เลือดสาดแบบอร่อยๆ ฮาโลวีนเคลือบช็อคโกแลต by ชายอ้น

18 3

สวัสดีครับ สาวสาว!! วะฮะฮะ หิวเลือดดดด!! ขอกัดคอหน่อยครับ 5555+

ช่วงนี้ก็เข้าใกล้เทศกาลวันฮาโลวีนแล้ว ชายอ้นเลยขอจัดเมนูเลือดๆให้ได้สยองๆกันหน่อยครับ

เมนูวันนี้เป็นขนมครับ ทำง่ายมากๆและก็สามารถทำเล่นกันสนุกๆในงานปาร์ตี้ฮาโลวันก็ได้ครับ

วันนี้มาในธ๊มฮาโลวีนเคลือบช็อคโกแลต เป็นความสยองอันหอมหวาน แต่ว่าก็จะแอบมีเลือดสาดหน่อยนะครับ มันเป็นสไตล์ฮาโลวันของผมมันต้องมีเลือดดดดด ฮะฮะฮะ

วัตถุดิบที่ต้องเตรียมครับ

1. โอริโอ้ ใช้ประมาณ 1 อันใหญ่ๆครับ เอาใส่ครีมออกด้วยนะครับ

2. แอปเปิ้ล เลือกลูกเล็กๆน่ารักๆพอครับ หากิ่งไม้ไว้เสียบด้วยนะครับ

3. ไวท์ช็อคโกแลต (White Compound)ประมาณ 200 กรัม

4. สีผสมอาหาร สีแดงสด

เรามาเริ่มจากการละลายไวท์ช็อคโกแลตกันก่อนครับ หั่นไวท์ช็อคโกแลตเป็นชิ้นๆเล็กใส่ลงในชามอ่างสแตนเลส หรือภาชนะที่ทนความร้อนก็ได้ครับ โดยการวางซ้อนลงไปบนหม้อที่มีน้ำเดือดครับ

ค่อยๆคนให้ละลายๆทั่วๆครับ

เอาโอริโอ้มาเคลือบได้ละครับ ระวังๆด้วยนะครับช็อคโกแลตอาจจะร้อน ถ้าร้อนไปก็ปิดไฟเลยก็ได้ครับ ให้อุ่นๆก็เคลือบได้ครับ ครึ่งแผ่นเต็มแผ่น หรืออยากจะเอาขนมผลไม้อื่นๆมาเคลือบก็ได้นะครับ สนุกๆครับ

เสร็จแล้วก็วางพักไว้ให้เย็น แล้วค่อยเอาไปแช่เย็นนิดๆก็ได้ครับ

เอาแอปเปิ้ลมาเสียบกับกิ่งไม้ ดูเก๋ๆดีครับ แล้วก็เคลือบเลยครับ

เสร็จในส่วนแรกละครับ ต่อไปจะเป็นช็อคโกแลตเลือดดดด ก็เอาสีแดงสดใส่ลงไปในซ้อคโกแลตเลยครับ คนๆให้สีแดงเข้ากับช็อคโกแลต

ช็อคโกแลตตอนนี้จะไม่เหลวๆเหมือนตอนแรกละนะครับ จะแอบจับตัวเป็นก้อนนิดๆ เพราะมีส่วนผสมของสีผสมอาหารเข้าไปด้วย แต่ไม่เป็นรัยครับ ยังสยองอยู่ใช้ได้ๆ 5555+

เอาแอปเปิ้ลมาเคลือบเลยครับ มีลูกหนึ่งคือเคลือบสีขาวไปแล้ว ก็เอามาปาดๆด้วยสีแดงอีกครั้ง คราวนี้สยองเลยครับ 5555+

ต่อไปก็เอาช็อคโกแลตสีแดง ไปสาดใส่โอริโอ้ที่เคลือบสีขาวไว้ สาดกระจาย เลือดสาดกระจายยยย

โอริโอ้ที่เหลืออยู่ก็เอามาทุบๆพอแตกๆ ผสมกับช็อคโกแลตสีแดงครับ

หาพิมพ์สีเหลี่ยนมาใส่ กดให้แน่นๆแล้วเอาไปแช่เย็นครับ หน้าตาเหมือน เนื้อบดดิบๆมีเลือดปนๆอยู่ สยองไปอีกแบบ >_<

เอาทุกอย่างไปแช่เย็นให้แข็ง แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยละครับ ขนมวันฮาโลวีน

"ฮาโลวีน เคลือบช็อคโกแลต" by ชายอ้น

โอริโอ้ มาในแบบเลือดสาด หอมอร่อยและเข้ากันดีมากๆครับ

"เนื้อบดดิบ" อันนี้คือ โอริโอ้ช็อคโกแลตบาร์ ที่หน้าตาสยองพอสมควร 5555+

รสชาติคือแบบว่าหอมหวานมากกกก อร่อยครับ

ไปลองทำเล่นกันดูนะครับ ไอเดียสำหรับวันฮาโลนี้ ปาร์ตี้สนุกๆครับผม

พบกันใหม่เมนูหน้าครับผม แง่มๆ ดูดเลือดๆ รักนะครับผมดีของผม บะบ๊าย จุ๊ฟๆ

chaiaon

chaiaon

หิวไหมครับ? เข้าครัวกัน!! เรามาทำอะไรกินกันเถอะ ^__^

FULL PROFILE