[UNPACK แกะลอง & Friends] The Battle of LANEIGE BB Cushion ทั้ง 3 รุ่น!!

20 10

สวัสดีจ้าสาวๆ วันหวยออกก็กลับมาพบกับ UNPACK อีกเนอะ!! ^^ วันนี้.. เรามีความภูมิใจนำเสนอ item เกาหลี๊... เกาหลี... ที่สุดแสนจะฮิตในรอบปี 2 ปีที่ผ่านมา นั่นก็คือ "Bb Cushion" นั่นเองจ้าาาา

ซึ่งวันนี้เราจะพาสาวๆ ไปทำความรู้จักกับต้นตำรับ ผู้นำเข้า BB Cushion เป็นเจ้าแรกๆ ในไทย นั่นก็คือแบรนด์ LANEIGE (ลาเนจ) นั่นเองงง ซึ่งตอนนี้มี cushion วางขายถึง 3 แบบแล้ว! แต่ทั้ง 3 แบบนั้น มันจะเป็นยังไง เหมาะกับใครบ้าง?? มามะ ไปแกะลองกันค่ะ!

และสาวๆ ที่จะมาช่วยแกะลองกันวันนี้ คือพี่น้ำตาล Bemynails สาวผิว 2 สี ที่วันนี้มาในลุคมาดเท่! และสาวหน้าใส (มากกก) อย่างแจ็ค Jack Makeup ที่จะมาเปลือยหน้าลอง BB Cushion ให้เราชมกันจ้า

เริ่มจากการไปทำความรู้จักทั้ง 3 ตัวที่เอามาลองกันก่อน

ตลับขาว - BB Cushion สูตรแรกที่วางขาย

ตลับฟ้า - BB Cushion (Pore Control) รุ่นควบคุมความมัน

ตลับเงิน - Bb Cushion (Anti-Aging) รุ่นเพิ่มสารบำรุงสำหรับสาววัย 30+

หน้าตาทั้ง 3 รุ่น และตัวฟองน้ำ Cushion เหมือนกันเป๊ะเลยค่ะ ที่ต่างกันคือเนื้อข้างในที่ความฉ่ำและระดับการปกปิดที่ต่างกัน

ทั้ง 3 รุ่งที่เราทดลองเป็นสีเบอร์ #21 ค่ะ คือสีค่อนข้างอ่อน อาจจะ swatch บนผิวขาวเหลืองแล้วมองยากนิดดดนึงง >,<

อ่ะ เดี๋ยวจะลองปาดบนหน้าให้ดู อันดับแรก ต้องเริ่มจากลบหน้าก่อน! เอ๊ะ ทำไมแจ็คยังใสกิ๊งอยู่! (อิจฉาาาา)

เริมกันที่ตัวแรก LANEIGE BB Cushion (1,500 บาท พร้อมรีฟิลอีก 1 ตลับ)

ตัวนี้เค้าเคลมว่าให้ผิวเย็นสบาย ปกปิดกลางๆ มีกันแดด และแน่นอนว่าให้หน้าดูกระจ่างใสแบบสาวเกาหลี!

ผลลัพธ์

ฉ่ำวาวมากกกจริงๆ ถ้าอยู่อากาศหนาวนี่เริ่ดมากก ให้การปกปิดกลางๆ รู้สึกเหนอะหน้าเล็กน้อย ส่วนของพี่น้ำตาลใช้เบอร์ 21 แล้วไม่ค่อยพอดีกับผิว ต้องเขยิบไปใช้ประมาณ 23 ค่ะ :)

LANEIGE BB Cushion (Pore Control) - 1,500 บาท พร้อมรีฟิลอีก 1 ตลับ

ตัวนี้ก็ยังให้การปกปิดกลางๆ แน่นอนว่าต้องช่วยควบคุมความมันตามชื่อ และให้ลุคแบบ semi-matte ค่ะ

ผลลัพธ์

ให้การปกปิดกลางๆ เหมือนตัวบนเลยค่ะ ส่วน texture ของอายกับแจ็คทาแล้วดูแมตกว่าตัวก่อน แต่ของพี่น้ำตาลดูเงามาก! น่าจะเพราะผิวของพี่น้ำตาลค่อนข้างดูเงาอยู่แล้ว ทาแล้วสบายผิวกว่าตัวก่อน น่าจะเพราะความฉ่ำวาวน้อยกว่าค่ะ

LANEIGE BB Cushion (Anti-Aging) - 1,ุ600 บาท พร้อมรีฟิลอีก 1 ตลับ

(เริ่มวางขาย 1 ต.ค. นี้)

เขาว่าตัวนี้ให้การปกปิดมากขึ้น มีสารบำรุงที่ช่วยเรื่อยความหย่อนคล้อยและริ้วรอยแห่งวัย (ซึ่งส่วนนี้คงบอกผลไม่ได้ในรายการเนอะ) และให้ลุคฉ่ำๆ นิดๆ ค่ะ

ผลลัพธ์

เรื่องการปกปิด ไม่ได้รู้สึกว่าปิดมากกว่าเดิมเท่าไหร่ แต่ลุคดูฉ่ำวาวกำลังสวย (แต่พี่น้ำตาลฉ่ำมากกกกว่าอายและแจ็คอีกละ อันนี้งงเลย อิอิ)

เอาจริงๆ ดูแค่ภาพคงยังตอบอะไรไม่ได้มากเรื่องความรู้สึก และสัมผัสเวลาใช้ ไปดูใน VDO กันเลยดีกว่าค่ะ ตอนนี้เม้าสนุกมากกกกก :D

เป็นยังไงกันบ้างคะสาวๆ คงได้ประโยชน์ในการเลือกซื้อ BB Cushion กันบ้างแล้วเนอะ เอาจริงๆ เราว่ามีติดไว้สักตลับก็ ok นะ ใช้ง่าย ไม่เลอะมือ แถมสวยฉ่ำแบบเกาหลีไปอีกกกก

ยังไงก็อย่าลืมกลับมาพบกับ UNPACK แกะลอง and Friends

ได้ทุกวันที่ 1 และ 16 ที่ Youtube: JebanOfficial ที่นี่ ที่เดียว!

วันนี้ ไปก่อนนะคะ บายยยยย ชุ้บบ <3

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE