ใครเคยฉีดยาทำให้ผิวขาว

อยากทราบข้อมูลอ่ะค่ะ การฉีดกลูต้า ไอโทน ที่ตอนนี้มีตามคลินิคทั่วๆไป
ว่าอันตรายจิงมั๊ย มีครัยเปนหมอหรือพยาบาลบ้างค่ะ
หาข้อมูลในเว็บบางเว็บก็บอกว่าต่างประเทศก็ถือเป็นตัวยาตัวหนึ่ง
แต่พอเข้ามาในประเทศไทยดันกลายเป็นเหมือนยาพิษ

แล้วอันไหนคือความจริงค่ะ อันตรายรึป่าว
แล้วฉีดเมโสคืออะไร
 เพื่อนขายอยู่ค่ะ
เพื่อนบอกว่า ถึงตอนนี้ยังไม่มีผลข้างเคียงอะไร แต่ในระยะยาวยังไม่รู้กันค่ะ

แต่ความเห็นส่วนตัว อย่าไปฉีดเลยค่ะ น่ากลัวออกค่ะ อยู่ดีๆจะเอาสารอะไรก็ไม่รู้ไปใส่ในตัวเพียงเพื่อแค่ให้ตัวขาว ตัวขาวเป็นแค่ค่านิยมเองค่ะ ผู้หญิงสวยได้มันอยู่ที่กึ๋นมากกว่านะคะ

หืม เหนว่ามีให้ฉีดเหมือนกันคะ แต่ไม่กล้า

พวกคนดังฉีดกันมีเยอะไปคะ
แต่ก็จิงอย่างที่คุณ PLubplueng บอก ยังไม่ทราบผลในระยะยาว

ปิงว่าอย่าฉีดเลยคะ
การฉีดกลูต้าคือมันเข้าเส้นเลือดโดยตรงไม่ได้ปะปนไปกับสารอาหารของเรา
ไม่แน่มันอาจจะไปก่อให้เกิดสารพิษในเลือดได้นะคะ
ส่วนอีกแบบคือกิน ไม่รุ้ว่าเป็นอยุ่คนเดียวรึป่าวนะคะ
คือไปซื้อกลูต้าไธโอนเข้านึง กินแล้วได้ผลคือออกมาขาวตามสรรพคุณ
แต่พอหลังๆ มีอาการเพลียๆ ไม่มีแรง มีจ้ำเลือดตามขาแขน
เลยไปหาหมอดู ปรากฎว่าเป็นเม็ดเลือดจาง
ก็เลยคิดว่าสาเหตุอาจมาจากยาพวกนี้ก็ได้อ่าคะ
นึกดูขนาดกินมีสารอาหารที่มีประโยชน์ปะปนอยุ่ยังเป็นแบบนี้
ถ้าเป็นเข็มผลมันอาจจะไม่เกิดทันทีหรอกคะ ต้องรอดูระยะยาว
ยังไงก็คิดดูอีกทีก่อนแล้วกันนะคะ ^^
เพื่อนเราไปฉีดอยู่นะ
ขาวสว่างตามสรรพคุณเลย

แต่ไม่ควรฉีดในระยะวลาที่นานเกิน ฉีดแค่ในช่วง1 - 2เดือนก้อพอ
แล้วใช้กินเอา เรื่องผลข้างเคียงต้องหลีกเหลี่ยงการโดนแสงแดด เพราะผิวจะไวต่อแดดมากค่ะ แล้วก้ออาจจะโซมลงในบางคนที่หยุดฉีด

เราก้อเคยกินนะ ขาวขึ้นเหมือนที่คุณ springle บอกเลยค่ะ แต่ก้อไม่โอกาสกลับมาดำเหมือนถ้าตากแดดเปนเวลานาน หรือถ้าจะกินก้อต้องกินในระยะเวลาประมาณ3 - 6 เดือนขึ้นไป เพื่อให้ร่างกายรับรู้และคงตัวในระดับนึง และต้องดื่มน้ำตามมากๆๆๆด้วยนะค่ะ ไม่งั้นอาจเป็นอันตรายต่อไต ให้ทำงานหนักได้

ส่วนตัวนะไอซ์ว่าอย่าฉีดเลยค่ะ
คนไทยนิยมคนผิวขาวแค่เท่านั้นเอง
เราก็เคยอยากขาวใสแบบเกรซเหมือนกัน แต่ตอนนี้เลือกบ้าแล้วค่ะ
พื้นเดิมผิวเป็นคนขาวเหลือง ต่อให้ขาวยังไงก้อยังเหลืองอยู่ดี ไม่มีทางขาวชมพูได้หรอกค่ะ เลยเลิกพยายามดีกว่า เอาแค่โดนแดดแล้วไม่ดำง่ายก้อพอ

คิดดูดีๆๆนะค่ะ
ส่วนใหญ่บอกฉีดแล้วขาว

แต่พอเลิกก็ดำ ฉีดมากก็น่ากลัวคะ
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7001249/Q7001249.html

ลองอ่านดูนะคะ
ใช้สติ ให้ดีค่ะ
เคารพการตัดสินใจของคุณค่ะ
ไม่ควรฉีดนะ อันตรายในระยะยาว
เริ่มครั้งนึงแล้วเหมือนจะหยุดไม่ได้
ไม่ค่อยชอบให้ใครพยายามขาวเกินตัวเลยค่ะ .... ไม่เป็นตัวของตัวเองเลย
คนเราไม่ขาวผ่อง ก็สวยวิ๊งได้ค่ะ
คนขาวผ่องก็ไม่ได้สวยเสมอไป
เราได้ยินมาทั้งสองแบบ
"คนนี้ไม่ขาวนะ แต่น่ารักมากๆ"
กับ
"คนนี้ก็ได้แค่ขาว...หน้าไม่เห็นสวยเลย"
อย่ายึดติดกับค่านิยมเรื่องสีผิวจนเกินไปเลยค่ะ เดือดร้อนกับร่างกายตัวเองเปล่าๆ
ถนอมผิวพรรณให้นวนเนียนยาวนานดีกว่านะคะ ปกป้องผิวจากแสงแดด
สวยตามกำลังของตน...พอใจในสิ่งที่ตนมี....มั่นใจในตัวเอง....แล้วจะมีความสุข และจะเป็นเสน่ห์ที่รุนแรงมากๆๆๆค่า
อยากขาวเหมือนกัน แต่พอมาอ่านหลายๆความเห็น เลิกคิดเลยค่ะ

ชอบ คำพูดของคุณ คห 1 มากเลยค่ะ

"ตัวขาวเป็นแค่ค่านิยมเองค่ะ ผู้หญิงสวยได้มันอยู่ที่กึ๋นมากกว่านะคะ"

ตอนแรกเราก็คิดว่า ทาเภสัชไปให้ขาว แต่อยากขาวเร็วๆ
พอโดนแดดก็ดำง่าย ยิ่งแฟนบอกว่า ดำ ยิ่งคิดมากหนักเลย เพราะแฟนเก่าแฟนขาว T___T'''
แต่เราก็เป็นตัวเราเนอะ ไม่รักก็อย่ามาสน 555

ที่จริงผู้หญิงผิวแทนก็มีอะไรดีๆเยอะนะคะ
ผิวสวย แต่งหน้าแล้วคม  ไม่งั้นเค้าไม่มีบรอนเซอร์ออกมาให้คนผิวขาวทาหรอกค่ะ อิอิ

ตอนนื้เราทานยาทำให้ขาวอยู่ค่ะของ ร.พ ยันฮี เม็ดละ 12 บ.พึ่งทานได้ 1 อาทิตย์เองค่ะเขาบอกว่า 1 เดือนถึงจะเห็นผลค่ะแล้วจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะคะ
ที่แรกอยากฉีดมากเลยแต่พอได้อ่านก็ไม่แล้วล่ะถ้าเข้าจะรักเราต้องรักเราที่เป็นเราๆจะหรอกตัวเอกทำมัย
ยาทานให้ขาวของ ร.พ ยันฮี มีผลเป็นอย่างไรบ้าง ช่วยบอกด้วยนะ เราอยากจะทานเหมือนกัน มีเพื่อนของเพื่อนเราไปฉีดที่ไหนเราไม่รู้ แต่เพื่อนเราบอกว่าเขาผิวสวยมากเลยเหมือนดาราคนดัง แต่ตอนนี้ได้เสียชีวิตแล้ว เราเลยไม่อยากจะฉีด อยากจะลองทานดู เมล์เรา sirana1210@hotmail.com
ช่ายค่ะ กินแล้วเปนไงช่วยบอกต่อหน่อยนะคะ

Kwang_silverheart@hotmail.com

ใช้เมล์เมล์นี้เซิร์ทใน facebook ก้อได้ค่ะ

ขอบคุนล่วงหน้านะคะ
ชัยค่ะกินยาที่โรงบาลยันฮีแล้วเป็นไงช่วยส่งเมล์มาบอกด้วยน๊าค่ะคนดี
อยากรู้อ่ะค่ะด่วนน๊าค่ะ tak_t.t.k@hotmail.com
ใช่ค่ะ กินยาของ ร.พ. ยันฮีเป็นไงบ้างค่ะ สนใจมากเลย ^^
เเอด face บอกด้วยนะคะ

n.noeyzhee@hotmail.com
ใช่ค่ะ กินยาของ ร.พ. ยันฮีเป็นไงบ้างค่ะ สนใจมากเลย ทีแรกว่าจะไปฉีดพออ่านแล้วคิดว่าลองกินดีกว่า ช่วยบอกด้วยนะค่ะ ^^ เเอด face บอกด้วยนะคะ kunji_kt@hotmail.com
เราว่าจะไปฉีด นะค้ะ
แต่เกบตังอยู่

ยา อ้ะ ซื้อมาแล้วเอาไปไห้หมอ ฉีดไห้ได้ แบบซื้อยามาเองอ้ะ

ราคา 5500 บาท มี10 ขวด
ของโรสอิตาลี อ่าค่ะ

ฉีดคุ่กับ วิตามินซ๊ 10 ขวด 500 บาท

เราจะลองอ้ะ
เพราะเราเปนคนคล้ำ หรือ ดำเรยละมั้ง5555555
เค้าบอกกานว่า เข็มที่ 3 จะเห็นผล

เพราะท้าไปฉีด ตามคลินิคพวกวุฒิสัก นิติพล งี้แพงอ้ะ เข้มละ 1กว่า เกือบ 2 พัน

(แล้วมันไม่ได้อันตรายไม่ไช่หรอ แค่ไม่ได้ขึ้นทะเบียนที่ไทย แต่มันได้ทะเบียนของต่างชาตินิ่.)
อ่อ ลืมๆๆ
อาทิตย์ นึง ฉีดครั้ง นึง
หรือ 2 อาทิต ฉีดครั่งนึงก้ได้
แล้ว แต่ผิวคนนนนนน จ้า
ว่า ดำแค่ไหน
อย่าลืมบอกเราบ้างน่ะว่ากินแล้วเห็นผลไหม ยา ร.พ. ยันฮีอ่ะ เราอยากกินบ้าง wi.chuta@hotmail.com อย่ะลืมบอกเราบ้างน่ะ จะเป็นขอบคุณมากค่ะ
ช่ายค่ะ เราเองที่เป็นคนหนึ่งที่อยากขาวกิงยาทุกอย่างที่ว่าดีหลายตัวหลายอย่างก็ขาวน่ะแต่พอหยุดหรือออกแดดมาขอบอกดำกว่าเดิมอีกตอนนี้ฉีดก็เยอะจนเส้นเลือดปูดอ่า อย่างว่าค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวยไม่กลัวอันตรายพรุ้งนี้เป็นไงชั่งมันแค่วันนี้สวยค่ะ ไม่มีกิงก็ยอมสวยไว้ก่อน ทุกอย่างอันตรายหมดอยู่ที่ตัวเราเลือจร้า ผลค้างเขียงมีทุกอย่างต่อให้โรงพยาบาลหรือคลีนิคดีๆๆก็ตาม รองมาเยอะ เจ็บมาก็เยอะ หมดไปก็เยอะ เพราะความสวยเท่านั้น อิอิิอิอิ
ผู้ชาย ฉีด ผิวขาวได้ที่ไหนอะครับ แร้วราคาเท่าไรอะครับ
เคยฉีดที่นิติพลฉีดไปหนึ่งครอสมันก็มีออร่านิดๆนะเดิมเป็นคนผิวขาวเหลืองพอเลิกฉีดมันก็เป็นขาวเหลืองตอนนี้โดนแดดไม่ค่อยได้ไม่ถึงกับแพ้มากแต่จะแสบผิว แสบตา น้ำตาไหล ผิวเดิมๆก็ดีอยู่แล้วนะคะแค่รักษาความสะอาดให้มันเกลี้ยงเกลาก็น่าจะดูสวยแล้ว
เราเคยฉีดมาแล้ว ตอนฉีดขาวจิงๆ แต่พอหยุดฉีดแล้วก็กลับมาเหมือนเดิม ผิวไวต่อแดดมากๆ ดำง่าย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again