เห่อ+รีวิวของรางวัลที่ได้จากจีบันในโจทย์ Make All Beauty Dreams Come True

33 10

สวัสดีค่าาาาาาาา~~~♡

ทิฟ TYFFVATHU นะคะ วันนี้จะมาเห่อๆๆรีวิวๆๆ เมื่อกี้ๆๆๆเลย ถึงคอนโดแล้วพี่นิติบอกว่า เอากล่องไปด้วยยยยยยไอ้เราก็เหอออ? ไม่ได้สั่งอะไรมาหนิหว่าาาา พอดูกล่อง อุ้ยตายยยว้ายยยยกรี้ดดด แม่จ๋า สิ่งที่น้องรอคอย จาก JEBAN ข่าาาาาาาา รีบบเลยฮะ ขึ้นลิฟท์ขึ้นห้องมาแกะของรางวัล

เป็นรางวัลแรกตั้งแต่เล่นจีบันมา(และเป็นการส่งการบ้านครั้งแรกตั้งแต่เล่นจีบันมานั่นเเหล่ะ) ในโจทย์ Make All Beauty Dreams Come True ที่ให้แต่งหน้าเป็นเจ้าหญิงลุคใดลุคหนึ่งในสามลุค ของรางวัลก็คือเครื่องสำอางค์ จาก L'OREAL

ในใจนี่อยากได้ที่ 1 มากกกก จะเอาเซทใหญ่ แต่งหน้าไปท่องมนต์ไป (???) มาดูลุคที่ทิฟส่งการบ้านกันดีกว่าาาา

ปิ๊งงงงง♡♡♡♡

ฟาดปากแดงเป็นสโนว์ไวท์ บวกกับเสื้อผ้าที่มีอยู่เอามาจับใส่ๆด้วยกัน ต้องขอบคุณทางจีบันมากนะคะ ที่มีกิจกรรมดีๆให้สาวๆที่รักในการแต่งหน้าได้ลุ้นจนตัวโก่งทุกๆเดือน มีความสุขและฟินกับของรางวัลมากจริงๆค่ะ เอาล่ะะะๆๆๆ

มาดูของรางวัลกันดีกว่าา

อลังการงานสร้างมีความสุขที่สุดในสามโลก

เป็น SET CELEBRATE 30 YEARS OF COLOR RICH

ที่มีปากกาเจ้าหญิงดิสนีย์สามแท่ง และลิปสติกทั้งสามลุค

มีทั้งสโนว์ไวท์ ซินเดอเรล่า ออโรร่า

ลิปสติกมีสีดังนี้

DEWY BEIGE

BARELY CORAL

PURE RUBY

และยังมีบลัชออน LUCENT MAGIQUE BLUSH OF LIGHT GLOW PALETTE สี BLUSHING KISS เป็นสีชมพูวววว น่ารักมากกกกชอบบมากกกกก

ต่อด้วย EYESHADOW PALETTE สี CHOCOLATE LOVER อันนี้ก็ชอบมากกก ปกติเป็นคนแต่งตาโทนน้ำตาลอยู่แล้ว เลยฟินสุดๆ

ได้ PRIMER มาด้วยนะ LUCENT MAGIQUE PURE LIGHT PRIMER และ รองพื้น TRUE MATCH LIQUID FOUNDATION สี GOLD IVORY

และสองลำดับสุดท้ายคือ MASCARA FALSE LASH WATERPROOF กับSUPER LINER GELMATIC สี BLACK ICONIC ค่าาาา

วันนี้ทิฟเลยจะมารีวิวลิปสติกทั้งสามสี อายแชโดว์ และบลัชออนนะคะ ส่วนรายการอื่นๆจะรวบไว้ทำฮาวทูทีเดียวเลยค่า

มาเริ่มที่ลิปสติกทั้งสามสีนะคะ

จากซ้ายยยยไปขวาาาาา

PURE RUBY

BARELY CORAL

DEWY BEIGE

มาเริ่มที่สีแรกเลยนะคะ สี PURE RUBY

สีนี้เป็นสีใน COLLECTION STAR BY CHOM ค่ะ

จิบอกว่าทีแรก ปาดที่มือรู้สึกว่าสียังไม่ถูกใจนัก

แต่พอปาดดดดลงปาก โอ้โหคุณคะ ลิปเนื้อมันนุ่มมม เนียนน

ละมุนมากกกก แถมสียังโอ้ยยยยย แดงงงแบบที่ใฝ่ฝัน

มันคือสีแดง แด๊งงแดงแดงอะค่ะคุณ ชอบมากกก เก็บไว้ในกล่องลิปลูกรักเลย เป็นสีแดงที่ทาง่าย ใครๆก็ทาได้ ผิวสีไหนก็ทาสวย ฟาดปุ๊บเป๊ะปั้บ ไปงานกลางคืนได้เลย สรุปคือลิปสีแดงที่ดีดูแพงและราคาน่าคบหา ยกให้นางเลยค่ะ

มาต่อด้วยสีที่สองค่ะ

สี BARELY CORAL โทนนู้ดอมส้ม

แต่สีนี้ผสมสีขาวลงไปนิดๆนะคะ อาจจะต้องแต่งตาเข้มกว่าปกติหน่อย อย่างโทนน้ำตาล หรือสีส้มอิฐ

แต่สีคู่ควรกับสาวๆผิวขาวเหลืองจริงๆค่ะ

แต่ด้วยความที่ทิฟไม่ค่อยทาลิปที่ผสมมอยส์แบบมันๆวาวๆ เลยไม่อินเท่าเนื้อแมท สีแดงจะแมทที่สุดในบรรดาสามสีนี้ค่ะ แต่โดยรวมแล้วถือว่าเป็นสีที่สวยมากๆอีกหนึ่งสีค่ะ

สีที่สามสีสุดท้าย

สี DEWY BEIGE

สีชมพูสดใสหวานๆ หว๊านนหวานน่ารักมากก

ปากทิฟสีเข้มง่ะ เลยออกมาสีนี้ จริงๆถ้าลงคอนซีลเลอร์ก่อนที่ปาก หรือใครมีลิปสีนู้ดดสุดๆทาลงเป็นพื้นก่อนจะดีมากก

ถ้าคนขาวๆอมชมพูทาแล้วยจะสวยมากกกกอะ

ทิฟผิวขาวเหลือง ใฝ่ฝันอยากจะขาวอมชมพูน่ารักๆมั่ง

จะได้ทาลิปสีชมพูสีม่วงสวยๆกับเค้าได้บ้าสำหรับรุ่นนี้

พูดถึงเนื้อลิปก็ยังผสมมอยส์อยู่ คือไม่อินไง ปากทิฟหนามาก ทาอะไรมันๆวาวๆแล้วมันดูเกิน แต่สีนี้สามารถทาเป็น EVERYDAY LOOK ได้เลยนะ ทาไปเรียนมหาลัยได้ ทาไปทำงานได้สีสุภาพๆน่ารักๆ จะแต่งหน้าอ่อนๆหรือจัดเต็มก็ใช้ลิปสีนี้ได้เลยเป็นสีกลางๆ SAVE สุดๆ

ต่อมาเป็นบลัชค่ะ สี BLUSHING KISS สีชมพู ไล่โทนสีสามสี ถ้าสาวๆไม่ชอบวิ้งๆวาวๆใช้แค่สองสีล่างก็พอนะคะ หรือใช้สีแรกเป็นไฮไลท์สันจมูก ปาก และคาง อย่างเดียวก็ได้ค่ะ

เป็นบลัชออนสีชมพูที่สวยน่ารักมากๆค่ะ ไม่สดจนเกินไปสีกำลังดีเลยค่ะ ทำให้ใบหน้าดูอ่อนเยาว์สุขภาพดี ชมพูระเรื่อ

สีติดทนพอสมควรเลยค่ะ เวลาทิฟปัด ทิฟจะวนสามสีเข้าด้วยกันก่อน 1 รอบ แล้ว วนเฉพาะสีที่สองและสาม และจนใช้สีที่สว่างที่สุดปัดบริเวณโหนกแก้มเป็นอย่างสุดท้ายค่ะ

ปลื้มปริ่มๆ สีสวยสุดๆ

ต่อมาเป็นอย่างสุดท้ายที่ทิฟรีวิวในวันนี้ค่ะ

คือ PALETTE EYESHADOW สี CHOCOLATE LOVE ปกติทิฟชอบแต่งตาโทนน้ำตาล ทอง อยู่แล้วค่ะ เลยชอบมากๆ อายแชโดว์ตัวนี้วิ้งแน่นมาก แต่งตาไปงานกลางคืนได้เลยค่ะ

มีสีไล่ไปตั้งแต่ สีแชมเปญ โรสโกลด์ ชอคโกแลต และน้ำตาลเข้ม แต่แนะนำให้ทา อายเบส หรือ ครีมพิกเม้นก่อนนะคะ จะช่วยให้ติดทนนานและได้สีจริงมากขึ้นค่ะ

และทิฟยังได้ทำ FINISH LOOK สำหรับเครื่องสำอางค์สามตัวนี้ให้ได้ชมกันด้วยค่ะ

สีปากทิฟทาสี BARELY CORAL นะคะ

ปัดแก้มด้วย BLUSHING KISS

แต่งตาด้วย CHOCOLATE LOVER

ลากันไปด้วยภาพนี้ค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามจนจบค่ะ

คืนนี้ฝันดีนะคะ

tyffvathu

tyffvathu

TYFFVATHU

FULL PROFILE