บอกลาผมขาว เปลี่ยนคุณเป็นสาวคนใหม่ กับ Liese Blaune

33 470

กลัวไหมคะ โดนทักเรื่องอายุที่มากกว่าตัวเลขจริงๆ โดนทีก็แอบสะดุ้งเบาๆ เอ๊ะนี่เราดูแก่ขนาดนั้นเลยหรอ?

ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ ใครๆ ก็อยากดูอ่อนกว่าวัยกันทั้งนั้น ถ้าหยุดเวลาได้คงไม่มีใครอยากแก่ใช่ไหมล่ะคะ เพราะฉะนั้นอย่าละเลยที่จะดูแลตัวเอง ถึงอายุจะเพิ่มขึ้นแต่ความฟิตแอนด์เฟิร์มจะต้องคงอยู่ หันมาดูแลตัวเองแบบครบสูตรทั้ง สุขภาพกาย สุขภาพผิว และสุขภาพผม

เรื่องของเส้นผม พอถึงช่วงอายุนึงสีผมของเราก็จะเริ่มเปลี่ยนจากสีดำสนิท กลายเป็นมีผมขาวเข้ามาแทนที่ จะมาช้ามาเร็ว มามากหรือมาน้อยก็แล้วแต่ปัจจัยของแต่ละคน ผมขาวมาเยือนถึงเวลาที่เราต้องเริ่มดูแลสีผมของเราอย่างจริงจัง จะปล่อยผ่านไปไม่ได้ เพราะผมนี้ไปกับเราทุกที่ ถ้าปล่อยให้ผมขาวแซมไปอาจถูกทักจนเสียความมั่นใจก็ได้นะคะสาวๆ

มาบอกลาผมขาว เปลี่ยนคุณเป็นสาวคนใหม่กับ Liese Blaune Creamy Foam Color ครีมโฟมเข้มข้น ไม่ไหลเลอะเทอะ กระจายครอบคลุมทั่วทั้งศีรษะอย่างง่ายดาย เพียงนวดให้ทั่วเส้นผม โฟมจะเปลี่ยนเป็นครีมโฟมเข้มข้นขึ้น 4 เท่า ปกปิดผมขาวได้แนบสนิท สีผมสวยสม่ำเสมอ และที่สำคัญเปลี่ยนสีผมด้วยตัวเองเป็นสาวเปรี้ยว เท่ ได้แบบไม่ต้องง้อร้านทำผมอีกแล้ว 20 นาที จบ!!

(* หมายเหตุ : หากผมหนา หรือยาว แนะนำเป็น 30 นาทีนะ )

Liese Blaune Creamy Foam Color มีมาให้สาวๆ เลือกทั้งหมด 5 สีด้วยกัน ได้แก่

1. Pinkish Brown (ลุคหวาน)
  2. Golden Brown (ลุคธรรมชาติ)
  3. Bronze Brown (ลุคธรรมชาติ)
  4. Beige Brown (ลุคร่าเริง สดใส)
  5. Ash Beige (ลุคเท่ๆ)

อยากเป็นสาวลุคไหน เลือกสีผมตามใจได้เลยคะสาวๆ เลือกได้แล้วไปร่วมสนุกกันตามกติกาด้านล่างเลยจ้า

กติกาการร่วมสนุก

Log in เพื่อแสดงตัวเป็นสมาชิก Jeban.com และ บอกเราหน่อยว่า ...

" คุณอยากเปลี่ยนสีผมเป็นสีอะไร ? " (จาก 5 สีด้านล่าง)

1. Pinkish Brown (ลุคหวาน)
  2. Golden Brown (ลุคธรรมชาติ)
  3. Bronze Brown (ลุคธรรมชาติ)
  4. Beige Brown (ลุคร่าเริง สดใส)
  5. Ash Beige (ลุคเท่ๆ)

ตัวอย่างคำตอบ

เลือกสี 1.Pinkish Brown ค่าาาา เพราะว่าปกติเราลุคเปรี้ยวมากเลยอยากลองเป็นสาวหวานกับเขาบ้าง ... และที่สำคัญคือไม่ค่อยมีเวลาไปทำผมที่ร้านนานๆ ถ้าทำสีผมเองได้ที่บ้านก็เริ่ดมากๆ ค่าาาา ของรางวัลพิเศษ

สาวๆ จำนวน 30 คนที่ตอบคำถามโดนใจกรรมการ จะได้รับ Liese Blaune Creamy Foam Color มูลค่ารางวัลละ 350 บาท ไปเปลี่ยนลุคตามใจกันได้เลย

ระยะเวลาการร่วมสนุก

ตั้งแต่: 24 พ.ย. - 24 ธ.ค. 58

ประกาศผล: 12 ม.ค. 59

อย่าลืม!!

1. log in เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com

2. อย่าลืมคลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน" เพื่อส่งคำตอบหรือภาพเข้าร่วมกิจกรรม

3. ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริง ที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะสำหรับติดต่อกลับ ในกรณีที่ได้รับคัดเลือก