How to แต่งหน้าสุดแน่นแบบสาวตะวันตก

126 68

สวัสดีค่ะสาวๆจีบัน จขกท กลับมาวันนี้พร้อมกับไอเดียการแต่งหน้าแบบสาวตะวันตก อันเนื่องมาจาก จขกท หลงใหลการส่องIG ของสาวๆต่างประเทศ เลยทำให้อยากแต่งหน้าแน่นแบบสาวๆเหล่านั้นบ้าง

เอาหละ มาเริ่มการแต่งกันเลยค่ะ

แต่งหน้าแน่นๆมาหลายลุคและแทบจะทุกวัน วันนี้ จขกท มาแบ่งปันผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่ใช้ค่ะ

จขกท ใช้ผลิตภัณฑ์เช็ดเครื่องสำอาง และ คลีนซิ่งที่เป็นประเภท เวชสำอางค่ะ ยี่ห้อ Rescue เป็นคลีนซิ่งที่ไม่มีฟอง มีค่าPH Balance เท่ากับผิว ช่วยรักษาความชุ่มชื่นของผิวไว้ ไม่ทำให้หน้าแห้งตึงเปรี๊ยะหลังการใช้ ตัวนี้สตรีมีครรภ์และให้นมบุตร สามารถใช้ได้มีมีผลกระทบต้องทารก รวมถึงผิวที่เพิ่งเลเซอร์มา

จบแล้วค่ะ กระทู้นี้เริ่มจากหน้าสดและจบลงที่หน้าสด อยากแบ่งปันกับสาวๆให้ใส่ใจเรื่องการทำความสะอาดผิวหน้า เราทำร้ายประโคมสารเคมีลงบนผิวเยอะแล้ว ต้องปรนนิบัติผิวให้หายใจบ้างนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาชม

สวัสดีค่ะ

Chila

Chila

สวัสดีค่ะ ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชมนะคะ ยินดีต้อนรับและดีใจมากมายหากว่าเป็นกำลังใจให้กันในการสร้างผลงานชิ้นต่อๆไป

เรียนเชิญไปเม้ามอยกันในเพจนะคะ จะได้อับเดท Makeup look ทุกๆวัน

Chila Makeup Artist

FULL PROFILE