AeBong Review L'Oreal Paris White Perfect Clinical เพื่อผิวกระจ่างใส จุดด่างดำลดเลือน รูขุมขนกระชับ

16 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคนค่ะ เรื่อง "ผิวกระจ่างใส จุดด่างดำลดเลือน รูขุมขนกระชับ" เป็นนิยามของผิวสุขภาพดีที่ใครๆก็ปรารถนา

วันนี้เอจะมารีวิวผลิตภัณฑ์ใหม่ล่าสุดจาก L'Oreal ที่ได้รับแรงบันดาลใจจาก 3 ทรีทเมนต์เพื่อผิวขาว อย่าง IPL, PEELING และ GLUTA

สู่ผลลัพธ์ของผิวกระจ่างใสขึ้น จุดด่างดำดูลดเลือนลง รูขุมขนกระชับ นั่นก็คือ

L'Oreal Paris White Perfect Clinical

สกินแคร์สูตรพิเศษช่วยให้ผิวดูกระจ่างใส รอยดำลดเลือน รูขุมขนกระชับ

ด้วยเทคโนโลยีที่ผสมผสาน 3 ทรีทเมนต์เพื่อผิวขาวแบบคลีนิคอล อย่าง IPL, PEELING และ GLUTA ค่ะ

แล้วคุณสมบัติของแต่ละตัวคืออะไร เอาเป็นว่าเอจะสรุปแบบง่ายๆให้เพื่อนๆทราบกันดีกว่าค่ะ

IPL คือ เทคโนโลยีความงามอย่างหนึ่ง ที่ใช้พลังงานแสงความเข้มสูง แต่อ่อนกว่าเลเซอร์

ช่วยให้รอยดำจางลงได้ค่ะ

PEELING คือ เทคโนโลยีความงามในการผลัดเซลล์ผิวชั้นนอก เพื่อให้เกิดเซลล์ผิวใหม่ขึ้นมาทดแทน ทำให้รูขุมขนดูกระชับ จนผิวหน้าดูกระจ่างใสขึ้นค่ะ

GLUTA คือ เทคโนโลยีความงามที่ช่วยให้ผิวดูสะพรึงเปล่งปลั่ง โดยจะยับยั้งการสร้างเม็ดสี ของเซลล์ ทำให้สีผิวขาวใสขึ้นนั่นเองค่ะ

ซึ่งถ้าไปทำทั้ง 3 นี้ราคาสูงเอาเรื่องเหมือนกันค่ะ ลอริอัลจึงคิดค้นผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมเทียบเท่ากับอย่าง WHITE PERFECT CLINICAL ได้แก่

NEW SKIN ESSENCE LOTION , DERM WHITE ESSENCE , DAY CREAM และ NIGHT CREAM และเอโชคดีมากที่ได้ลองใช้ 3 ตัวดังนี้ค่ะ

เห็นแค่แพ็คเกจก็สวยงามน่าใช้แล้วนะ สีเงินวาวสวย ดูหรูหราและดูทันสมัยค่ะ

จะรอช้าอยู่ทำไม เรามาทำความรู้จักกันในแต่ละตัวกันดีกว่าค่ะ

มารู้จักกันที่ตัวแรกค่ะ

White Perfect Clinical New Skin Essence Lotion

เอสเซนส์โลชั่น ที่มีส่วนผสมของกรดไกลโคลิก ช่วยกระตุ้นและฟื้นฟูผิว โดยการกำจัดเซลล์

ที่หมองคล้ำ ที่เต็มไปด้วยเม็ดสีเมลานิน รอยจุดด่างดำต่างๆ เผยผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้นค่ะ

เนื้อโลชั่นสีขาวใส มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ค่ะ

สำหรับวิธีใช้คือ เทลงบนฝ่ามือ และค่อยๆตบโลชั่นให้ทั่วใบหน้า เสมือนการ Peeling ช่วยผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วค่ะ

เนื้อโลชั่นจะค่อยๆซึมลงสู่ผิว ไม่หนักหน้าไม่รู้สึกเหนอะหนะเลยค่ะ กระตุ้นและฟื้นฟูผิว

โดยการกำจัดเซลล์ ที่หมองคล้ำ

ที่เต็มไปด้วยเม็ดสีเมลานิน รอยจุดด่างดำต่างๆ ความรู้สึกที่ใช้ตัวนี้คือจะรู้สึกสดชื่นขึ้น

เหมือนเป็นการผลัดเซลล์ผิวเบาๆ ได้ทุกวันเลยค่ะ

ทำให้ผิวเอดูรูขุมขนกระชับ ผิวดูกระจ่างใสขึ้นค่ะ (ราคา 599 บาท)

White Perfect Clinical Derm White Essence

เอสเซนส์บำรุงผิวสูตร Anti-Oxidation มีส่วนผสมของ Actyl-C ที่สามารถบำรุงลึกลงไปในชั้นผิว

เพื่อต่อต้านอนุมูลอิสระและ Oxydation ที่ก่อให้เกิดความหมองคล้ำในชีวิตประจำวันค่ะ

ให้ผิวหน้าดูขาวยิ่งขึ้นเหมือนการบำรุงผิวด้วยกลูต้าเลยค่ะ แต่ค่อยๆกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติค่ะ

มีประสิทธิภาพเทียบเท่ากับ GLUTATHIONE เลยค่ะ ช่วยปรับผิวให้กระจ่างใสขึ้นเลย

เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นเจลขาวใสๆ ไม่เหนียวหรือแห้งเกินไปเวลาทาลงบนผิวค่ะ ทาแล้วซึบง่ายมากค่ะ

ใช้ในปริมาณที่เหมาะสม 2-3 หยด และทาให้ทั่วใบหน้าค่ะ เป็นอีกหนึ่งเอสเซนส์ที่เอแนะนำเลยค่ะ

เพราะช่วยให้ผิวดูกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ และทาลงบนผิวหน้าแล้วไม่เหนอะหนะ

หรือทิ้งความมันให้กวนใจค่ะ

แถมแต่งหน้าไม่เป็นคราบด้วย เอใช้ทุกเช้า-เย็นเลยค่ะ (ราคา 649 บาท)

White Perfect Clinical Day Cream

ครีมบำรุงผิวสำหรับกลางวันที่มีส่วนผสมหลักมาจาก Pro-Vanish3 ที่ช่วยบำรุงได้อย่างล้ำลึกเสมือนการทำ IPL ค่ะ

นอกจากนี้มีค่า SPF19 PA+++ ปกป้องผิวหมองคล้ำจากแสงแดดได้อีกด้วยค่ะ ที่ช่วยกำจัดรอยจุดด่างดำต่างๆ ให้ลดลงเหมือนไปทำ IPL ค่ะ

เนื้อครีมสีชมพูอ่อน กลิ่นเบาๆค่ะ เนื้อครีมทาแล้วซึมเข้าสู่ผิวได้อย่างรวดเร็ว ไม่ทิ้งความเหนียวเหนอะหนะไว้บนผิวเลยค่ะ

ไม่ทำให้หน้ามันขึ้น และไม่ทำให้หน้าเป็นคราบค่ะ

เอจะใช้ทุกเช้า แต้มเพียง 5 จุด แล้วทาให้ทั่วใบหน้าค่ะ ผิวดูชุ่มชื่นขึ้น และกระจ่างใส รวมถึงจุดด่างดำจากรอยสิวต่างๆก็ดูจางลงด้วยค่ะ PEELING X GLUTA X IPL สำหรับ Stepในการใช้นะคะ เริ่มจาก New Skin Essence Lotion > Derm White Essence > Day Cream **ความรู้สึกหลังจากได้ทดลองใช้ 2 สัปดาห์**

เอใช้ L'Oreal Paris White Perfect Clinical ทั้ง 3 ตัวนั้นมาสักระยะนึงแล้วรู้สึกว่าผิวดูดีขึ้น ผิวเอค่อยๆกระจ่างใสขึ้น รอยดำ และรอยหมองคล้ำของเอก็ดูจางลงค่ะ

สำหรับกระชับรูขุมขนนั้น ผิวดูเรียบเนียนขึ้นมากค่ะ โดยผิวอย่างเอคงขาวได้ไม่มาก แต่ที่เอสังเกตเห็นได้ชัดเจนคือ ผิวดูเรียบเนียนและดูกระจ่างใสขึ้น โดยเฉพาะรอยดำต่างๆดูกระจ่างใสขึ้นแม้ไร้เมคอัพค่ะ เอสามารถแต่งหน้าใสๆเบาๆได้อย่างไม่อายผิว ลงแค่กันแดดและแป้งผสมรองพื้นนิดหน่อย ก็ได้ผิวดูใสๆแล้วค่ะ ทำให้เอรักผิวตัวเองขึ้นเยอะเลย เพราะผิวดีขึ้นแบบนี้จะให้เลิกใช้ได้ไงใช้ต่อเนื่องมาตลอดเลย เพราะ ผิวดูสุขภาพดีเหมือนทำทรีทเมนต์จากคลินิกราคาแพงๆเลยค่ะ ไม่ต้องเจ็บตัว แถมสบายกระเป๋าตังค์ด้วย

สำหรับใครที่สนใจสามารถหาซื้อได้แล้ววันนี้ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไปค่ะ

www.lorealparisthailand.com/whiteperfectclinical

ขอบคุณค่ะ