเจลสักคิ้วนี้เยิ้มๆหน่อย

แปรงเป็นลักษณะแพ ปลายตัดเป็นสี่เหลี่ยม คล้ายแปรงทาลิปค่ะ

ลักษณะแท่งภายนอก จะคล้ายๆแท่งมาสคาร่าคิ้วค่ะ มี 2 สีตามเฉดสีเลย

ถ้าดูสีตอนยังไม่ได้ทา หรือสีที่ติดอยู่ที่ด้ามแปรง

อาจจะยังไม่เห็นความแตกต่างของสีนัก ต้องใช้งานก่อนถึงจะเห็นความต่างค่ะ

ในกรณีนี้ เวลาที่ลองที่เคาน์เตอร์อาจจะเลือกเฉดสียากนิดนึง

เนื้อเจลจะหนืดๆ ให้ความรู้สึกเหมือนน้ำผึ่งแต่จะข้นกว่า

ทาป้ายไปที่คิ้วได้เลย แต่จะค่อนข้างยากตอนวาดทรง

พอป้ายเป็น 2 สีแล้วจะเห็นสีที่แตกต่างนิดนึง แต่ก็ยังไม่ใช่สีจริงๆค่ะ

ทิ้งไว้สักพัก ถ้าทาบางๆ 5 นาทีก็แห้งแล้ว

แต่ถ้าทาที่คิ้ว ด้วยความที่มีขนคิ้ว อาจจะต้องให้เวลาแห้งเซ็ตตัว

สักประมาณ 30 นาที จากนั้นเวลาลอกก็จะเป็นแผ่นๆ ยืดๆเหมือนยางค่ะ

จากรูปด้านบนจิ๊บใช้วิธีถูๆ ดูจะได้เห็นว่าเป็นเนื้อแบบไหน

แต่ใครจะดึงลอกเลยก็ได้เป็นแผ่นๆออกมาเลยค่ะ

สีที่ติดจะลักษณะคล้ายการทาทิ้นท์ค่ะ คือติดบางๆระเรื่อๆ

สองสีน้ำตาลอ่อน และ น้ำตาลเข้ม ถ้าให้แนะนำ สาวไทยใช้สีน้ำตาลเข้มเลยค่ะ

จากนั้นลองเอาคลีนซิ่งมาเช็ดๆ ถูๆ ไม่สะเทือนค่ะ ฮ่าๆ มีสีติดออกมานิดหน่อย

แต่โดยรวมยังอยู่ครบถ้วนทั้งเส้นที่ทาไว้เลย

วันนี้ใช้สี Deep Brown ค่ะ

มาลองทาที่คิ้วกันบ้าง สำหรับคนที่มีโครงคิ้วสวยอยู่แล้ว ง่ายค่ะ ง่ายมากๆ

โครงคิ้วที่พูดถึง คือ คนที่มีคิ้วหนาอยู่แล้ว หรือ คนที่เคยสักคิ้วมาก่อนค่ะ

แต่สำหรับคนที่ไม่มีคิ้ว คิ้วบาง ไม่เป็นทรง แนะนำให้ทำโครงก่อนจะใช้งานง่ายขึ้น

ทาไปเลยค่ะ อย่ากลัวเลอะ เพราะถ้าเลอะใช้คอตตอนบัดเช็ด เกลี่ย

เก็บทรงได้ง่าย ตอนที่ยังไม่แห้ง แต่ถ้าแห้งแล้ว แล้วไม่เท่ากันสองข้าง

อันนี้เป็นปัญหาระดับโลกเลยค่ะ เพราะจะติดทนไปหลายวัน

มาถึงช่วงเวลาสนุกของเรากันบ้าง อันนี้จิ๊บทาทิ้งไว้ 1 คืนค่ะ

ตื่นมาลอกตอนเช้า ตอนลอกออกไม่เจ็บค่ะ เป็นเหมือนแผ่นมาส์กที่โปะเอาไว้เฉยๆ

แตกต่างจากจากแว๊กซ์ค่ะ อันนี้ขนไม่หลุด ไม่สะเทือน ไม่เจ็บใดๆ

พอลอกออกมาแล้ว ลักษณะเหมือน ขนมจาก เลย เนื้อหยุ่นๆ ดึ๋งๆ

ส่วนรูปทรงก็เหมือนโมลด์หล่พิมพ์ขนคิ้วเราเลยค่ะ ฮ่าๆ

เวลาทายิ่งทาเยอะๆ ตอนลอกก็จะง่ายนะคะเป็นแผ่นเดียวไม่มีขาดตอนค่ะ

สเต็ปง่ายๆ แค่ ทา ลอก สวย

ไม่ต้องเขียนคิ้วเพิ่มก็ออกจากบ้านได้ไม่ต้องกลัวใครมอง

มันเหมือนเราเขียนคิ้วเอาไว้เลยค่ะ ที่สำคัญมันจะเหมือนเรา

เขียนทรงคิ้วรอบเดียว อยู่ไป 7 วัน โดยที่ไม่ต้องไปแตะต้องคิ้วทุกๆเช้าหลังตื่น

เรามีเหยื่อขนคิ้วน้อยมาร่วมพิสูจน์ ไปชมภาพเปรียบเทียบกันว่า

ถ้าคนที่ไม่มีขนคิ้ว หรือ คิ้วน้อย ทำออกมาแล้วจะเป็นอย่างไรกันค่ะ

อย่างที่บอก เจ้าเจลสักคิ้วนี้ทำหน้าที่ให้สีที่ผิวหนัง

เลยทำให้คนไม่มีขนคิ้ว เหมือนเขียนคิ้วเป็นทรงเอาไว้

-----

ความคิดเห็นจากคนขนคิ้วน้อย ----

เหยื่อของเรากล่าวไว้ว่า เขียนยากมาก เพราะไม่เหมือนดินสอเขียนคิ้ว

เป็นเจลหนืดๆ ต้องใช้คอตตอนบัดช่วยสร้างทรง เสี่ยงต่อการไม่เท่ากันสองข้าง

แต่ ! ! ! วันรุ่งขึ้น เขียนคิ้วได้เร็วมากกกกกกกกกก แทบไม่ได้แตะต้องคิ้วเพิ่ม

เหมาะสำหรับคนที่มีโครงคิ้วจากการสัก หรือเขียนโครงแม่นเป๊ะ

-----

ความคิดเห็นจากคนขนคิ้วเยอะและมีโครง----

ทาง่ายแค่ทาไปตามรูปคิ้วหรือทรงคิ้วที่มี แล้วก็ไปนอนสวยๆ

ตื่นนอนมาสวยๆ แต่งหน้าแบบประหยัดเวลาไม่ต้องยุ่งกับคิ้วเลย

พร้อมออกจากบ้านตลอดเวลา ดีงามพระรามแปด

ถัดมา หลังจากสวย ปลื้มปลิ่มไปแล้ว เรามาพิสูจน์กันว่า

ความสวยงามนั้นคงทนอยู่นานเท่าใดกัน

จากการพิสูจน์ จิ๊บล้างหน้า เช้า เย็น และช่วงเย็นทำความสะอาดผิว

ด้วย Cleansing Liquid เป็นคล้ายๆคลีนซิ่งออยล์ ใช้นวดวนทั่วใบหน้า

รวมถึงบริเวณคิ้ว จะโดยคลีนซิ่งถูผ่านทุกวัน ต่อด้วยโฟมล้างหน้า

สีจะค่อยๆหาย แต่เปลี่ยนเป็นโทนน้ำตาลเหลือง ( บางคนจะแดงนะคะ )

และเริ่มหลุดในวันที่ 6-7 หลุดแบบจางลงๆ ซึ่งอาจจะต้องคอยเติมเพิ่ม

เพราะจะดูทรงคิ้วไม่สมบูรณ์ค่ะ แต่ถ้าถาม แก้โดยโปะเจลสักคิ้วไปทุกคืนได้ไหม

ได้ค่ะ ทาไปได้เลย แต่อันนี้อยากจะพิสูจน์ความทน เลยไม่ได้เติมเพิ่มค่ะ

ถ้าให้สรุปความประทับใจตัวนี้ เอาไปเลย 5/ 5 คะแนน

ทนน้ำ ทนแดด ทนเหงื่อ ใช้ไปเล่นสงกรานต์ ลงทะเล ไม่มีคำว่าพลาด

แต่จะพลาดที่คุณเองถ้าทำสองข้างไม่เท่ากัน สำหรับจิ๊บมีโครงแล้ว รอดค่ะ

เพราะจะลบจะล้าง ถูยังไงก็ไม่ออก 555 มันดีรึเปล่า

แล้วพบกันใหม่รีวิวหน้าค่า อะไรดี อะไรเด็ด เดี๋ยวจะหามาเล่น ติดตามชมกันนะคะ

Jip

Jip

ตามดูอัพเดทก่อนกระทู้ได้ในเพจเฟสบุ๊คที่

หรือตามอ่านรีวิวเพิ่มเติมได้ที่ jupjip.com

จิ๊บค่ะ ชอบช็อปปิ้งเครื่องสำอางค์ ชอบรีวิว

ชอบอายไลเนอร์ เป็นพิเศษค่า ฮี่ๆ ^^

FULL PROFILE