รีวิวเล็กๆ UD Wende's Contraband Eyeshadow Palette

4 0

วันนี้เราจะมารีวิวพาเล็ตจาก Urban Decay นั่นก็คือ

UD Wende's Contraband Eyeshadow Palette

เจ้าตัวนี้ออกมาประมาณกลางปี 2015

ใครชอบความชิมเมอร์ เราว่าถือว่าพาเล็ตนี้เป็นพาเล็ตที่น่าเป็นเจ้าของ

เพราะโทนสีมีทั้งสุภาพและจี๊ดจาด

มาดูรูปกันค่่ะ

Package: เป็นกระดาษแข็งๆ ปิดด้วยแม่เหล็ก ราคา : 1,400 บาท เปิดออกมาจะเจอ eyeshadow 6 สี กับ Eyelinerขนาดเดินทาง 1 แท่ง ตามรูปนี้เลยค่ะ

ซึ่งเนื้อสีทำออกมาได้ค่อนข้างดี เนื้อละเอียดและติดทนค่ะ สีตามนี้ค่ะ จากซ้ายไปขวา แถวบน: Trick, Smog, Reign แถวล่าง: Deep End, Flash, Tornado คำอธิบายสี Trick: light metallic pinky-copper shimmer with tonal micro-sparkle Smog: deep coppery bronze shimmer Reign: rich brown satin Deep End: bright teal Flash: bright iridescent purple Tornado: vibrant deep purple shimmer มาดูสี swatchกันค่ะ

ที่แขน ฝั่งซ้ายเป็นแสงธรรมชาติ ขวาเป็นไฟนีออนค่ะ

ส่วนeyelinerที่มากับพาเล็ตนั้นเป็นรุ่น 24/7 Eye Pencil สี Zero ดินสอเขียนขอบตา เนื้อครีม สีดำสนิทค่ะ

เนื้อนิ่ม และเขียนง่ายค่ะ แต่ยังไม่ได้ลองจริงจังเลยยังตอบไม่ได้ว่าทนแค่ไหนนะคะ แต่ลองที่มีแล้วสีดำสนิทมาก ล้างยากพอสมควรนะคะ คิดว่าน่าจะกันน้ำได้ดี

สรุป

UD Wende's Contraband Eyeshadow Palette

ถือเป็นอีกหนึ่งพาเล็ตที่น่าสนใจค่ะ

MistyRosy

MistyRosy

รักเครื่องสำอางค์
อินในสกินแคร์
ชอบการท่องเที่ยว
คลั่งไคล้ชาบู ^^

FULL PROFILE