เริ้ด…เริ่ด Holiday set 2015

14 6

สวัสดีค่ะ ช่วงเวลานี้สาวๆต้องไม่พลาดแน่นอน การรอคอยทั้งปีมาถึงแล้ว ต้องบอกก่อนว่า holiday set เนี่ยมันเป็นอะไรที่คุ้ม แต่ละ brand เค้าก็พากันค้นหาวิธีการปล้นทรัพย์จากเราให้ได้มากที่สุด รู้ว่าเค้าหลอกแต่เต็มใจให้หลอก…..เอาจริงๆนะคะ เพ็ชรว่ายังไงการเสียเงินช่วงนี้มันคุ้มมากเพราะจะได้ package ที่เลอค่า บวกกับ ผลิตภัณฑ์ที่มาในไซส์ที่คุ้มค่า บางทีเราซื้อ full size มาก็หมดอายุก่อนใช้หมด เพราะฉะนั้นการซื้อ holiday set มันก็คุ้มที่จะเสีย แต่ด้วยความที่ว่า"งบ" มันก็มีจำนวนนึง การสนองneed ก็เลยต้องมีแต่พอดี เพ็ชร เลยจะมาแนะนำholiday set ไหนที่ปัง และควรไปตำๆๆๆๆๆ มากที่สุด เริ่มเลยค่ะ

NARS One Shocking Moment Cheek Studio Palette

แหมแค่เห็นชื่อก็ช๊อกค่ะ เป็นการร่วมงานกันของ เจ้าของแบรด์ François Nars และช่างภาพชื่อดังอย่าง Steven Kleinในการถ่ายทอดภาพบน package palette มันช่างรวมของดีไว้หมด ครอบครองชิ้นเดียวสวยได้ทุกงาน แต่งได้ทั้งสวยนัวๆ สวยแบ้วๆ สวยเซ็กซี่ สวยน่าค้นหา สวยหาไม่เจอออออ :) ได้blush 4 สี รวมไว้ทุกโทนสี เริ่มต้นด้วย สีชมพูหวานๆ อย่าง Robotic สีพีชใช้ได้ทุกวัน อย่าง Luster สีม่วงพลัมเซกซี่อย่าง Dolca vita สีcoralในวันที่สดใส อย่าง Blasphemy รวมถึงคู่ Duo สุดฮิตอย่าง Paloma Contouring Duo ที่เอาไว้ไลท์ทำงานหลอกตา เสริมดั้ง เสริมคาง ยกหน้าผากนูน และ สี bronzer ชื่อดังLaguna มีไว้โขกหน้าเรียว ตลับนี้มีไว้ใช้ได้ทั้งปี ถึงจะมีหน้าเดียวแต่ก็เปลี่ยนได้หลายlookค่ะ ที่เคาท์เตอร์ NARS ไม่มีขาย แต่ไม่แน่ใจที่ Sephora น่าจะมี ราคาก็คุ้มเฟ่อร์ 49 pound ประมาณ 2,700 บาท อย่ารอช้าค่ะ ไปขวนขวายให้ได้มา

The Hourglass Holiday 2015 Ambient Lighting Palette

โอดครวญมานาน คุณภาพนางดีจิง แต่ราคาก็นะ เอาเป็นว่าสั้นๆ ถ้าไม่เคยมี Hourglass เลย ได้โปรดมี แต่ถ้ามีแล้ว ไม่จำเป็นเลยค่า เพราะราคาก็ไม่เบา อยู่ที่ 69 pound ประมาณ 4,000 บาท ใช่ ! ได้ยินชัดค่ะ 4,000 บาท แต่พิเศษอีกนิดคือมีสีใหม่ค่ะ Iridescent Strobe Light (rose pearl powder) มันแพงแต่คุณจะได้ผลลัพธ์ที่เกินคาด และคิดว่าใช้ได้ทั้งปีหลังจากแต่งหน้าเรียบรอบ complete look ด้วยการปัด finishing powder ทำให้หน้าดูเบลอๆ มีมิติ

Becca Shimmering Skin Perfector Set for Holiday 2015

Shimmering Skin Perfector Glow on the Go รวมตัวอันดับ 1 ของ Becca ไว้ในขนาด travel size คือ Luminizer Shimmering Skin Perfector Pressed Opal และ Liquid Opal Spotlight Wand อย่างที่ทราบว่า Becca นางดังเรื่องงานวาว ที่จริงถ้าให้เพ็ชร เปรียบเทียบกับ Kevyn Aucion สี Candlelight ต่างกันตรงที่ Candlelight สีธรรมชาติกว่า และไม่วาวเท่า Opal แต่ทั้งคู่เนื้อละเอียด และดี ติดทนทั้งวัน อันนี้เป็น คหสต นะคะ เพราะเพ็ชรเทียบจากสีผิว Medium ของตัวเอง ถ้าผิวขาวกว่าอาจจะมีผลลัพธ์ต่าง ราคาคู่นี้อยู่ที่ 20 pound ประมาณ 1,000บาท ข้อดีอีกอย่างค่ะ ปราศจากสารกันเสีย ไม่มีน้ำหอม กรดกำมะถัน และ สารPhthalates ไม่ได้แปลว่าทานได้นะคะ แต่น่าจะไม่ให้เกิดการแพ้ระคายเคือง

Afterglow Palette

ตัวนี้ควรซื้อเพราะครบทุกสี และพกพาสะดวก เป็นการรวมhighlight 3 โทน เหลือง (Moonstone) ชมพู(Rose Gold) ส้ม (Topaz) และ ปัดแก้ม อีก 2 สี โทนน้ำตาล (Wild Honey) และ อมชมพู (Flowerchild) ที่ปัดแก้ม 2สีนี้ เป็นเทรนด์ที่จะกำลังมาในช่วง 2016 เหมาะกับปากสีแดง และปากสี dusty rose ราคา 34 pound ประมาณ 1,870 บาท

CAUDALIE Beauty Elixir Christmas Baubble

หลายคนบอกว่าดี เพ็ชรว่าดีถ้าฉีดหลังแต่งหน้า เพราะมันแห้ง คนหน้าแห้งเพ็ชรว่าไม่ชอบ แต่ถ้าคนหน้ามัน เหมาะมากค่ะ ฉีดได้ทั้งก่อนแต่งหน้า และฉีดได้ระหว่างวัน กลิ่นสดชื่นจริงๆค่ะ มีกลิ่นมิ้นต์อ่อนๆ ราคา 11.50 pound ประมาณ 650 บาท ที่ sephora มีขายค่ะ

Laura Mercier Matte-to-Metal Holiday Caviar Stick Colour Collection

ตามชื่อเลยค่ะ มีครบตั้งแต่สีแมทและสีเหลือบ เพ็ชรและเพื่อนๆลองใช้แล้ว ชอบเป็นที่สุด ติดทน เกลี่ยง่าย และให้ครบทุกlook มี 2สีใหม่ คือสี Ganache และ สี Aubergine จริงๆการที่ใช้ pencil eyeshadow มันสะดวกและใช้ง่ายกว่า eyeshadow แบบฝุ่น ราคาก็ดี 39 pound ประมาณ 2,150บาท

Real Techniques Deluxe Holiday Set 2015

โอ้ยยย สุดคุ้ม ขอใช้คำว่า "ต้อง" เพราะราคา 20 pound ประมาณ 1,100 บาท ได้มา 5 ชิ้น และกระเป๋าคลัช 1ใบ (ที่ตอนนี้ยังไม่ทราบว่าเอามาใส่อะไร) ใช้ได้ครบทั้งหน้า ทั้งแปรงปัดแก้ม แปรงลงรองพื้น แปรงขัดเบ้า โดยเฉพาะตัวนี้ แปรงไลท์ดั้ง มันเหมาะมากที่จะเอาทาสันจมูก หรือจะไฮไลท์โหนกแก้ม ช่วงบริเวณ CCTV (โหนกแก้ม, หน้าผากไปถึงสันจมูก และ คาง) สุดท้ายแปรงกรีดไลน์เนอร์ กรี๊ดไม๊ ? ราคาก็แสนดี สีเมทาลิกที่ด้ามจับก็ดูเลอค่า พุ่งตัวเลยค่ะ คิดว่าไม่น่ามีในไทย ไปร้านหิ้วได้เลย

ข้อแนะนำอีกอย่างค่ะ ก่อนจะไปตำ ควรตุนมาม่าไว้ด้วยเผื่อสิ้นเดือนค่ะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่า

วันนี้ไปก่อน บายๆค่ะ

petchilla_wink

petchilla_wink

FULL PROFILE