เพื่อนๆเพราะใช้ยูเซอรีน ป่าวค่ะ สิวเต็มเลย

คือว่า ลองมาใช้ ยูเซอรีน เดอมัวเดนสิฟายเอ้อ เดย์ครีม อะค่ะ ดีรึป่าวค่ะ แล้วตอนนี้สิวก็ขึ้น สองข้างแก้มเลย เครียดมากมาย ไม่เคยมีสิวขึ้นแบบนี้มาก่อนเลย เราจะปล่อยมันขึ้น รึว่า ใส่ยาให้มันยุบดีค่ะ เพื่อนมีวิธีจัดการยังไงบ้างค่ะ ช่วยด้วยนะค่ะ เครียดมากมาย
จะบอกว่าเพิ่งจะใช้เหมือนกันตัวลดริ้วรอยทีมีไฮยาลูรอน ใช้ครบชุดเลย
ใช้ได้อาทิตย์นึงแล้วมั่ง..ตอนแรกๆใช้จะรุ้สึกคันที่หน้า ไม่รู้ว่าเกิดจากยูเซอรีนหรือว่า bbมิสทีน เพราะเพิ่งเริ่มใช้เหมือนกัน...
แต่ไม่ได้เป็นสิวนะ คุณโบว์ลองหยุดก่อนดีไหมค่ะ เพราะเพื่อนๆ ก็แพ้หลายคน (ขนาดเค้าบอกว่ามันเวชสำอางค์นะ)
ooo น่าจะใช่นะคะ เพราะเคยแพ้ SKII ก้อเป็นสิวแบบนี้เหมือนกัน

เลยรีบไปหาหมอด่วนเลย รักษาตั้งหลายเดือนกว่าจะหายเเน่ะ

เคยใช้ยูเซอรีนนานมากแล้ว เลิกใช้เพราะใช้แล้วมันเหนอะหนะ ค่ะ เนื้อครีมมันข้นไป ขนาดพี่หน้าแห้งนะคะ ยังไม่ชอบเลย แล้วเมื่อเร็วๆนี้กลับมาใช้ตัวที่ออกใหม่ 40 อัพน่ะค่ะ คิดว่าจะดี และแล้วก็เลิกใช้อีกรอบ 2 (ราคาก็แพงค่ะ) ใช้แล้วไม่รุ้สึกว่าดีขึ้น หน้าก้มันเพราะเนื้อครีมมันข้นมากไป แต่ไม่มีสิวนะคะ คงเพราะอายุมากแล้ว อิอิ

อย่างนี้คงแพ้จริงๆมั้งคะ
ลองหยุดใช้ก่อนนะคะ
แล้วลองหายามาทา ลองเสิร์ชดูในกระทู้คุณ Peepo น่ะค่ะ
หรือไม่ก็ลองไปพบแพทย์ดูนะคะ

ส่วนตัวเคยใช้แต่พวกไวท์เทนนิ่งน่ะค่ะ ไม่แพ้ แต่ไม่ช่วยอะไรเลย ><
จะหยุดใช้มันจะแพงอะ เสียดาย
เอ่ออยากจะแนะนำแบบนี้นะคะในฐานะที่เคยขายเครื่องสำอางมาหลายตัวเหมือนกัน

และเจอกับพวกTechnicianค่อนข้างบ่อย ก่อนอื่นนะคะเราต้องพิจารณาผิวทีละข้อค่ะ

1. คุณเคยใช้พบหมอและใช้ยารักษาผิวหน้าตามคลินิกบ้างหรือป่าว

2. คุณเคยใช้ครีมที่มีส่วนผสมต่างๆที่ค่อนข้างอันตรายและทำให้ผิวหน้าบางลงบ้างมั้ย

3. ต้องดูให้แน่ใจว่า สิว หรือ ผด(เม็ดละเอียดๆ คันหรือไม่คัน)

4. เกิดขึ้นหลังจากที่คุณใช้ครีมตัวนี้ภายในกี่ชม. หรือ กี่วัน

5. เมื่อคุณเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ ผิวจะต้องทำการปรับสภาพเพื่อรับในตัวครีมนั้นเสมอ

6. การแพ้ หรือ การปรับสภาพ  อาจมีอาการคล้ายๆกัน

7. การแพ้ในตัวผลิตภัณฑ์แต่ละชนิดนั้นอาจจะเกิดขึ้นเพราะสภาพผิวหน้าที่ไม่พร้อมใช้งานด้วย

หรืออาจจะเกิดจากมีสารบางตัวในผลิตภัณฑ์ที่เราไม่สามารถใช้ได้

8. ก่อนจะใช้ครีม หรือเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ใดๆ ควรเช็คสภาพผิวให้มั่นใจก่อนว่าผิวคุณ

เหมาะสมกับผลิตภัณฑ์นั้นๆหรือไม่

9. ถ้าไม่แน่ใจให้ลองปรึกษาหรือหาคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญค่ะ

เท่านี้คุณก็จะมั่นใจในการเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ต่างๆและหมดกังวลกับเรื่องสวยๆงามๆแล้วค่ะ

ลองดูนะคะ ^.^

เราเคยใช้ ยูเซอรีน เหมือนกันแต่เปน สูตรรักษาสิวอ่ะ(แพงด้วยตั้ง 1950)
แม่เจ้าสิวขึ้นเยอะกว่าเก่าอีก เลยต้องไปพึ่งหมอรักษาหน้าอ่ะค่ะ
หมอบอกว่าเราเปนสิวอุดตันเยอะเลย เพราะสูตรนี้มันไปกระตุ้นต่อมไขมันให้ทำงานจนกลายเปนสิวอุดตัน ต้องค่อยๆสิวออกเรื่อยค่ะ (ตอนนี้ยังต้องไปกดอยู่เลย)TOT
ขอแนะนำว่าถ้าคิดว่าแพ้ควรหยุดใช้ก่อนค่ะ อย่าไปเสียดายเงินเลยนะเดี๋ยวหน้าพังไม่คุมกัน

ใช่ค่ะ หยุดใช้ไปเลย เพราะเราเคยลองแล้ว กะ วีชี่ เนี่ย ด้วยความเสียดายและก็ด้วยคำที่ว่า มันขับสิว เราก็เลยไม่ยอมหยุดใช้  ก็ใช้ต่อไปจนครบ3อาทิตย์  กะว่าเดี๋ยวมันคงดีขึ้น แต่ก็ทนไม่ไหวแล้วเห็นหน้าตัวเองแย่มากกว่าตอนที่ยังไม่ได้ใช้เสียอีก ไม่กล้าไปโชว์หน้าที่ไหนเลย  ขนาดว่าเลิกใช้มาแล้ว ยังไม่หายดีเลยค่ะ  แบบว่าหน้าแย่ต่อเนื่อง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น