รีวิว Derclema คลีนซิ่งแบรนด์ใหม่ ไฉไลกว่าเดิม

4 8

สวัสดีค่ะ บีบีคนเดิมเพิ่มเติมคือคลีนซิ่ง 55555

ที่เกริ่นมาแบบนี้ เพราะบีได้คลีนซิ่งลูกรักตัวใหม่มาอยู่ในกำมือแล้วค่ะ ^^"

บีเป็นนึงที่เปลี่ยนคลีนซิ่งหรือพวกโฟมล้างหน้าบ่อยมากๆ เหตุผลง่ายๆเลยคือ เบื่อ

เพราะเป็นอะไรที่เราใช้ทุกๆวัน พอใช้หมดก็อยากจะลองตัวใหม่เรื่อยๆ

แต่ล่าสุดดดด บีดันแพ้คลีนซิ่งตัวนึง กรี้ดดด !! T__T ขอไม่พูดถึงชื่อแบรนด์นะคะ เพราะบีอาจจะแพ้ แต่สำหรับคนอื่นอาจจะดีก็ได้

สิวผด ก็เลยขึ้นเอา ขึ้นเอา ตอนนี้ก็เลยพักไว้ก่อน ไว้หน้าดีขึ้น ค่อยกลับมาใช้ หืมมมม… งก 5555

วันนี้บีเลยจะมารีวิว + ความเห่อเล็กๆ กับคลีนซิ่งแบรนด์ใหม่ค่ะ นั่นก็คือ Derclema cleansing water นั่นเองค่ะ

ตัวนี้เพื่อนบีแนะนำให้ใช้ เพราะเพื่อนบีผิวค่อนข้างแพ้ง่าย แล้วพอใช้แล้วหน้าใสขึ้น บีก็เลย ลองดูมั่งก็ได้ 5555

ปรากฎถูกอก ถูกใจมากกกกค่ะ เพราะใช้ดีจริง สิวผดทยอยหายพริบตา แอบคิดนิดๆว่ารูขุมขนเล็กลงมากด้วย ตัวนี้ไม่มีน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์ และก็น้ำมันนะคะ น่าจะเหมาะกับคนที่ผิวแพ้ง่ายมากๆ

ใช้แล้วรู้สึกยังไง คำตอบคือ รู้สึกดีค่ะ 555 ตัวนี้ให้ความรู้สึกเหมือนเจ้าไบโอเดอมาเลย แต่ราคาแอบถูกกว่าพอสมควร

อีกอย่างที่ชอบคือ วันไหนที่ไม่ได้แต่งหน้าเยอะ บีไม่ใช้โฟมล้างหน้าเลยค่ะ ใช้ตัวนี้เช็ดเครื่องสำอางค์เสร็จ บีตามด้วยน้ำเปล่าเลย แต่ถ้าวันไหนแต่งหน้าเยอะเป็นพิเศษ บีแนะนำว่าล้างด้วยโฟมล้างหน้าซ้ำอีกสักรอบดีกว่าค่ะ เพราะตัวนี้จะล้างอายไลเนอร์ออกได้ไม่ค่อยหมด

อันนี้บีลองเช็ดครั้งเดียวเบาๆนะคะ เช็ดออกได้ดีพอสมควรเลย พวกลิปและมาสคาร่า

ให้ 9 เต็ม 10

ขอหักคะแนนสักหน่อย ตรงลบอายไลเนอร์ได้ไม่ค่อยหมด ต้องถูหลายทีและตรงไม่ได้เป็นขวดแบบฝาปั๊มค่ะ

ขี้เกียจเท 55555 แต่ถือว่ารูของขวดทำออกมาได้พอดีนะคะ เวลาเทไม่หกเลอะเทอะ

มารีวิวโชว์หน้าสดอีกแล้ว มารีวิวรอยสิวให้ดูจากการแพ้คลีนซิ่งตัวเก่าด้วย ฮือออออ

รอบหน้าคงต้องเปลี่ยนมารีวิวอย่างอื่นบ้างแล้ว โชว์หน้าสดบ่อยไม่ดี 555

Bebe Kim

Bebe Kim

สวัสดีค่ะทุกคน
ชื่อ "บีบี" ค่ะ เป็นคนชอบเรื่องความสวยความงามมาก เรียกว่าเสพติดเลยดีกว่า
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้า บางทีก็ลามๆ เสียเงินไปเยอะค่ะ เขินนน 555
ตอนนี้บีอาศัยอยู่ที่ฮ่องกงค่ะ (แต่ก็กลับไทยทุกเดือน เพราะคิดถึงอาหารและเพื่อนๆ รวมถึงครอบครัวนั่นเอง แหะๆ) มีลูกชายตัวเล็กๆ 1 คน ชื่อน้องเจคอปค่ะ
ตอนนี้ก็เป็นคุณแม่มือใหม่ ใช้ชีวิตคูลๆ (ปนเหนื่อย) ไปวันๆ และถ้าวันไหนว่างๆ ก็จะมาเขียนกระทู้แชร์เรื่องราวต่างๆ ให้เพื่อนๆ Jebanista อ่านกันค่ะ

ถ้าใครอยากติดตามบีในรูปแบบวิดีโอ ก็สามารถไปที่ https://www.youtube.com/user/BebeSoonyata ได้นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE