REVIEW : MISTINE MAYA AIR CUSHION มิสทีนมีคูชั่นแล้วนะเธอววว์

19 10

เซย์ไฮ ค่ะ สาวๆ วันนี้ ฟางแวะมา

Review : Mistine Maya Air Cushion มิสทีนมีคูชั่นแล้วนะเธอววว์

กระแสคู่ชั่นมาแรงมากค่ะเธอ แบรนด์คนไทยอย่าง Mistine ก็ไม่น้อยหน้านะคะ

ออกมาแล้วค่ะ Mistine Maya Air Cushion มิสทีน มายา แอร์ คูชั่น

ราคา 359 บาท

มาในแพคเกตพลาสติกที่ค่อนข้างแข็งแรงเลยคะ ฟางไม่แน่ใจว่ามีกี่สีนะคะ

เพราะฟางได้มาลองสีเดียว คือสีกลางๆ

คำเคลม : ครีมรองพื้น มิสทิน มายา แอร์ คูชั่น Mistine MAYA Air Cushion

ครีมรองพื้นสูตรน้ำมิสทีน บรรจุในเนื้อฟองน้ำ รูปแบบสลับคูชั่น พร้อมด้วยพัฟเนื้อละเอียด ที่ช่วยเกลี่ยเนื้อครีมให้เรียบเนียนยิ่งขึ้น ผิวหน้าดูเนียนใสชุมชื่นสุขภาพดี อย่างเป็นธรรมชาติ

ครีมรองพื้นแบบตลับคูชั่นคืออะไร

คือนวัตกรรมของครีมรองพื้นที่ถูกบรรจุอยู่ในเนื้อฟองน้ำ โดยฟองน้ำที่อุ้มเนื้อครีมนี้ จะช่วยควบคุมปริมาณการใช้ได้อย่างพอเหมาะ

5 คุณสมบัติที่เหนือกว่าครีมรองพื้นทั่วไป - ปกปิดอำพรางริ้วรอยเรียบเนียน - กันน้ำกันเหงื่อ - เติมเต็มความชุ่มชื่นสบายผิว - ป้องกันแสงแดด - ปรับผิวหน้าแลดูกระจ่างใส

ตัวเนื้อรองพื้นก็จะบรรจุอยู่ในตลับฟองน้ำที่ต้องใช้พับเป็นตัวช่วยในการช่วยลง

ตัวพับที่ใช้มาก็ใช้ได้ดีเลยค่ะ ช่วยลงคูชั่นได้ง่าย เนียนละเอียดดีค่ะ

ตัวเนื้อครีมรองพื้น คูชั่นก็เนื้อเนียนละเอียดดีค่ะ เบาบาง ไม่ปกปิด ให้เนื้อบางเบา

อย่างที่บอกนะคะ ว่าเนื้อบางเบาก็เลยไม่ค่อยปกปิด ไม่เหมาะสำหรับสาวๆที่เน้นเรื่องการปกปิดนะคแต่ถ้าเป็นรอยบางๆ รอยสิวก็ยังไหวอยู่ เน้นความฉ่ำโกลวของผิว เรามาลองลงที่หน้ากันค่ะ

ลงครึ่งหน้ากัน

ผิวดูกระจ่างใสขึ้น ขาวกว่าสีผิวฟางเล็กน้อย ปกปิดรอยดำจากสิว ริ้วรอยเล็กๆ ได้ค่อนข้างดี

ผิวฉ่ำโกลวมาก รองพื้นไม่หนัก ไม่หนาเกินไป

คูชั่นไม่ต้องลงแป้งทับนะคะ ฟางลงเดี่ยวๆ แล้วใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดในส่วนที่ต้องการเพิ่มเติม

เรามาทดสอบกับอากาศประเทศไทยแลนด์กันเลยค่า Day 1

รถเมล์ร้อน มหานครกรุงเทพ

หลังจากออกไปเจอสภาพอากาศบนรถเมล์ฟรี พบว่าหน้ามันขึ้นเล็กน้อย แต่ไม่มันเยิ้ม

ผิวฉ่ำกำลังดี หลังจากซับมันแล้วผิวก็ยังสวยอยู่

ค้นพบว่าต้องค่อย ๆ ลงบางๆ ไม่ต้องลงหนามาก

Day 2

ฝนตก ตากฝน

กลับบ้านตอนเย็นฝนตก ตากฝน แต่คู่ชั่นยังอยู่ วันที่ตากฝน หน้ามันขึ้นกว่าเดิม

แต่ยังอยู่ครบไม่ไหลไปกับน้ำ ไม่เยิ้ม

GypsyFang

GypsyFang

สวยได้ แค่ใจคิด

FULL PROFILE