Scentio Royal Bouquet Set! เจอแล้วคู่แท้! ที่สุดแห่งครีมถูกและดีที่หอมติดตัวได้ทั้งวัน!

5 3

สวัสดีค่ะ ,

ก่อนหน้านี้อีฟได้พูดถึงผลิตภัณฑ์ของ Beauty Buffet กันไปแล้ว

ในชื่อของ The Bakery

วันนี้อีฟเลยอยากมาแนะนำผลิตภัณฑ์ในเครืออีกแบรนด์นึงค่ะ

ซึ่งก็คือ "Scentio" นั่นเอง

ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวเซ็ตใหญ่จาก Scentio ถึง 2 เซ็ต ที่อีฟได้มาทดลองใช้

ชนิดที่เรียกว่าจัดเต็มกันไปเลย และก็ทำให้ประทับใจสุดๆ ค่ะ

โดยในหนึ่งเซ็ตจะประกอบไปด้วย

Shower Cream (ครีมอาบน้ำ)

Body Lotion (โลชั่นบำรุงผิวกาย)

Deodorant (ลูกกลิ้งดับกลิ่นกาย)

Body Mist (สเปรย์น้ำหอม)

Hand Cream (ครีมบำรุงมือ)

Royal Bouquet Sexy & Secret (สีม่วง)

Royal Bouquet Cutie & Lovely (สีมิ้นต์)

ซึ่งทั้ง 2 เซ็ตนี้ อีฟขอการันตีเลยว่า หอมมากกกกกกกกกค่ะ

หอมติดตัว ติดทน ตราตรึงเลยทีเดียว และที่สำคัญคือราคาสบายกระเป๋าเอามากๆ

ขนาดก็กำลังพอเหมาะ มาดูกันเลยทีกว่าว่าตัวไหนมีสรรพคุณยังไงกันบ้างค่ะ

มาเริ่มกันที่ชิ้นแรกเลยนะคะ

Scentio Royal Bouquet Sexy & Secret Shower Cream (155 thb.)

เป็นครีมอาบน้ำขวดเบิ้มค่ะ หอมมากมากกกกกกกกกก

ล้างออกง่าย และกลิ่นติดตัวดีสุดๆ ค่ะ ช่วยในเรื่องของผิวกระชับและเรียบเนียนด้วย

Scentio Royal Bouquet Sexy & Secret Body Lotion (190 thb.)

ครีมบำรุงผิวค่ะ เป็นสูตรเข้มข้น แต่ว่าเนื้อครีมไม่เหนอะหนะค่ะ

บางเบา ทาง่าย เกลี่ยสบาย แห้งเร็วด้วย กลิ่นหอมเว่ออีกเช่นกัน

(ส่วนตัวอีฟว่าจะหอมฉุนกว่าครีมอาบน้ำด้วย)

ตัวนี้จะมีสารในการช่วยปรับสภาพผิวผสมอยู่ด้วยค่ะ พวกสารต้านอนมูลอิสระ

ใช้ต่อเนื่องก็ลดผิวแห้งกร้าน ได้ผิวนุ่มๆ กระชับด้วยค่ะ

Scentio Royal Bouquet Sexy & Secret Deodorant (99 thb.)

ผลิตภัณฑ์ระงับกลิ่นกายใต้วงแขน ราคาถูกน่าใจหาย

แต่คุณภาพนี่คับแน่น อีฟไม่เคยเจอโรออลหอมขนาดนี้ (ฮ่า)

บอกเลยว่ารัก ช่วยสมานผิวใต้วงแขนให้เรียบเนียน กระจ่างใสขึ้นด้วยค่ะ

และยังลดปัญหาการระคายเคืองจากการถอนหรือโกนด้วย ฮี่ๆ

Scentio Royal Bouquet Sexy & Secret Body Mist (120 thb.)

เป็นเสปรย์น้ำหอมค่ะ แต่ช่วยบำรุงผิวด้วย (งงไหมล่ะเอ้อ ฮ่า)

กลิ่นหอมถูกใจดีค่ะ ชอบพกใส่กระเป๋าเอาไปฉีดได้ทุกที่ ทุกเวลา

อีฟชอบที่กลิ่นมันชัดเจน ติดทนดีค่ะ

Scentio Royal Bouquet Sexy & Secret Hand Cream (125 thb.)

เป็นแฮนด์ครีมค่ะ แต่ไม่ได้บำรุงแค่มือ เพราะว่าบำรุงเล็บด้วย

เนื้อครีมเข้มข้มตามสไตล์ของคอลเลคชั่นนี้ แต่ไม่ต้องห่วงเพราะซึมซับง่ายค่ะ

ผสมน้ำมันแมคคาเดเมีย และน้ำมันรำข้าว

ใครอยากมือนุ่มนิ่ม ตัวนี้ก็เอาอยู่ค่า มือจะไม่แห้งตึงด้วย

หลอดเบา พกพาสบายมากค่ะ

เซ็ตต่อไปก็เป็น

Scentio Royal bouquet Cutie & Lovely Set นะคะ

ความต่างที่จะต่างออกไปคือกลิ่นจะไม่เหมือนกันค่ะ

แต่รับประกันว่าหอมสะใจไม่น้อยไปกว่ากันเลย

ที่จะต่างคือตัวสรรพคุณที่อยู่ในครีมมากกว่าค่ะ

เดี๋ยวมาดูกันว่าต่างกันตรงส่วนไหนบ้าง :)

Scentio Royal Bouquet Cutie & Lovely Shower Cream (155 thb.)

เซ็ตนี้ตัวครีมอาบน้ำจะผสมสารสกัดจากดอกกุหลาบเอาไว้ค่ะ

รวมไปถึงมี Vitamin B3 ช่วยเน้นในเรื่องความกระจ่างใส ไม่แห้งตึง

Scentio Royal Bouquet Cutie & Lovely Body Lotion (190 thb.)

ตัวนี้ผสม Vitamins B3 เช่นกันค่ะ

และเพิ่มสารสกัดในเรื่องป้องกันผิวหมองคล้ำ

Scentio Royal Bouquet Cutie & Lovely Deodorant (90 thb.)

ตัวนี้ต่างจากเซ็ตสีม่วงตรงที่มีการเพิ่มส่วนผสมใหม่

ของ nano Silver เข้ามาร่วมด้วยค่ะ ผสมพวกกลิ่นกุุหลาบ

Mushroom Extract และ Licorice Root Extract

แต่ก็ยังช่วยลดอาการเคืองผิวจากการโกนถอนได้เหมือนกัน

Scentio Royal Bouquet Cutie & Lovely Body Mist (120 thb.)

สเปรย์น้ำหอมตัวนี้จะผสม Rose Water, Clair Blair –ll

และวิตามิน บี3 เพิ่มเข้ามาค่ะ

Scentio Royal Bouquet Cutie & Lovely Hand Cream (125 thb.)

แฮนด์ครีมตัวนี้จะผสม Shea Butter ทำให้บำรุงผิวได้ล้ำลึกขึ้นกว่าตัวแรก

แต่ยังซึมซับได้ง่าย ทาสบาย แห้งไว้เหมือนเดิมค่ะ

และนี่ก็เป็นสองเซ็ตสุดหอมจาก Scentio ทีอีฟปลาบปลื้มเอามาก ๆ ค่ะ

เรียกว่าเอามาให้ดูกันก่อนแบบคร่าวๆ ใครสนใจก็ลองไปดมดูได้ที่ shop เลยค่ะ

ราคาก็อย่างทีเห็นว่าถูกมากจริงๆ คุณภาพก็ดีงามสุดๆ

เป็นไอเทมที่ควรมีติดกระเป๋า ติดบ้านไว้ก็ไม่เสียหาย

อีฟเป็นคนชอบซื้อครีมโดยการเลือกกลิ่นก่อน

พอทางแบรนด์ส่งมาให้ แค่กลิ่นก็รักแล้วค่ะ เปิดให้ใครดมก็ชอบกันทั้งนั้น

รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน

ไว้ทางผลิตภัณฑ์ส่งอะไรดีๆ มาให้อีฟได้ทดลองใช้อีก

จะรีบเอามาให้เพื่อนๆ ยลโฉมก่อนเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคนที่คอยติดตามและเป็นกำลังใจให้ตลอด

หลังๆ ธุรกิจรัดตัวอีฟอาจจะหายๆ ไปบ้าง สัญญาว่าจะกลับมาเขียนบล็อคให้ถี่ขึ้นค่ะ

;)

- Yveshann -

Yveshann

Yveshann

TH/HK • Asian • Business Woman
FB PAGE : Somewhere Hideaway by Yveshann
Contact work : Yveshannblog@gmail.com

FULL PROFILE