รีวิว 6ไอเท็มเด็ด! อนุภาพรุนแรง [[จาก Sulwhasoo : โซลวาซู ]] ขนาดทดลอง :: จิ๋วแต่แจ่ม

12 10

สวัสดีคร้า

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆคนเลยนะคะ วันนี้ มัดจัง จะมารีวิสกินแคร์ของ โซลวาซูที่เค้าลือกันให้แซ็ด!ว่า ไฮเอ็น ใช้แล้วปัง! ใช้แล้วดี เหมือนสาวเกาหลี 55555 ^O^ งั้นพร้อมกันยังคะ?? ไปดูกันเลยจ้า

มาดูกันที่อย่างแรกเลยจ้า แพ็คคู่ Sulwhasoo Renewing Kit

สรรพคุณ ครีมบำรุงผิวและเซรั่มสูตรสารสกัดจากพืชสมุนไพรชั้นเลิศ ทั้ง 12 ชนิดจากเกาหลี อาทิ รากโบตั๋น ดอกเก๊กฮวยและลูกเดือยเป็นต้น ช่วยฟื้นฟูให้ผิวกระชับดูเรียบเนียน พร้อมเติมความชุ่มชื่น และเสริมสร้างความแข็งแรงให้แก่ผิว เผยผิวเปล่งปลั่งดูอ่อนเยาว์

ภายในเซ็ตประกอบด้วย

• Sulwhasoo First Care Activating Serum 4 ml

• Sulwhasoo Essential firming cream 5ml

หลังจากการใช้ ต้องร้องว่า.....โอ้วว ม่ายย ก้อดดด เห็นไซน์เล็กแค่นี้ แต่แบบคุณภาพยังไงก็ยังงั้น เราจะมาพูดถึง เจ้าตัวกนะปุกสีขาวก่อนนะคะ Essential firming cream คือว่ามันดีอะ เราทาเฉพาะตอนกลางคืนค่ะ ตอนทารู้สึกว่าเนื้อครีมออกแนวบัตเตอร์ หนา หนัก มัน ชุ่มชื้นขั้นสุด! พอตื่นเช้ามาพบว่าผิวหน้าชุ่มชื้นมากกก เด้งๆ รูขุมขนกระชับ ผิวหน้าดูมีเลือดฟาด ริ้วรอยเล็กๆจากการขาดน้ำ หายไป มัดจังลองทาไปที่ใต้ตาด้วยค่ะ คือปากฎว่าทาได้ไม่แสบไม่แพ้แต่อย่างใด แถมริ้วรอยใต้ตา ดูตื้นขึ้น ชุ่มชื้นขึ้น คือใช้แล้วเห็นผลตั้งแต่คืนแรกเลยอ่ามันดีจริงๆ ด้วยความที่มันเนื้อหนักมากชุ่มชื้นมาก มัดจังก็เลยใช้เจ้าตัวนี้เป็น สลีปปิ้งมาร์คด้วยค่ะ มันยิ่งตอกย้ำผิวให้สุขภาพดีขึ้นไปอีก แถมผิวแข็งแรงในระยะยาวด้วยค่ะ เห็นกระปุกเล็กๆแบบนี้ใช้ได้ 2 เดือนเลยนะเออ....ใช้น้อยๆ เพราะมันเข้มข้นมากค่ะ กลิ่นหอม ขิง ข่า ตะไคร์ กระชาย อะไรทำนองนั้นเลยค่ะ สำหรับเรามันผ่อนครายนะคะ ^_^ จุ้ฟ ( 19/10 ) หักตรงที่เนื้อหนักไปหน่อย

ข้อเสีย เนื้อครีมหนักมากก จนไม่สามารถใช้ตอนกลางวันได้ในประเทศไทยค่ะ อีกด้วยทั้งความมันที่มันมีมาก อาจจะทำให้อุดตันกับผิวบางประเภทได้นะคะ (แต่คิดว่าคงมีน้อยมากๆ)

Sulwhasoo First Care Activating Serum

สรรพคุณ • ผิวเปล่งปลั่ง มีชีวิตชีวา

• ยืดหยุ่น ยกกระชับ

• กระจ่างใสสมบูรณ์แบบทุกมิติ

• แลดูอ่อนเยาว์ ริ้วรอยจางลงอย่างเห็นได้ชัด

• สุขภาพผิวดี เปล่งประกายจากภายใน สู่ภายนอก

พร้อมด้วยประสิทธิภาพอันเลอเลิศจากชาอึมดัน ส่วนผสมอันทรงคุณค่าจากสมุนไพรระดับตำนานถึง 5 ชนิดตรงเข้าดูแลและปรนนิบัติผิวคุณด้วยมหัศจรรย์แห่งความสมดุลเตรียมพร้อมสู่ขั้นตอนการบำรุงถัดไปอย่างเต็มศักยภาพ

หลังจากการใช้ พบว่าพอมัดจังใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ ผิวหน้าชุ่มชื้นขึ้น ดูแข็งแรงขึ้น เพราะว่าพวกลอยแดงจากสิว เส้นเลือด ดูจางลงค่ะ หน้าดูมีออร่ามากขึ้นดูมีชีวิต ปลอบประโลมผิวจริงๆ ^0^ เนื้อเซรั่มซึมไวมาก มัดจังใช้ เช้าและเย็นเลยค่ะ ใช้เป็นสกินแคร์ตัวแรกก่อนลงตัวอื่นๆ ถามว่ามันช่วยให้สกินแคร์ตัวอื่นๆทำงานดีขึ้นมั้ย ตอบได้เลยว่า มีส่วนนิดนึงนะคะ แต่ด้วยคุณภาพของเจ้าตัว First Care เองเนี่ยดีอยู่แล้ว คือเคยลองใช้ตัวเดียวโดดๆ ก็เอาอยู่อ่าค่ะ จริงๆ ซื้อต่อมั้ย? ซื้อต่อแน่นอนค่ะ อาจจะขวดใหญ่เลย (เก็บตังแปปนะ คิคิ) กลิ่นเจ้าตัวนี้ก็ ขิง ข่า กระชาย อ่อนๆค่ะ ผ่อนครายยย จุ้ฟๆ ( 10/10 )

ข้อเสีย เท่าที่ใช้มา ไม่มีเลยค่ะ >O< แถมเค้าบอกอีกว่า อ่อนโยนใช้ได้กับทุกสภาพผิว ทุกเพศทุกวัย

Sulwhasoo Capsulized Ginseng Fortifying Serum

สรรพคุณ

• Macro GinsenisphereTM แคปซูลที่ห่อหุ้มสารบำรุงจากสารสกัดจากโสมอันทรงประสิทธิภาพลงสู่ชั้นผิว เพื่อกระตุ้นการดูดซึมสารอาหารของบริเวณจุดเชื่อมตัวให้สามารถทำงานได้อย่างเป็นปกติดียิ่งขึ้นถึง 4 เท่า ช่วยเร่งปฏิกิริยาการผลัดเซลล์ผิวและการสร้างคอลลาเจน เพื่อที่สุดแห่งผิวชุ่มชื้นอีกด้วย

• Micro GinsenisphereTM จินเส็งนิสเฟียร์ขนาดไมโครที่ห่อหุ้มสารสกัดในส่วนรากของโสมที่อุดมด้วยสารซาโปนินและโพลีแซ็คไรด์ ที่มีประสิทธิภาพในการช่วยเสริมสร้างความแข็งแรงของชั้นผิวหนังตลอดทั้งเติมเต็มความยืดหยุ่นและความตึงกระชับให้แก่ผิว

หลังจากการใช้ เป็นเจลครีมที่มีแคปซูน ของโสม เล็กๆอยู่เต็มไปหมดเลยค่ะ ถ้าไซน์ใหญ่เม็ดแค็ปซูนจะใหญ่ แต่อันนี้เป็นไซน์เล็ก ^_^ ตอนใช้ รู้สึกได้ว่า เนื้อเจลเกลี่ยนง่ายมากกกกกก บีบมานิดเดียว ใช้ได้ทั่วหน้าเลยค่ะ ซึมไว้ แต่ผิวก็ชุ่มชื่น มากกว่า ตัว First Care 2เท่า สามารถใช้ในตอนกลางวันได้อยู่นะคะ แต่ส่วนใหญ่ มัดจังจะใช้ตอนกลางคืน หลังจากลองใช้เห็นผลใน 1 คืนเลยว่า ตื่นเช้ามา หน้ามัน นุ่มมมมมมมมม ชุ่มชื่นมากค่ะ รูขุมขนเล็กลง ริ้วลอยตื้นขึ้น หน้าดูเต่งตึงมีชีวิตชีวาขึ้นค่ะ กลิ่นตัวนี้ เป็นกลิ่นโสมอ่อนๆค่ะ ผ่อนคลายเช่นกัน ( 10/10 ) ให้เพราะว่าใช้ตอนเช้าได้ค่ะ เนื้อเจลไม่หนัก

ข้อเสีย คิดว่าไม่มีข้อเสียนะคะ คือมันดีจริงๆ แต่คุณภาพอาจจะไม่แข้มข้น มันจึงใช้ได้ทั้งเช้า เย็น เพราะถ้ามันเข้มข้นมากกว่านี้ก็.....คงใช้ได้แค่ตอนกลางคืนจ้าาา 555555

Sulwhasoo Concentrated Ginseng Renewing Eye Cream

สรรพคุณ อายครีมสูตรทรงประสิทธิภาพแห่งการฟื้นฟูผิวรอบดวงตาอันบอบบาง ช่วยกระชับผิวรอบดวงตา เพื่อดวงตาแลดูอ่อนเยาว์และเรียบเนียน พร้อมลดเลือนริ้วรอยที่บ่งบอกถึงอายุผิวและความร่วงโรย ผ่านปรัชญาและศาสตร์ความรู้สูงสุดจากตำราแพทย์สมุนไพรดั้งเดิมของเกาหลี มาใช้เป็นต้นแบบในการคัดสรรสมุนไพรชั้นเลิศเพื่อการฟื้นบำรุงดูแลผิวพรรณรอบดวงตาในแบบองค์รวม ให้ผิวรอบดวงตาเจิดจรัสงดงามแลดูสุขภาพดี

หลังจากการใช้ พบว่า ดีค่ะดี ดีจริมๆ เนื้อครีมเข้มข้นมากก ชุ่มชื่นขั้นสุด! กลิ่นโสมมมมมม แรงอยู่น้าา รู้สึกได้ตั้งแต่คืนแรกที่ใช้ค่ะ ตอนทาเนื้อครีมข้อนข้างหน้าหนักเข้มข้น บีบแค่เล็กกว่าเม็ดถั่วเขียว ก็ใช้ได้ทั้งสองข้างเลยค่ะ พอตื่นเช้ามาพบว่า รอบดวงตายังคงความชุ่มชื้นยาวนาน ริ้วยอยดูตื้นขื้นนิดนึงค่ะ ความรู้สึกตอนตื่นนอนคือ รู้สึงรอบดวงตามันเต่งตึง เหมือนได้รับการกระตุ้นการไหลเวียนของเลือดตลอดทั้งคืนเลยค่ะ ใช้ไปประมาณสองอาทิตย์ ดวงตาดูสดใสอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ ทั้งชุ่มชื่นขึ้น ริ้วรอยจางลง ตาแพนด้ากลับสดใส >O< ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบ แต่ถามว่าซื้อต่อมั้ย? อาจจะไม่ซื้อค่ะ เพราะด้วยราคาที่แพง และมัดจังเองก็มี มาดามเฮ็ง ที่ใช้ทดแทนกันได้อยู่ค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคะ มันดีมาก แต่สำหรับ นศ.อย่างมัดจังเห็นทีว่ามันอาจจะสิ้นเปลืองเกินไปหน่อยจ้าาาา ( 9/10 )

ข้อเสีย อาจจะใช้ทาช่วงเช้าไม่เหมาะค่ะ เพราะเนื้อครีมเข้มข้นมาก อาจทำให้ คอนซีเลอร์ เมคอัพ ตกล่องได้นะคะ ^^

Sulwhasoo Concentrated Ginseng Renewing Cream

สรรพคุณ ครีมบำรุงผิวสูตรทรงประสิทธิภาพจากสารสกัดสมุนไพรระดับตำนานของเกาหลี อุดมด้วยส่วนผสมเข้มข้นของโสม ช่วยฟื้นบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึก พร้อมลดเลือนริ้วรอยแห่งความร่วงโรย ที่เปี่ยมประสิทธิภาพด้วยคุณค่าสารสกัดเข้มข้นจากรากและผลของโสมเกาหลี ช่วยฟื้นบำรุงผิวจากภายในสู่ภายนอกพร้อมส่วนผสมที่สกัดจากรากแอสตรากาลัส และรากต้นหม่อนสีขาว ช่วยให้ผิวรู้สึกแข็งแรงและสามารถปกป้องตัวเองจากปัญหาริ้วรอยก่อนวัย เผยผิวกระจ่างใสดูเปล่งประกายอย่างมีชีวิตชีวา

หลังจากการใช้ โอ้ยยยยย คุณเอ้ยยยยย อยากจะบอกว่า คุณภาพคับกระปุกแทบจะทะลักออกมา 55555 เปิดฝามาครั้งแรกคือ กลิ่นโสมๆๆๆๆๆ โสมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม เตะจมูกจนหน้าหงาย! >O< เนื้อครีมแบบว่า เข้มข้น ชุ่มื่นนนน ขั้นสุด ของสุดค่ะ เนื้อเกลี่ยง่าย ลื่นๆ ไม่เหมือนบัตเตอร์นะคะ แต่ชุ่มชื่นกว่าทุกตัวของโซลวาซูเลยค่ะ ตื่นเช้ามา รู้สึกหน้ายังคงความนุ่ม ชุ่มชื่น ริ้วรอยก็ตื้นขึ้น ผิวหน้าดมีเลือดฝาด มีชีวิตชีวา แถมพวกสิว ผดผื่น ที่แดงๆ ทั้งหลาย ก็จางหายไปมากกด้วยค่ะ >O< หลังจากใช้ไปประมาณ สองอาทิตย์ สิวอักเสบหาย ผื่นแดงหาย อาการแพ้ต่างๆ หาย เบรินแดด หาย ผิวแข็งแรงมากกก ชอบมากค่ะ ถึงแม้มันจะมันจะรัก แต่จะใช้ได้แค่ตอนกลางคืนค่ะ ^^ ( 19/20 ) หักตรงที่เนื้อเข้มข้น เกิ้น >O< แต่ก็รักนะ

ข้อเสีย เนื้อหนักอย่างเดียวเลยค่ะ เยิ้มมม พูดจริง ใช้ตอนเช้าอะ แต่งหน้าไปประมาณ 20 นาที พังทลายไปกับ โซลวาซูเลยจ้าา 555555 ทำใจโนะ อากาสเมืองไทย ใช่เกาหลี ^_^

Sulwhasoo Luminature Essential Finisher

สรรพคุณ ซรั่มบำรุงผิวขั้นตอนสุดท้ายจากโซลวาซู เครื่องสำอางพรีเมี่ยมอันดับหนึ่งจากประเทศเกาหลี มีส่วนผสมหลักเป็น เทคโนโลยี Loksamhyo™ ซึ่งเป็นการนำรากโสมแดงเกาหลี ที่ขึ้นชื่อในการปรนนิบัติผิวพรรณในสมัยโบราณดังปรากฏในตำราดงอึยโบกัม หมักด้วยชาเขียวคัดเฉพาะ ที่ผ่านกระบวนการสกัดและอุดมด้วยแร่ธาตุ โดยให้ความร้อนเพื่อเป็นการกระตุ้นพลังงานของโสมแดงให้ทรงประสิทธิภาพสูงสุดในการผลัดเซลล์ใหม่และสร้างความแข็งแรงของผิวสวยจากภายในสู่ภายนอก

หลังจากการใช้ พบว่า หน้าดูแบบ ดิวอี้......ดิวอี้ ธรรมชาติใสใส รู้มั้ย ที่ทำให้เราตัดสินใจซื้อโซลวาซูทั้งเซ็ดมา เพราะนางตัวนี้เลยจ้าาา พอใช้ก็ไม่ผิดหวังอะค่ะ คืออย่างแรกที่ชอบคือ กลิ่น หอมมากก หอมแบบเจ้าหญิงในนิยาย ดมกลิ่นแล้วแบบ จินตนาการไปไกลเลย มันหอมแบบไฮโซจริงๆ กุหลาบๆ แป้งๆ วินเทจๆ โอ้ยๆ พอๆ มาเข้าเรื่องค่ะ คือเนื้อสัมผัสนุ่มลื่น มีสีขาวประกายมุข ละเลื่อๆ ทำให้ผิวหน้าชุ่มชื่นทั้งวันเลยค่ะ ใช้เป็นตัวปิดท้ายสกินแคร์ทั้งหมด คล้ายๆเมคอัพเบสอ่อนๆเลยค่ะ แต่มัดจังทาทับครีมกันแดด เพราะครีมกันแดดเนื้อเบากว่า ทาก่อนไปเรียนเป็นขั้นตอนสุดท้ายค่ะ เพื่อนๆที่ รร ทักเลยว่า หน้าฉำ่วาวเกาหลีเชียวนะ (มัดจังไม่แต่งหน้าหรือทาแป้งไป รร ค่ะ โชว์ผิว ) 55555 ชอบบบบ ปลื้มมากค่ะ ไม่มันเกินไป ฉ่ำวาวแบบพอดี เอาไปเลย ( 10/10 )

ข้อเสีย สำหรับความจำเป็นส่วนตัวมัดจัง คิดว่า มันเเพงเกิ้นน >O< คงต้องจำนำ โทรศัพท์ แล้วมาซื้อ 55555 ล้อเล่นคร้า คือซื้อต่อมั้ย ซื้อนะคะ แต่คงจะซื้อในไซน์เล็กแบบนี้ตลอดไปค่ะ เพราะว่าไม่ใช่คนแต่งหน้า และเป็นบางอารมณ์บางวันที่จะอยากฉำ่วาวไป รร แต่ชอบนะ ซื้อติดไว้ ใช้ตัวนี้สบายใจดีจ้าา ^P^

เย่ๆๆๆ เป็นไงบ้างคะทุกๆคน หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ สำหรับคนที่กำลังเล็งๆ โซลวาซู ก็ลองๆเก็บไป พิจารณาก่อนซื้อได้ค่ะ หรือซื้อเป็นไซน์เล็กมาลองแบบ มัดจังก็ได้นะคะ เสี่ยงน้อยกว่า ^^

แต่ข้อบอกว่า ที่ใช้ทั้งหมดทุกตัว คือดีจริงๆค่ะมัดจังไม่แพ้ แต่แค่เนื้อมันเข้มข้น เพื่อนๆบางท่านอาจไม่ชอบ ^_^แต่ของเค้าดีจริงนะ ทีแรกคิดว่าจะแพ้ซะแล้ว มันแผล็บซะขนาดน้านนน อิอิ ไม่แพ้จ้าา

แต่ยังไงเรื่องของราคา มัดจังเองคงสู้ขนาดจริงไม่ได้ค่ะ >< คงต้องเก็บตัง ซื้อขนาดทดลองใช้ไปก่อน แต่แค่นี้ก็ใช้ได้แบบเป็นเดือนๆเลย ถือว่าคุ้มมากๆคร้าา ปลื้มๆๆๆ สมคำล่ำลือ อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ ที่อ่านรีวิวนี้จนจบ ถ้าอยากรู้ว่ารีวิวหน้ามัดจังจะเอาอะไร มาโชว์ โปรดกดติดตามกันด้วยนะคะ 55555รับลองไม่ผิดหวังสำหรับ สายบำรุง แน่นอนจ้าาา

ขอบคุณคร้าา บ้ายบายยย ^O^

MUT JUNG

MUT JUNG

สวัสดีจ้า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆคน^_^ เราชื่อมัดจังนะจ้ะ
เราชอบดูแลตัวเอง แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบแต่งหน้านะคะ จะเน้นไปทางบำรุงล้วนๆเลยจ้า
ยังไงก็จะทำรีวิวต่างๆมาให้ชมกันนะคะ ช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยน้าา^^

FULL PROFILE