[REVIEW] Missha Signature Essence Cushion SPF50+ PA+++

8 0

สวัสดีค่ะ วันนี้เจจะมาพูดถึงคูชั่นที่หยิบใช้บ่อยในช่วงนี้

ได้มาในราคาที่ไม่แพงมาก

ไม่ค่อยเห็นรุ่นนี้มีรีวิว เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ

Missha Signature Essence Cushion SPF50+ PA+++

รุ่นนี้เค้าเคลมว่ามีมอยเจอร์ถึง 42.6%

คือใช้แล้วหน้าชุ่มชื้นฉ่ำน้ำ

คูชั่น1ชิ้น มาในขนาด 14g. ตัวนี้เป็นเซ็ตตลับจริง1+รีฟิล2 ซึ่งคุ้มมากๆ เจได้มาในราคา600บาทเอง

ด้านหลังตลับก็จะมีเบอร์บอก เจใช้เบอร์23

ตรงตัวกดเปิดและพัฟจะมีสกรีนชื่อรุ่น signature ไว้ด้วยค่ะ

ดูจาดสภาพคือเกรอะมาก ใช้จริงๆนะ ใช้มาเกือบเดือนแล้ว

เบอร์23 สีก็จะค่อนข้างเข้มนิดนึง ออกโทนเหลือง เวลาใช้ก็จะพอดีผิว ไม่เทาไป

ตัวนี้ข้อดีคือมี spf50 วันไหนลืมทากันแดด หยิบตัวนี้ทาเดี่ยวๆได้เลย

ลองเทียบให้ดูนะคะ

ฝั่งซ้าย คือผิวจริงๆก่อนใช้คูชั่น เป็นสิวอักเสบ มีรอบดำรอยแดง รูขุมขนกว้าง

ฝั่งขวา หลังทาคูชั่น จะเห็นได้ว่า รอยแดงถูกปกปิดไป รอยดำยังเห็นอยู่นิดๆ สิวอักแสบนี่ปิดไม่มิดแน่นอน รูขุมขนยังเห็นอยู่ โดยรวมถือว่าโอเคค่ะ ใครผิวดีๆตบตัวเดียวเวิคเลย ใครผิวมีปัญหาแบบเจอาจจะต้องเพิ่งคอนซีลเลอร์

จากที่เจใช้มาเกือบเดือนนะคะ สรุป

ข้อดี ราคาไม่แพง ใช้ง่ายพกตลับเดียวจบ หน้าฉ่ำวาวได้ใจ สีไม่ขาวเกินไป ปกปิดปานกลาง สิวไม่ขึ้นไม่อุดตัน

ข้อเสีย หาซื้อยาก ไม่คุมมัน เจหน้ามันรู้สึกว่ามันเยิ้มเกินไปกับการใช้ชีวิตประจำวัน ลงแป้งทับก็พอช่วยได้บ้าง

ขอบคุณที่รับชมนะคะ จุฟๆ

jayzpanda

jayzpanda

สวัสดีค่ะ ชื่อ เจ นะคะ :)
ชอบความสวยความงาม เครื่องสำอางต่างๆ
ชอบรีวิวเครื่องสำอางใหม่ๆ
แต่งหน้าไม่บ่อย เลยไม่ค่อยทำฮาวทูนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^
ติดต่องาน line: jayzzii

FULL PROFILE