Review เผยหน้าสดสู่หน้าใสแบบไข่ๆ Egg Mousse Pack จาก too cool for school

18 8

สวัสดีค่า อันยองฮาเซโย ซารังเฮโย จุ๊บๆ 5555555

วันนี้มาทักทายกันแบบสาวเกาหลีกับเพื่อนจีบันนะคะ เนื่องจากว่ากระทู้วันนี้แพรจะมารีวิวสิ่งของที่มาจากเกาหลีนั่นเองค่ะ เลยต้องทำตัวให้กลมกลืนหน่อยนึง อิอิ

ขอเกริ่นก่อนเลยน้า เนื่องจากแพรไปเล่นกิจกรรมฉกชิงของรางวัลจากเว็บ Jeban มาเนี่ยแหล่ะค่ะ ตอนแรกไม่คิดว่าจะได้ เพราะไม่มีโชคด้านนี้ แต่ว่าตอบคำถามในกิจกรรมไปอย่างสุดความสามารถเหมือนกัน ปรากฏว่านั่งดูซีรีย์เกาหลีอยู่บ้านอยู่ดีๆ ก็มีพี่ไปรษณีย์มาติ๊งหน่องๆ หน้าบ้าน แพรรับกล่องไปรษณีย์มาแบบงงๆว่านี่ฉันเผลอสั่งเครื่องสำอางออนไลน์ไปตอนไหน หลงละเมอขนาดนั้นเชียวหรือ พอมองหน้ากล่องปุ้ป อ้าว... นี่มัน Jeban ส่งมาให้นี่นา 55555 เขินมาก ดีใจค่ะ อิอิ

ก็เลยแกะกล่องออกมา ผลปรากฏว่าแพรได้เจ้าตัวนี้ค่า... แต่น แต๊น Egg Mousse Pack ของ Too cool for school

จีบันแพ็คของ(ฟรี)มาให้ดีมากๆค่ะ แล้วมีการ์ดแบบนี้ให้มาด้วย แน่นอนว่าแพรก็ลองใช้อยู่ 2-3 ครั้งก่อนจะมารีวิวให้เพื่อนๆชาวจีบันได้ทราบถึงความเจ๋งของเจ้าตัวนี้ค่ะ

Egg Mousse Pack by Too Cool For School

เป็นมาส์คหน้าที่มีส่วนผสมใจความหลักคือไข่ค่ะ สาวๆคงทราบกันดีว่า ไข่นั้นมีคุณประโยชน์ที่ช่วยในเรื่องการบำรุงผิว แบรนด์นี้เค้าเลยเน้นเรื่อง ไข่ๆ ค่ะ ใช้แล้วผิวจะนุ่ม เด้ง แล้วช่วยควบคุมความมัน สาวๆที่มีผิวมันหรือผิวผสมแบบแพรน่าจะชอบกันค่ะ โดยเป็นมาส์คแบบเนื้อมูส เนื้อนุ่มละเอียด ให้แทรกซึมลงเข้าสู่ผิวได้ดี โดยมาส์คทิ้งเอาไว้เพียง 2 นาทีเท่านั้นเองค่ะ

ทีนี้มาต่อกันที่รีวิวแบบบ้านๆ เผยหน้าตาแบบสดๆกันเล้ย

รูปที่ถ่ายทำอันนี้ไม่ใส่เอ็ฟเฟ็คหน้าวิ้งนะคะ 5555 แล้วก็เป็นหน้าหลังจากไปตะลุย Dream World กับเหล่าผองเพื่อนมาเมื่อวาน เหนื่อยมากกก แดดเปรี้ยงๆ ร้อนทะลุไขมันชั้นในค่ะ หน้าที่ออกมาเลยเป็นแบบนี้ค่ะ

หน้าบ่งบอกว่าอีนี่ไม่ไหวแล้วจ้ะนายจ๋า แต่สู้ๆจ้า หน้าตอนนี้เลยเป็น too OLD for school ค่ะ 55555 ผิวแพรเป็นผิวผสม มันช่วงจมูก แล้วก็มีรูขุมขน(กว้างมาก)ตรงจมูกกับแก้มค่ะ มีรอยสิวประปราย และขอบตาดำ (ตาแพนด้านี่แก้ยากจริงๆค่ะ ทำยังไงก็ไม่หาย >O<)

แพรได้ขนาด 50 ml. มานะคะ ซึ่งขนาดขายจริงตาม shop รู้สึกว่าจะเป็นขนาด 100 ml. ค่า ราคาประมาณ 700 กว่าบาทค่ะ

หัวเป็นฝาปั๊มนะคะ เวลาจะใช้ เราก็เขย่าๆแปปนึงค่ะ แล้วกดทีละนิดพอค่ะ ไม่งั้นมันจะออกมาเยอะมาก ซึ่งเปลืองค่ะ ใช้ไม่หมด จะยัดเข้าที่เดิมก็ทำไม่ได้แล้วอีก555 ส่วนตัวผลิตภัณฑ์ดูน่าใช้ น่ารักค่ะ ส่วนตัวแล้วชอบ

อันนี้ล้างหน้าให้มันเปียกนิดนึง เพื่อเตรียมตัวโปะมูสลงบนใบหน้าของเราค่ะ จากรูปซูมผิวอย่าตกใจไปปป ไหนๆก็เปลือยผิวแล้ว ต้องเอามันให้สุดค่ะ5555555

แพรกดมูสออกมาประมาณนี้พอค่ะ ตอนแรกๆให้เรากดไม่ต้องเยอะก่อนนะคะ อย่างที่บอกคือ แค่ประมาณนี้มันก็ทั่วหน้าแล้วค่า น้องมูสจ๋า มามะ มาอยู่บนหน้าของพี่ซะดีๆ

งานละเลงต้องมาค่ะงานนี้! ป้ายๆ นวดๆให้ทั่วใบหน้า เนื้อมูสจะนุ่มมาก กลิ่นไม่เหม็น มันเป็นกลิ่นอ่อนโยน เบาๆ นวดไปสักพักทิ้งเอาไว้ประมาณ 2-5 นาทีค่ะ (แต่ที่จริงเค้าบอกว่า 2 นาทีก็ล้างออกได้เลย แต่แพรชอบทิ้งไว้ 5 นาทีครับผม) ระหว่างรอเวลาครบ 5 นาที ใบหน้าเราจะรู้สึกว่าเนื้อมูสมันซึมเข้าไปในผิวหน้า มูสเริ่มหนืดขึ้นกว่าตอนโปะหน้าใหม่ๆ บางส่วนคือเห็นเลยว่าจากมีมูสสีขาวๆโปะอยู่สักพักนึงมูสมันซึมเข้าผิวไปเลยค่ะ

โอเค ครบ 5 นาทีแล้ว เราก็ไปล้างหน้ากันเล้ย แท๊ แด... พอล้างหน้าเสร็จก็ออกมาเป็นแบบนี้

อื้อหือ! คือใสมาก คือถ่ายที่เดิม แสงเวลาเดิมนะคะ แต่เหมือนว่าพอหน้าขาวขึ้น กล้องมันก็ปรับจุดให้ขาวขึ้นอีกนิดนึง ทีนี้ถ่ายรูปออกมามันเลยดูข๊าว ขาวเลย แต่อย่าตกใจไป มีรูปข้างล่างอีกค่ะ ที่เหมือนสีหน้าจริงค่ะ

มาสรุปผลกันดีกว่า เฮ้!

ข้อดี

• ชอบเนื้อมูสมาก นุ่มมากจริงๆ กดออกมานิดเดียวมันก็ทาทั่วหน้า แล้วใช้เวลาไม่นานในการมาส์กหน้าฟื้นฟูผิวที่มันอ่อนล้าของเราเมื่อเทียบกับการมาส์กหน้าแบบอื่นที่ต้องใช้เวลาขั้นต่ำ 10 นาที ในเรื่องกลิ่นคือกลิ่นอ่อนโยน ไม่ฉุน ดูเป็นกลิ่นธรรมชาติค่ะ ผลลัพธ์หลังใช้เสร็จ แพรใช้มา 2-3 ครั้ง ทุกครั้งหลังใช้คือรู้สึกว่าผิวนุ่มขึ้น เด้งๆ แล้วที่เห็นได้ชัดเจนคือเหมือนผิวได้รับการดูแลให้ดีขึ้น ผิวมันขาวขึ้น หน้าดูไม่หมองเหมือนตอนที่ยังไม่ได้ใช้ อ้อ!แล้วใครที่เป็นสิว แพรว่าใช้ตัวนี้แล้วโอเคเลยน้า สิวยุบลงด้วยค่ะ
ข้อเสีย

• กะจำนวนมูสที่กดออกมาได้ยากนิดนึง บางทีมันออกมาปื๊ดเลย แอบเสียดาย แล้วก็ใช้ตอนแรกๆเลย รู้สึกแสบยิบๆตรงข้างจมูกแปปนึงค่ะ แต่พอครั้งที่3 ไม่เป็นล้ะ ก็ไม่รู้ว่าทำไมไม่แสบแล้ว งง555

โดยรวมคือพึงพอใจมาก เต็ม 5 ให้ 4 คะแนนเลยค่ะ หัก 1 คะแนนตรงมีคันๆแสบๆตอนใช้ครั้งแรกคร้าบ

thisisPimmyPrae

thisisPimmyPrae

สวัสดีค่ะ แพร เองค่ะ ตอนนี้มาเป็นแอร์แขก ใช้ชีวิตอยู่กลางทะเลทรายค่า

FULL PROFILE