อาหารเสริมแบล็คมอลค่ะ

ขอถามหน่อยค่ะมีใครกินแบล็คมอลแล้วสิวขึ้นไหมค่ะ เปงตัว ซิงค์อ่ะค่ะ พอดีกินอยุ่แล้วแล้วสิวอุดตันขึ้น มา 2 เม็ด แสดงว่าแพ้ยาหรือมันขึ้นเพราะจะไล่สิวออกจากหน้าค่ะ ปกติแต่งหน้าบางๆๆค่ะ ไม่เน้นรองพื้น ใช้แค่แป้งพัฟ รบกวนถามผู้รู้ด้วยค่ะ
โลกนี้ไม่มีคำว่าไล่สิวออกจากหน้าหรอกค่ะ...

มีแต่พวกหลอกขายยาทั้งนั้นแหละ

กินแล้วสิวขึ้นแสดงว่ามันมีปฏิกริยาต่างๆในตับ ในร่างกาย
หยุดกินค่ะ
เพราะเจ๊เคยกิน ไม่เห็นมันไล่สิวอย่างที่หนูเข้าใจนะจ๊ะ

เราเคยรู้มาว่าที่อเมกาหรือออสเตรเลียเนี่ยแหละ สั่งห้ามนำเข้าแบล็คมอลเพราะแบล็คมอลมีสารก่อให้เกิดมะเร็งหรือไงนี่แหละ แต่ไม่ดีแน่นอน ไม่ได้โจมตีแต่อย่างใดนะคะ เค้าบอกว่าที่นำเข้ามาไทยได้เพราะยัดเงินอย.อ่ะคะ

โดยส่วนตัวกินมาตั้งแต่เด็กๆละ สิบกว่าปีแล้ว
ที่บอกว่าห้ามนำเข้าอเมริกาเนี่ย รู้มากจากไหน อเมริกามีขายเยอะแยะไป
ที่บอกว่นาออสเตรเลียยิ่งไม่ใช่ เพราะผลิตที่นั่น
จะว่าเงินยัดหรือเปล่าผมก็ไม่รู้นะ เพราะตราบใดที่ไม่มีหลักฐานหรือเราไม่รู้จริง มันเป็นสิ่งไม่สมควรที่จะเผยแพร่ ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับบริษัทหรือที่ไหนหรอก แต่ที่คุณพิมพ์มาอย่างนี่้ผมคิดว่าควรไตร่ตรองและหาข้อมูลก่อน จะแลดูเป็นคนที่ฉลาดหน่อย

ส่วนการที่สิวขึ้น เท่าที่เรียนมามันเกิดจากหลายสาเหตุครับ ที่จริงซิงค์มีส่วนช่วยในการลดอักเสบ และป้องกันการเกิดสิว

แต่ร่างกายคนเราแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนแพ้ ก็อาจเกิดอาการได้เช่นกัน
แต่ผมอยากให้ลองดูสาเหตุอื่นประกอบด้วย เช่น นอนดึก พักผ่อนไม่เพียงพอ ทานอาหารประเภทไขมันมากไป หรือมลภาวะ รวมทั้งแป้งที่ใช้

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again