แต่งหน้าสวยๆไปลอยกระทงราคาเบามือ LOY KRATHONG DRUGSTORE MAKEUP LOOK!

30 11

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ฮ่าๆ

วันพรุ่งนี้ก็เป็นวันลอยกระทงประจำปี 2015 แล้ววววว คราวนี้ซาร่าห์ก็เลยตั้งใจมาแชร์วิธีการแต่งหน้าง่ายๆ ราคาเบามือมากๆ เพราะซาร่าห์เลือกใช้เมคอัพจาก drugstore เท่านั้น ตอนโชว์รูปให้พี่ๆเพื่อนๆดู ก็มีการ comment ว่า ลุคนี้สีปาก "ลำยอง" มากกกก 555+ ถ้ารู้สึกว่าสีปากสดไป ก็ลองปรับเปลี่ยนเป็นสีที่มันใจกว่าได้นะค่ะ อิอิ

ขอเติ่มอีกอย่าง ซาร่าห์ลงทั้ง วีดีโอและภาพนิ่งให้ทุกคนด้วยยยย ทำนานมากเลย หวังว่าจะชอบนะคะ :)

Love Sarah

xx

Products used:

Catrice Prime and Fine Pore Refining Anti-Shine Base Mattifying Longlasting Oil-Free

Maybelline New York Clear Smooth Minerals Healthy Natural Concealer

Mistine Super Star Award Powder SPF 25 PA++

Sleek Face Form Contouring & Blush Palette in Light (Matte Bronzer)

L'Oreal Paris Super Liner Brow Designer Pro

Maybelline New York Fashion Brow 24hr Coloring Mascara in Dark Brown

Maybelline New York Color Tattoo Cream Eyeshadow in 45 Bold Gold

Revlon Photoready Eyeshadow Quartz in 535 Pop Art (Gold Shimmery Eyeshadow)

Maybelline New York The Rocket Volum' Express in Black Waterproof

Sleek Face Form Contouring & Blush Palette in Light (Coral Golden Shimmery Blush)

Maybelline New York Color Sensational Lipstick in 160 Fifth Ave. Fuchsia

Music: Lost in a Haze - Kusp

1. เกลี่ย primer ด้วยนิ้วมือให้ทั่วใบหน้าในปริมาณที่เหมาะสม

2. ใช้แปรง Deluxe Crease Brush ของ Real Techniques มาเกลี่ยคอนซิลเลอร์บริเวณใต้ตาและตรงจุดที่ต้องการความปกปิดเพิ่มขึ้น พยายามใช้วิธีกดแปรงลงไปบนใบหน้ามากกว่าการถูนะค่ะ

3. เลือกใช้แป้งที่มีความปกปิดนิดนึงนะคะ เพราะเราจะไม่ใช้รองพื้นในลุคนี้ค่ะ

4. ได้เวลาสร้างความอุ่นให้กับใบหน้าเราแล้วววว ซาร่าห์ขอใช้เป็นบรอนเซอร์เนื้อแมทในการปัดบริเวณกรอบหน้า โดยเฉพาะกราม... เพราะกรามหนูเหลี่ยมได้อีก 555

5. เริ่มเติมคิ้วโดยการปัดหัวคิ้วให้ฟุ้งๆนะค่ะ

6. และๆๆ เราจะใช้บรอนเซอร์เนื้อแมทก่อนหน้านี้มาเติ่มคิ้วเราโดยการใช้แปรงหัวตัดค่ะ

7. ปัดคิ้วด้วย brow gel หรือ brow mascara เพื่อให้คิ้วอยู่ทรงและสีคิ้วจะได้เข้ากับสีผมมากขึ้น

8. warm ครีมอายแชร์โดว์และใช้แปรงแบนกดเนื้ออายแชร์โดว์ให้ทั่วเปลือกตาเป็นรูปสระอิ

9. หาอายแชร์โดว์สีทองอ่อนๆเนื้อชิมเมอร์มาทับครีมอายแชร์โดว์จะได้ดูสว่างขึ้นค่ะ

10. ใช้สีเดิมมาเติมตรงบริเวณหัวตาให้สดใสขึ้น สำหรับสาวๆ (หรือ หนุ่มๆสุดสวย) ที่ไม่มั่นใจกับการไม่เขียนอายไลน์เนอร์ ก็สามารถเขียนกันในขั้นต่อนนี้เลยค่ะ

11. ดัดขนตาและปัดมาสคาราทั้งขนตาบนและล่าง อยากให้ปัดขนตาบนให้หนาๆนะคะ ถ้าใครอยากติดขนตาปลอม ให้ติดก่อนแล้วค่อยปัดมาสคาราทับนะจ้ะ

12. ปัดแก้มเนื้อชิมเมอร์เพราะเราจะไม่ปัดไฮไลท์กันนะคะ ซาร่าห์ว่าสีตาชิมเมอร์พอแล้วและสีบลัชออนตัวนี้ก็สวยมากด้วย ให้นางเด่นไปเลยดีกว่า 555 เราจะปัดกันตรงหน้าแก้มแล้วค่อย blend ขึ้นออกไปตรงบริเวณโหนกแก้มค่ะ

13. หลังจากการทาลิปสติกไปแล้ว 1 ชั้น เราจะใช้นิ้วเราเช็ดมันออกค่ะ ไม่ใช่ทิชชู่นะๆ แต่นิ้วเราเนียละ แล้วนวดนิ้วเราบนริมฝีปากเพื่อที่จะทำให้เป็นเหมื่อน lip stain ขั้นตอนนี้ถือว่าเป็น finish look เลยก็ได้ถ้าไม่อยากให้ปากดูแรงไปแต่...

14. ...ถ้าต้องการให้ลุคดูแซ่บกว่า ก็กดลิปสติกทับลงไปเลยค่ะ ไม่ปาดหรือถูนะจ้ะๆๆ ค่อยกดลงแบบ "แป่ะๆๆๆ" 555

THE FINISHED LOOK!

ขอบคุณมากๆที่เข้ามาชมนะคะ อิอิ

theseapink

theseapink

เรื่องความสวยความงามไม่มีผิดไม่มีถูกเพราะเราจะเรียนรู้ไปพร้อมๆกันค่ะ อยาก Edutain โดยการแบ่งปันความรู้พร้อมกับบันเทิงในเรื่อง beauty & lifestyle เราห้ามแย้งกันสวยแต่เราต้องช่วยกันสวยนะคะ!

FULL PROFILE