ลองของ: ผลิตภัณฑ์เส้นผม Aveda ค่าา~

0 2

ได้ตัวทดลองฟรีมาซักพักแล้วเพิ่งมีโอกาศได้ใช้เมื่อไม่นานมานี้ค่ะ กับ Aveda แบรนด์ที่เน้นเกี่ยวกับเส้นผมแนวสปาๆระดับโลก

สินค้าทดลอง Aveda 3 ชิ้นประกอบไปด้วย แชมพู, คอนดิชันเนอร์ และ สเปรย์ฉีดผม ขอแอบเม้านิสนึงค่ะ เราไปได้เจ้า 3 ตัวนี้มาจาก Central Festival Pattaya ซึ่งพนักงานประจำเคาเตอร์มารยาทแย่มาก!! เน้นอีกครั้งว่า "แย่มากกก!!!" ทำเอาเราเสียความรู้สึกกับแบรนด์สุดๆ พนักงานมองเราแบบดูถูกๆ แถมถามเราประมานว่า "คิดจะซื้อสินค้าด้วยมั้ยคะ?" เราแทบจะเดินออกจากเคาเตอร์เลยอ่ะ คือนางดูอิดออดไม่อยากให้ จนพอนางให้มาเลยรู้ว่า นางแอบใช้ตัวสเปรย์ไปแล้ว!!! นึกออกมั้ยคะว่าตรงหัวมันมีน้ำเซรั่มชื้นๆอยู่อ่ะ เซ็งเป็ดสุดๆ

กลับมารีวิวต่อ เราหา Aveda ใน Item Review ไม่ได้ก้ต้อง... แชมพู: เด่นที่กลิ่นสปาที่ชัดเจน คือกลิ่นเค้าเฉพาะทางมากอธิบายไม่ถูกค่ะ ถ้าใครมาแนวสปาน่าจะชอบ ความสะอาดก้โอเคอยุนะ แต่ไม่รุสึกสดชื่นเท่าที่ควร ราคาไม่ทราบแต่คาดว่าน่าจะแพงมาก

คอนดิชันเนอร์: เข้มข้นทั้งเนื้อและกลิ่นค่ะ ช่วยให้ผมนุ่มชุ่มชื้นได้ค่อนข้างดี โดยที่ไม่ทำให้รู้สึกมัน งงมั้ยคะ 55+ สนนราคาก้คงแพงกระเป๋าฉีกเช่นกัน

สเปรย์: แม้พนักงานจะแอบใช้ไปแล้ว แต่10ml เราก้ว่าเค้าให้เยอะนะ ใช้ยังไม่หมดเลยเนี่ย ยังไม่รู้สึกผลอะไรจากการฉีดนอกจากกลิ่นนะ หรือว่าผมจะผ่อนคลายได้ด้วย!? อันนี้ม่ายแน่จาย

Tanida_t

Tanida_t

สวัสดีค่ะ เราอยากจะแชร์ประสบการณ์และความรู้สึกส่วนตัวในการใช้ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง ทั้งที่ซื้อเองและได้มาฟรี ให้เพื่อนๆเป็นข้อมูลจะได้หาของมาใช้ได้ถูกใจและดีกับผิวนะคะ

เราเป็นคนผิวโทนขาว ลักษณะผิวผสม มันช่วงทีโซน มีปัญหาสิวบ้างเป็นบางช่วง ดังนั้นผลพันธ์ที่ได้จากผลิตภัณฑ์แต่ละชิ้นอาจแตกต่างตามลักษณะผิวของแต่ละบุคคลนะคะ

FULL PROFILE